ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นคลิปนี้แล้วมันแทงใจยังไงก็ไม่รู้อะ ( Krispy Kreme )  (อ่าน 8193 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member

เจอประโยคที่บอกว่า " ต้องคิดเอาเองว่ามันคุ้มไหมที่จะใช้เวลาส่วนมากของชีวิต มาใช้ในการต่อแถวเพื่อกินโดนัท "

มันแทงใจยังไงก็ไม่รู้

เพราะไปมา 2 รอบละ  ^^

ปล.เจ๊แกจะฮาไปไหนเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2010, 23:14:04 โดย integra »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
หน้าน้องเค้า ลอยไปลอยมา
เสียงสูงเป็นธรรมชาติ แต่ฟังแล้วแอบรำคาญ อีตอนลงท้ายว่า "บาย"
ไม่ทราบว่า คนไทยหรือเปล่าเนี่ย? สวัสดี กันไม่เป็นหรือไง?

เอาละ จะอย่างไรก็ตาม ไปด่าเขาก็ไม่ถูก ขนาดในคลิปลองรถของเรา ผมยังเผลอพูดคำว่า Anyway เลย แหะๆๆ

และขอบคุณน้องๆ ที่ไปทำคลิปนี้กันมาให้ พวกลุงๆ น้าๆ แถวเว็บเราดูกัน เอิ๊กส์!

แต่ที่แน่ๆ

สมัยนี้ โฆษณาแฝงแบบนี้ มันเยอะเหลือเกิน แต่เคสนี้ ไม่ใช่ โฆษณาแฝง
และ นักศึกษา กลุ่มนี้ ก็ท่าทางว่า จะทำออกมา กะว่า ประชดประชันให้ฮา
เป็บันทึกกระแสสังคม ในช่วงเวลาสั้นๆ ช่วงหนึ่ง

เอ่อ...ใครก็ได้ สงเคราะห์ให้ทีผมสัก ชิ้นนึง เถอะครับ
คือ ไม่อยากต่อคิว เพราะรู้สึกว่า ไม่คุ้มที่จะเอาเวลาชีวิตไปเสียให้กับ อะไรแบบนี้
แต่ตอนนี้เริ่มชักสงสัยจริงๆแล้วละว่ามันอร่อยจริงเหรอ ถึงขนาดไปต่อคิวกันยาว 4 ชั่วโมง
เพื่อให้ได้ ก้อนผงฟูผสมยีสต์ สูตรของเขา มาคนละ กล่อง 2 กล่อง เนี่ย?

ออฟไลน์ joufo

วันนี้ไปยืนดูเค้าทำ

ดูแล้ว มันก็เหมือน แดดดี้ โด เลย

สงสัยว่า มันอร่อย คุ้มค่ากับการรอคอยรึเปล่า

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
เคยได้มีโอกาสทานตอนไปเที่ยวต่างประเทศ และก็เป็นโดนัทยี่ห้อแรกและยี่ห้อเดียว
ที่มีคนยอมหิ้วจากต่างประเทศกลับมาให้เป็นของฝาก (ถึงกับอึ้งเมื่อได้รับ)

และก็ยังเป็นโดนัทที่มีหลาย ๆ คนพูดว่า เป็นโดนัทที่อร่อยที่สุดในโลก (ขนาดนั้นเลยหรอ?)
แต่ผมว่า ก็อร่อยนะคับ แต่อร่อยที่สุดในโลกรึเปล่า คงต้องให้ความรู้สึกของแต่ละคนเป็นคนตัดสินใจเอง

ลองดูอีก 1 - 2 เดือนข้างหน้าก็รู้คับ
กรณีแบบนี้ ไม่ได้เกิดเป็นครั้งแรกที่ประเทศไทย
นี่แหละคับ AMAZING THAILAND

555

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เสียงสูงเป็นธรรมชาติ แต่ฟังแล้วแอบรำคาญ อีตอนลงท้ายว่า "บาย"
ไม่ทราบว่า คนไทยหรือเปล่าเนี่ย? สวัสดี กันไม่เป็นหรือไง?

เอาละ จะอย่างไรก็ตาม ไปด่าเขาก็ไม่ถูก ขนาดในคลิปลองรถของเรา ผมยังเผลอพูดคำว่า Anyway เลย แหะๆๆ

และขอบคุณน้องๆ ที่ไปทำคลิปนี้กันมาให้ พวกลุงๆ น้าๆ แถวเว็บเราดูกัน เอิ๊กส์!

