ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ Honda รับบำรุงรักษา Honda Odyssey หรือเปล่าครับ  (อ่าน 3818 ครั้ง)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
Odyssey ตัวล่าสุดที่ Grey เอาเข้ามา รุ่น eHEV เครื่อง 2.0 ลิตร น่าจะคล้ายหรือเหมือนกับ Accord Hybrid

ถ้าบำรุงรักษาทั่วไป เช่น ถ่ายน้ำมันเครื่อง, น้ำมันเกียร์ ศูนย์ Honda รับไหมครับ

และถ้าระบบ Hybrid ของ Honda ที่เป็น eHEV เจนนี้มีปัญหา พอจะมีอู่นอกในการ Service ไหมครับ หรือต้องรอระยะยาวให้ Hybrid ของ Honda เจนนี้หมดประกันศูนย์ไปสักระยะนึงก่อน ถึงจะทราบเรื่องการซ่อมอู่นอก

2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ AkE

Re: ศูนย์ Honda รับบำรุงรักษา Honda Odyssey หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2021, 05:21:50 »
รับครับ แจ่พยายามเข้าศูนย์ในเมืองๆหน่อย จะได้งงน้อยนิดนึงครับ 55555

Re: ศูนย์ Honda รับบำรุงรักษา Honda Odyssey หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2021, 08:19:29 »
รับครับ แจ่พยายามเข้าศูนย์ในเมืองๆหน่อย จะได้งงน้อยนิดนึงครับ 55555
ศูนย์ต่างจังหวัดจะรอดไหมครับ แล้วพอจะทราบไหมว่าค่า Service โดน x2 หรือมากกว่าไหมครับ
2023 - Tesla Model Y Performance

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2021, 08:52:58 »
เข้าได้ปกติครับ ราคาอะไหล่ปกติครับ ค่าแรกก็ปกติครับ แต่เวลาชม  อาจเยอะขึ้นนิดนึงเพราะมันไม่มีในระบบ อาจเอา Accord G9 Hybrid เทียบอะไหล่ได้บางชิ้นน่ะครับ ช่วงล่างหลังไม่เหมือน Accord อาจต้องหาร้านอะไหล่สั่งเฉพาะ แต่น่าจะใช้กับ RC1 ที่ Honda TH เคยสั่งนำเข้ามาได้ครับ (อะไหล่นำเข้าราคาจะแพงกว่าในกระเทศ ถ้าเป็นชิ้ยใหญ่ๆ แต่อะไหล่ทั่วไปก็ราคาปกติครับ บางชิ้นถูกกว่าร้านอะไหล่นำเขาก็มีเยอะครับ)
ศูนย์ฮอนด้าที่รับ ลองดูศูนย์ใหญ่นิดนึง ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ
หาเพื่อนในfb  odyssey club th ดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2021, 08:54:52 โดย NineKlao »

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2021, 09:05:19 »
ถ้าจะซื้อคันนี้ผมว่าKia Grand Carnivalน่าใช้กว่าครับ Odyssey รถมีจำนวนน้อยสุดๆ ต่างกันลิบลับ Kiaก็ขับดี ชีวงล่างดี เครื่องแรงด้วย Odyssey hybridแรงม้าน้อยมาก ราคา2.7ล้าน สู้เอาKiaไปเปลี่ยนเบาะแถว2เป็นVIPยังถูกกว่าเลย ได้เครื่อง200แรงม้าด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2021, 09:10:26 โดย V221 »
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2021, 10:44:35 »
ศูนย์ต่างจังหวัดจะรอดไหมครับ แล้วพอจะทราบไหมว่าค่า Service โดน x2 หรือมากกว่าไหมครับ
ไม่ครับ ไม่x2 แน่นอนราคาปกติ ปีก่อนผมเจอ NSX ตัวใหม่ไปถ่ายน้ำมันเครื่องที่ศูนย์ศรีอยุธยา ถามพนักงานดูเค้าก้บอกราคาปกติ แต่ทำเท่าที่ทำได้นะครับ เพราะ HATC ไม่ได้มีโปรแกรมอะไรของ รถรุ่นที่ไม่ได้นำมาขายเองเลย ส่วนเรื่องศูนย์ถ้า ตจว ก้วัดใจหน่อยอะครับ ถ้ารู้จักกันหน่อยน่าจะช่วยได้บ้างนะ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2021, 12:08:13 »
ยืนยันอีกเสียงครับ ว่าไม่ได้บวกเพิ่มนะครับ แต่ทำเท่าที่ทำได้ครับ เนื่องจากไม่มีข้อมูลครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2021, 14:22:38 »
เข้าได้ปกติครับ ราคาอะไหล่ปกติครับ ค่าแรกก็ปกติครับ แต่เวลาชม  อาจเยอะขึ้นนิดนึงเพราะมันไม่มีในระบบ อาจเอา Accord G9 Hybrid เทียบอะไหล่ได้บางชิ้นน่ะครับ ช่วงล่างหลังไม่เหมือน Accord อาจต้องหาร้านอะไหล่สั่งเฉพาะ แต่น่าจะใช้กับ RC1 ที่ Honda TH เคยสั่งนำเข้ามาได้ครับ (อะไหล่นำเข้าราคาจะแพงกว่าในกระเทศ ถ้าเป็นชิ้ยใหญ่ๆ แต่อะไหล่ทั่วไปก็ราคาปกติครับ บางชิ้นถูกกว่าร้านอะไหล่นำเขาก็มีเยอะครับ)
ศูนย์ฮอนด้าที่รับ ลองดูศูนย์ใหญ่นิดนึง ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ
หาเพื่อนในfb  odyssey club th ดูครับ
ขอบคุณมากๆ ครับ เดี๋ยวจะลองเข้าไปในกลุ่มดูก่อนครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2021, 14:27:08 »
ถ้าจะซื้อคันนี้ผมว่าKia Grand Carnivalน่าใช้กว่าครับ Odyssey รถมีจำนวนน้อยสุดๆ ต่างกันลิบลับ Kiaก็ขับดี ชีวงล่างดี เครื่องแรงด้วย Odyssey hybridแรงม้าน้อยมาก ราคา2.7ล้าน สู้เอาKiaไปเปลี่ยนเบาะแถว2เป็นVIPยังถูกกว่าเลย ได้เครื่อง200แรงม้าด้วย
ขอบคุณพี่วีครับ ที่ส่อง Odyssey เพราะชอบตรงที่ไม่มีคอนโซลกลางครับ คิดเอาเองว่าน่าจะสบาย แต่ก็ยังไม่เคยไปลองนั่ง Grand Carnival เลยครับ ตอนนี้ก็ดูรถไปเรื่อยๆ ครับ อยากได้ที่นั่งสบายๆ เพราะผมอ้วนมาก นั่งคันไหนก็อึดอัด  :)

