ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report ยอดขาย PPV เดือน กุมภาพันธ์ 64 : Toyota Fortuner ครองอันดับ 1 //  (อ่าน 6940 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ยอดขายรถกลุ่ม PPV เดือน กุมภาพันธ์ 64 : Toyota Fortuner ครองอันดับ 1
เหมือนเช่นเคย แต่ตามติดด้วยอันดับ 2 Isuzu MU-X ห่างเพียง 88 คัน
ปิดท้ายด้วย Nissan Terra 6 คัน

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/sales-report-ppv-feb-2021/

ออฟไลน์ Tien.W

ขายอะไรก็เจ๊งเนอะ  Nissan

Minor Change มี ผลิตจากไทย แต่ไม่ขายไทย ส่งไปขายเมืองนอกก่อน เมืองไทยก็รอไป คนก็ไม่ซื้อสิ

isuzu .. ยอดน่าจะราวๆนี้ คงโค่น "พี่ยืนหนึ่ง" ไม่ได้ เพราะหุ่นเค้าหล่อลงตัวจริง .. isuzu ท้ายไม่สวย แต่ option ล้นๆ อย่างน้อยก็ทิ้ง อันดับ 3 - 4 ไปแยะแหละ

ออฟไลน์ frame@kk

ขายอะไรก็เจ๊งเนอะ  Nissan

Minor Change มี ผลิตจากไทย แต่ไม่ขายไทย ส่งไปขายเมืองนอกก่อน เมืองไทยก็รอไป คนก็ไม่ซื้อสิ

isuzu .. ยอดน่าจะราวๆนี้ คงโค่น "พี่ยืนหนึ่ง" ไม่ได้ เพราะหุ่นเค้าหล่อลงตัวจริง .. isuzu ท้ายไม่สวย แต่ option ล้นๆ อย่างน้อยก็ทิ้ง อันดับ 3 - 4 ไปแยะแหละ

การมาขอ Mu-x ใหม่กระทบเยอะสุดก็เป้น อันดับ 3-4 นี่แหละครับ ที่ยอดหายไปเยอะเลย
ส่วนเทอร่านั้น....... ขี้เกียจพูดละ หมดอารมณ์สำหรับแฟนบอยนิสสันอย่างผม

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
mu-x ผมว่าหน้ามันไม่สวยเท่า dmax
หน้า dmax ยังดูดีกว่า คหสต

ออฟไลน์ Newhang

mu-x ผมว่าหน้ามันไม่สวยเท่า dmax

จริงครับ ด้านหน้าก็ดูไม่ดี
ไฟเบรคไฟเลี้ยวนี่แย่เลย

แต่ราคา+option ดีกว่าทุกเจ้า

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
รีเจนเดอร์หน้าสวยจริงครับ

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member

เห็นด้วยครับ D-Max ลงตัวกว่ามากๆๆๆๆๆ รับเข้ากับตัวรถและกระจังสุดๆ
ไฟหน้าไฟท้าย MU-X ไม่ลงตัว รายละเอียดในไฟ ถือว่าไม่เรียบร้อยเท่าไร
น่าจะมีการเปลี่ยนผู้ผลิตไฟด้วยมั้ง งานออกแบบจะบึกบึนก็ไม่ใช่ จะโฉบเฉี่ยวก็ไม่เชิง

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
mu บรอนซ์เงินอย่างสวย

ออฟไลน์ AkE

การฝังลากลึกไปในความเชื่อ ความทรงจำของคนนี่สุดยอดครับ เอาลงยาก Fortuner ก้เหมือนตลาดกระบะ

ที่ isuzu & toyota ลอยลำ ตลาดรถแนวนี้หรือรถเพื่อการพาณิชย์ สวิงยากครับ ไม่ค่อยมีคนอยากลอง

ของใหม่

ออฟไลน์ Magl

คันใหญ่ครับ mu X คือมาทีหลังเจนนีง เสียดายไฟเลี้ยวไม่สวยเป็นหลอดไส้อยู่เลย รอดูเจนถัดไปของ fortuner ดีกว่า

ออฟไลน์ KTN88

การฝังลากลึกไปในความเชื่อ ความทรงจำของคนนี่สุดยอดครับ เอาลงยาก Fortuner ก้เหมือนตลาดกระบะ

ที่ isuzu & toyota ลอยลำ ตลาดรถแนวนี้หรือรถเพื่อการพาณิชย์ สวิงยากครับ ไม่ค่อยมีคนอยากลอง

ของใหม่

ก็เหมือน Benz แหละครับ ทั้งๆที่ปัจจุบันขับก็สู้คู่แข่งไม่ได้ ปัญหาก็มากกว่า แต่คนไทยก็ยังเชื่อมั่นในแบรนด์นี้มากกว่าคู่แข่ง