แต่ที่แน่ๆ

สมัยนี้ โฆษณาแฝงแบบนี้ มันเยอะเหลือเกิน แต่เคสนี้ ไม่ใช่ โฆษณาแฝง
และ นักศึกษา กลุ่มนี้ ก็ท่าทางว่า จะทำออกมา กะว่า ประชดประชันให้ฮา
เป็บันทึกกระแสสังคม ในช่วงเวลาสั้นๆ ช่วงหนึ่ง

เอ่อ...ใครก็ได้ สงเคราะห์ให้ทีผมสัก ชิ้นนึง เถอะครับ
คือ ไม่อยากต่อคิว เพราะรู้สึกว่า ไม่คุ้มที่จะเอาเวลาชีวิตไปเสียให้กับ อะไรแบบนี้
แต่ตอนนี้เริ่มชักสงสัยจริงๆแล้วละว่ามันอร่อยจริงเหรอ ถึงขนาดไปต่อคิวกันยาว 4 ชั่วโมง
เพื่อให้ได้ ก้อนผงฟูผสมยีสต์ สูตรของเขา มาคนละ กล่อง 2 กล่อง เนี่ย?

ให้คนหิ้วมาให้จากนอกยังไวกว่าต่อคิวเลยมั๊งครับ

ไม่อยากบอกเลยว่า ผมได้ชิมแล้ว แต่ไม่ต้องต่อคิว อิอิอิอิ

ที่แน่ๆ

วันนี้ผมซื้อมิสเตอร์โดนัทไปนั่งแทะเล่นกับแผนกคอม .............. ไม่ต้องคอยคิว นอกจากคอยคนขายมาคิดตัง

ออฟไลน์ prai

น่ารักดีครับ ส่วนเรื่องโดนัสนี่ไม่รู้สิ ผมว่าเฉยๆ
อย่างนี้ต้องลองเอาทุกยี่ห้อมา เรียงตรงหน้าโดยที่ไม่ต้องบอกว่ายี่ห้ออะไร
แล้วชิมว่าอันไหนอร่อยสุด ให้มันรู้ๆ กันไป
แต่ผมชอบขนมบัวลอยมากกว่านะ

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
คลิปนี้มีสองประเด็นครับ

1. น่ารักจัง ^^

2. ผมรออีกสักสองสามเดือนค่อยไปลองกินดีกว่า  :o

ออฟไลน์ !LiLo!

ยืนแทบครึ่งวันเพื่อรอ ก้อนแป้งผสมยีสต์หน้าตาโง่ๆ..............บ้าไปแล้วววว

ผมว่าก็จริงๆนะ "ต้องคิดเอาเองว่ามันคุ้มไหมที่จะใช้เวลาส่วนมากของชีวิต มาใช้ในการต่อแถวเพื่อกินโดนัท" แห่ะๆ ปิดเทอมว่างๆไปยืนรอกันนะคะ
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Gopz

จะแบบโรตี บอยไหมอะครับ

;D ;D ;D ;D
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
เออ พอดี เมื่อวันอังคารที่ผ่านมา เพื่อนที่ทำงานส่ง messenger ไปต่อคิวประมาณ 8 โมง ได้ซื้อตอนเที่ยงกว่า และกว่าจะเอามาส่งที่ทำงานก็บ่ายแก่ๆๆ
ก็เอามาแบ่งกันกิน ถามว่าอร่อยมากไหม ก็เออ... เนื้อโดนัทมันนุ่มๆๆ นะ น่าจะมาใส่เนยนมไปเยอะ และผิวโดนัทข้างบนจะกรอบหน่อยๆ เพราะมีน้ำตาลเคลือบอยู่
สรุป ถ้าให้ผมไปต่อแถวนานขนาดนั้น ขอบายดีกว่า ไม่คุ้มค่าเวลาที่เสีย กับยืนกันขาแข็ง ไปกิน baple ที่สยาม หรือ แด๊ดดี้ โด๊ด ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ IncarRus

มีตังอย่างเดียว ซื้อไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ panjap