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2021, 14:29:25 »
ไม่ครับ ไม่x2 แน่นอนราคาปกติ ปีก่อนผมเจอ NSX ตัวใหม่ไปถ่ายน้ำมันเครื่องที่ศูนย์ศรีอยุธยา ถามพนักงานดูเค้าก้บอกราคาปกติ แต่ทำเท่าที่ทำได้นะครับ เพราะ HATC ไม่ได้มีโปรแกรมอะไรของ รถรุ่นที่ไม่ได้นำมาขายเองเลย ส่วนเรื่องศูนย์ถ้า ตจว ก้วัดใจหน่อยอะครับ ถ้ารู้จักกันหน่อยน่าจะช่วยได้บ้างนะ
ขอบคุณครับ ที่ถามเรื่องค่าแรง x2 พอดีเจอ Toyota Alphard รถเกรย์ ศูนย์ในกรุงเทพหลายศูนย์ (ทุกศูนย์ที่โทรไปถาม) คิดค่าแรงประมาณ x2 ครับ แต่ศูนย์ต่างจังหวัดดันไม่คิดครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2021, 14:33:38 »
ยืนยันอีกเสียงครับ ว่าไม่ได้บวกเพิ่มนะครับ แต่ทำเท่าที่ทำได้ครับ เนื่องจากไม่มีข้อมูลครับ
ขอบคุณครับ แล้วถ้าไป Service ที่ Grey Market ที่ออกรถ จะทำได้ดีกว่า Honda ไหมครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2021, 19:27:13 »
ขอบคุณพี่วีครับ ที่ส่อง Odyssey เพราะชอบตรงที่ไม่มีคอนโซลกลางครับ คิดเอาเองว่าน่าจะสบาย แต่ก็ยังไม่เคยไปลองนั่ง Grand Carnival เลยครับ ตอนนี้ก็ดูรถไปเรื่อยๆ ครับ อยากได้ที่นั่งสบายๆ เพราะผมอ้วนมาก นั่งคันไหนก็อึดอัด  :)
Grand Carnivalคันใหญ่โตมากนะครับเพราะเค้าเน้นขายคนฝรั่งอเมริกัน ดูจากที่คุณจิมมี่รีวิวไว้ก็ได้ รุ่นเก่าผมเคยใช้เบาะหน้าก็ไม่เล็กแล้ว ตัวใหม่คันใหญ่กว่าเดิมอีกนะครับ Odyssey จะหาอะไหล่ยากมากสิครับเพราะรถเข้ามาขายน้อยมากๆและแรงม้าน้อย ไม่ทันใจแน่นอน
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2021, 09:12:29 »
ถ้าเรื่องฮอนด้า พวกรถไฮบริด ช่างฝีมือๆ ที่เหนเซียนๆ หน่อยเอาอยู่ก็ อู่น้าหมีทำรถฮอนด้า อะครับ ลองปรึกษาแกได้ 

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2021, 11:21:18 »
Grand Carnivalคันใหญ่โตมากนะครับเพราะเค้าเน้นขายคนฝรั่งอเมริกัน ดูจากที่คุณจิมมี่รีวิวไว้ก็ได้ รุ่นเก่าผมเคยใช้เบาะหน้าก็ไม่เล็กแล้ว ตัวใหม่คันใหญ่กว่าเดิมอีกนะครับ Odyssey จะหาอะไหล่ยากมากสิครับเพราะรถเข้ามาขายน้อยมากๆและแรงม้าน้อย ไม่ทันใจแน่นอน
เสียดายเบาะแถว 2 เล้กไปนะครับ เห็นในคลับหลายคนถอนจองกันไป  แล้วก็มีหลายๆคนเอาไปทำเบาะแถว 2 ใหม่ นอกนั้นสุดจัด ผมชอบตั้งแต่ตัว Gen3 แล้วครับ เป็นรถที่สวยมากจริงๆ