ออฟไลน์ pjs6306

ยอด1กับ2นี่สูสีๆ.. ดูกันต่อไป

ออฟไลน์ Smith686

Mu X เบียดขึ้นมาสูสีกับฟอร์จูนเนอร์ได้ก็ถือว่าประสพความสำเร็จเกินคาดแล้วนะ  ถ้ามีเดือนไหนชนะได้บ้างก็ถือว่าสุดๆแล้ว

ออฟไลน์ Kendow

• Sr. Member
Fortuner เขาขายได้ด้วยตัวเองครับ ต่อให้ตัว Legender ตัวท๊อป 2 ล้าน ออพชั่นน้อยกว่านี้ผมว่าก็ยืนหนึ่งครับ

รอดูว่า Mu-X หลังจากนี้ยอดขายจะแผ่วไหม ผมคิดว่า Mu-X หน้าตาเขายังไม่สุด ถ้าทำมาดีกว่านี้ก็บี้กับ Fortuner ได้ยาวๆ ครับ แต่ที่แน่ๆ คือไม่ใช่คู่แข่งของ Pajero Everest แน่ๆ

ส่วน Terra ก็...
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ holahola66

แปลกที่ปาเจขายดี แต่Terra กลับได้แค่นั้น ถ้าให้ผมเลือกปาเจกับ Terra ก้อเอา Terra นะครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Newhang

ของใหม่

ก็เหมือน Benz แหละครับ ทั้งๆที่ปัจจุบันขับก็สู้คู่แข่งไม่ได้ ปัญหาก็มากกว่า แต่คนไทยก็ยังเชื่อมั่นในแบรนด์นี้มากกว่าคู่แข่ง

หลังการขายเค้าเหมือกว่าคนอื่นครับ
มันไม่ใช่ความเชื่ออย่างเดียว
ไม่ใช่ว่าไม่ลอง แต่ถามด้วยว่าลองแล้วโดนอะไรมาบ้าง

ออฟไลน์ pjs6306

แปลกที่ปาเจขายดี แต่Terra กลับได้แค่นั้น ถ้าให้ผมเลือกปาเจกับ Terra ก้อเอา Terra นะครับ
ปาเจรุ่นนี้คอนโซลหน้า ที่จับประตู ดันเข่า ดันแขน นั่งแล้วอืดอัดคนขับคนนั่งหน้า พอ mc แล้วหน้าไม่ค่อยสวย

ออฟไลน์ DapKnihtHD

new mu-x ทรงรถขาด ๆ เกิน ๆ  บอกไม่ถูก 
เห็นคนแชร์จากคลับมาเจอเรื่องท่อแอร์ที่นั่งด้านหลังรั่ว  ไม่แน่ใจว่าเจอกันมาน้อยแค่ไหน

แต่ยอดแบบนี้ น่าจะอยู่สบายไปยาว ๆ

ikky

• บุคคลทั่วไป
Terra ต้องเอาส่วนลดหนักๆ มาช่วยอย่างเดียวเลย

ออฟไลน์ zumo

• Jr. Member
  • **
ยอมรับว่าภาพลักษณ์และตัวรถ Fortuner มันสร้างชื่อเป็นที่ยอมรับมา 10 ปีแล้วครับ
Mu-x  มาได้ขนาดนี้ด้วยความคุ้มค่าและชื่อ isuzu ยังวางใจได้ หลังการขายเคาดี  คงที่ 2 ยาวไป
body Mu ตัวนี้ผมว่ายังปรับได้อีกเยอะ ทั้งลูกเล่น และหน้าตาครับ 

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
คนรุมดู Fortuner ใน Motor Show นี่แปรผันตรงกับยอดขายจริงๆ ครับ

แล้วพอหันไปดู Pajero Sport สีแดงใหม่... คนน้อยกว่าชัดเจน

ปล. แล้วก็พึ่งมารู้ว่าสีแดง Pa MY2021 มันคือเฉดเดียวกันกับ Lancer EX สมัยเปิดตัว 2009-2010 ที่เป็นสีแดงหม่น ก่อน EX จะเปลี่ยนมาเป็นแดงที่สดขึ้นใน 2011 ซะอย่างงั้น ของ For แดงสดสวยกว่าเข้าไปอีก
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Fat

