ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง.. H6 กับ​ all​New​ civic​ ใครจะเปิดขายจริงๆก่อนกันฮะ  (อ่าน 3453 ครั้ง)

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
ผมว่า.. Civic.. H6คงรอดูราคาcivicเปิดก่อน.. เดาครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

H6 เขาลากไป ลากมา ไปโชว์ตรงโน้น ตรงนี้ แล้วนะ

เรียกว่า จ่ออยู่รูมดลูกแล้วนะ ไกล้คลอดเต็มทีแล้วป่าว

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
รถคนละตลาดเลยครับ และราคาก็ต่างกันอยู่ คงไม่มีใครต้องรอใครครับ H6 เปิดขายเร็วกว่าหลายเดือนแน่นอน

ออฟไลน์ tnp_super

ได้ยินว่า H6 เปิดราคา มิ.ย.นี้แต่ขายจริงตอนไหนไม่ทราบ
Civic น่าจะเปิดตัวปลายปี ขายจริงคงต้นปีหน้า

ออฟไลน์ mongolias

ผมมองว่า Haval H6 น่าจะเปิดตัวก่อนครับ
เห็นแว้บๆในเฟสว่าเตรียมจะให้ลงทะเบียนทดลองขับหรือไงนี่แหละครับ

ออฟไลน์ joekling

• Jr. Member
  • **
Civic 1,000,000%

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• Full Member
    • tontranety
H6 ขึ้นป้ายไฟบอร์ด  หลายๆจุด ใน กทม แล้วน่ะครับ

น่าจะ H6 ก่อน

ออฟไลน์ whoami

Re: ระหว่าง.. H6 กับ allNew civic ใครจะเปิดขายจริงๆก่อนกันฮะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2021, 19:03:11 »
Honda ขาดแคลนชิพในการผลิตรถ เพราะงั้น H6 มาก่อนแน่ๆครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
h6 เปิดขายก่อนสิครับ  8)

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
H6 มิ.ย. นี่คือเปิด spec ราคา โชว์คันจริงได้
แต่จะส่งมอบเลยมั้ยต้องดู

Civic ข่าวว่าล่าสุดไป ส.ค. และอาจจะส่งมอบได้เลยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ AkE

Re: ระหว่าง.. H6 กับ allNew civic ใครจะเปิดขายจริงๆก่อนกันฮะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2021, 09:23:59 »
Civic เริ่มประกอบเดือน 7 อะครับ เปิดตัวน่าจะ 7 หรืออย่างช้า 8 ส่วน H6 ผมไม่รู้ครับ

ออฟไลน์ lay

H6  ครับ  ผมว่า

ออฟไลน์ TeslaX

ฮอนด้าสิ พร้อมประกอบแค่รออะไหล่แค่นั้นเอง ส่วนค่ายจีนโชว์รูมยังไม่เปิดเลยมั้ง

ออฟไลน์ Sazabi

CIVIC พร้อมจนไม่รู้จะพร้อมยังไงแล้วครับ ที่เลื่อนเพราะมันหยุดผลิตทั้งโรงงานอยุธยาแต่ตัวรถน่ะ Develop เสร็จเรียบร้อยแล้วสายการผลิตเตรียมกันเรียบร้อยไปหมดแล้ว เดือน 7 นี้เริ่มผลิตแน่นอน ส่วน H6 Develop เรียบร้อยหรือยังก็ไม่รู้

ออฟไลน์ SM.

ผมยังไม่รู้เลยว่า GWM จะเปิดศูนย์ที่ไหนบ้าง ราคาเท่าไหร่ จะมีอะไรใหม่ๆ แตกต่าง อย่างที่เคยมีข่าวออกมาจริงหรือเปล่า

ออฟไลน์ Sazabi

จากข่าวสารล่าสุดถึงตรงนี้บอกได้เลยว่า CIVIC ขายก่อน 100%

H6 เผลอๆหมดปีนี้แล้วก็ยังไม่ได้ผลิตด้วยซ้ำ