ก็ไม่น่าแปลกใจ หันไปทางไหนก็เจอเต็มไปหมด ผมเองยังอยากได้เลยฟอจูนเนอร์

วันก่อนขับอยู่บนต่างระดับรัชวิภาเลนกลางช่วงดึกๆ อยู่ๆมี เสียงหินดีดกระจกดังเพี้ยะ มาจากppv ค่ายนิสสันมุดซ้ายแล้วมาปาดไปขวาสุด ผมนึกชื่อรุ่นตั้งนาน นีกไม่ออกมันรุ่นอะไรวะ รู้ว่าเป็นนิสสัน ให้ชี้รุปชี้ถูกแน่นอน แต่จำชื่อรุ่นไม่ได้ เพิ่งมานึกได้ตอนเห็นกระทู้นี้ คิดดูละกันขนาดชื่อรุ่นยังจำแทบไม่ได้
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ Devil13

ของใหม่

ถ้าเคยใช้จะรู้ครับ
พ่อผมขับ D max 2008 วันดีคืนดีมีจดหมายเรียกไปเครมชิ้นส่วน
ทั้งๆที่รถไม่มีปัญหาอะไรเลย พ่อก็ไปศูนย์ เค้าก็เปลี่ยนให้ไม่เสียตังซักบาท
รู้สึกจะมี 2 ครั้งแล้วมั้ง

กับคนที่โรงงานขับนิสสัน
รถมีปัญหา เข้าศูนย์เครมเอง เดินเรื่องเอง
สุดท้ายไม่มีอะไรเกิดขึ้น ด้วยความรักนิสสันอยากใช้ต่อ
จ่ายเงินเองซ่อมเอง แต่าก็ยังไม่จบปัญหายังตามมาหลอกหลอน
จบความรักด้วยการขายทิ้ง ซื้อค่ายอื่น

อีกคันรถกระบะอาผม
รถทำกินมีวิ่งของไปส่งตลาดบ้าง แต่บรรทุกน้อยไม่หนักมาก
เข้าศูนย์เช็คระยะบ่อยมากๆ บ่อยกว่าที่เค้ากำหนดอีก
เพราะอาวิ่งของ ไม่อยากให้มีอะไรกลางทาง
ใช้ไปน่าจะ 4ปี วิ่งอยู่ดีๆล้อหลุดกลางทาง เหมือนเพลาอะไรสักอย่างขาด
โทรหาศูนย์ไม่มีใครรับผิดชอบ ประทับใจอาผมสุดๆ

ออฟไลน์ SM.

เห็นด้วยครับ D-Max ลงตัวกว่ามากๆๆๆๆๆ รับเข้ากับตัวรถและกระจังสุดๆ
ไฟหน้าไฟท้าย MU-X ไม่ลงตัว รายละเอียดในไฟ ถือว่าไม่เรียบร้อยเท่าไร
น่าจะมีการเปลี่ยนผู้ผลิตไฟด้วยมั้ง งานออกแบบจะบึกบึนก็ไม่ใช่ จะโฉบเฉี่ยวก็ไม่เชิง

ออฟไลน์ keikun

• **

ของใหม่

หลังการขายเค้าเหมือกว่าคนอื่นครับ
มันไม่ใช่ความเชื่ออย่างเดียว
ไม่ใช่ว่าไม่ลอง แต่ถามด้วยว่าลองแล้วโดนอะไรมาบ้าง

ถ้าบริการหลังการขายของตราดาวผมลองและโดนเต็มมาแล้วครับ รถผมถอยได้ 7 เดือน เจอปัญหาจอดอยู่ศูนย์ 4 เดือน แถมไม่มีรถสำรองใช้ให้ตลอดทั้ง 4 เดือน โวยทั้งศูนย์บริการ, 1250 ก็ไม่มีประโยชน์ ต้องยื่นเรื่องฟ้องถึงจะเริ่มดำเนินการเอารถเข้าสำนักงานใหญ๋ไปหาสาเหตุ พอครบปีนึงรถเสียสตาร์ทไม่ติด ขึ้นไฟทุกดวงพร้อม Error log 3 อย่าง เข้าศูนย์ไปหาปัญหาไม่เจอ ให้ผมเอารถกลับมาใช้ก่อนถ้าเจอปัญหาค่อยแจ้งอีกที จนผมต้องโวยถ้าหาสาเหตุไม่เจอคุณก็เอาเข้าสำนักงานใหญ๋ไปเลย แล้วที่เกิดขึ้นนี่ไม่ใช่ศูนย์บริการเดียวกันนะครับผมเปลี่ยนศูนย์แล้ว
BMW 520D F10 LCI 2012
BMW X3 F25 LCI 2014
Mazda CX5 Minor 2016
Alphard SC 2018
CLS300d CKD 2019
BMW 530e M sport 2019

ออฟไลน์ Windynamic

• **
Fortuner หน้าตามันดีกว่าคู่แข่งจริงๆ