ที่ อเมริกา ปิดไปหลายร้านแล้ว เจ้ง ขายไม่ออก

แต่ที่แน่ๆ

ตอนนี้ได้คนละกล่องเองครับพี่

ออฟไลน์ 2k

มันเหนือกว่าโดนัทบ้านเราทุกยี่ห้อตรงที่เนื้อแป้งของมันครับ นุ่มเหนียวแน่นมากๆที่สุดของที่สุดแล้ว แต่หน้าและไส้ของมันธรรมดามากๆไม่โดดเด่นอะไรออกจะหวานเกินรสนิยมคนไทยด้วยซ้ำ จุดขายที่เด่นที่สุดของมันอยู่ตรงที่เครื่องผลิตในร้านนี่แหละ ป้าย hot donut now แดงเมื่อไหร่แปลว่ากำลังเดินเครื่องทำใหม่ๆเลยโดนัทที่เพิ่งออกมาจากสายพานนี่แหละครับยิ่งอร่อยเป้นทวีคูณลืมรสหวานเจื้อยของมันไปเลย ถ้าอยากกินรอสักสองเดือนให้คนไทยหายเห่อกันก่อนครับ ช่วงนี้เหมือนกับว่ารอให้คนที่ยังไม่เคยลองได้มีโอกาสได้กินเท่านั้นแหละแล้วจะแยกเป้นสองกลุ่มกลุ่มที่ไม่ชอบหวานเกินไปกับกลุ่มที่ชอบแล้วกลับมาซื้ออีกทีหลัง  :P

เรื่องต่อคิวยาวเหยียดซ์อของกินนั้นสำหรับผมมันไม่คุ้มค่าอ่ะครับ รอตั้งสองสามชั่วโมงกินงั่มเดียวหมดชิ้นแล้วไม่สมดุลย์กับเวลาที่เสียไปเลย แต่ถ้าเป็นต่อแถวซ์อเพลย์สเตชั่น 3 หรือไอโฟนอันนี้คุ้มค่ารอครับเพราะมันยั่งยืนจับต้องได้มากกว่า  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Sman

เคยกินที่ต่างประเทศ ผมว่ามันอร่อยน่ะ นุ่มดี แต่ก็ไม่หนีจากดังกิ้น หรือมิสเตอร์ เท่าไรหรอก

ออกจะสูสีกับแดดดี้โด ด้วย

ให้ไปต่อแถว ไม่ต่อหรอก สำหรับผมไม่คุ้มการรอคอย

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
ผมเองก็คงไม่ไปเสียเวลาทำอะไรแบบนั้นเหมือนกันครับ อร่อยแค่ไหนก็ตามเถอะ

กินเพื่ออยู่ ไม่ได้อยู่เพื่อกิน ถ้ามันลำบากนักกว่าจะได้กิน ก็กินอะไรที่มันไม่ต้องลำบากก็ได้

ปล...อย่างกรณีโรตีบอยก็ทีนึงแล้ว ช่วงแรกที่เค้าไปต่อคิวกัน คนรู้จักผมก็ไปต่อคิวกะเค้าด้วย
        สุดท้ายก็ได้มา เค้ากับผมกินแล้วก็เฉยๆนะยังคุยกันอยู่เลยว่าเสียดายเวลามั๊ยนั่น
        นี่ก็จะเป็นอีกครั้งนึงที่ผมก็เหมาเอาว่าคงไม่ต่างกันหรอก (มั๊ง)
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ MoLee

เคยทานแล้วเหมือนกัน   ฝากเขาซื้อมาจากเมืองนอก   มันอร่อยตรงที่แป้งมันนุ่ม เหนียว  แค่นั้นเอง  แต่ตอนนี้ให้ไปต่อคิวซื้อไม่เอาแน่เสียดายเวลามาก

ออฟไลน์ Nioka

เห็นน้องผู้หญิงแล้วผมก็คิดถึง  "ตอย Toyd" ในแบบที่เป็นผู้หญิงอะ

ผมว่าคล้ายๆอยู่นาาา

ผมว่ามันอร่อยกว่า Daddy Dough นะ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
อร่อยสุดก็ต่อเมื่อเพิ่งออกสดๆเท่านั้นครับ สมัยหนุ่มๆนี้กินอาทิตย์ละกล่องเลยครับ แต่ซื้อกลับบ้าน ความอร่อยก็ลดลง

อร่อยสุดในโลกไหม ไม่รู้ครับ แต่ยังไม่เคยกินโดนัทที่อร่อยกว่า krispy kreme ก็แค่นั้นเอง
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ต่อคิวยังกะซื้อ iPhone
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Gangho

• **
อร่อยรึปล่าวไม่รู้
แต่รู้ว่า น่ารักมาก  ;D  ;D  ;D

ออฟไลน์ FyGI

เพื่อนไปลำบากลำบนต่อคิวซื้อมาฝาก

ก็อร่อยนะครับ แต่ไม่ถึงกับจะต้องไปลำบากขนาดนั้น

เป็นผมยังยินดีที่จะเดินเข้าไปซื้อ Mister Donut โดยไม่ต้องต่อคิว มากกว่า

ออฟไลน์ penalty

• Full Member
  • Ingenieur
ที่น่ากิน ไม่ใช่โดนัท แต่เป็นหญ้าอ่อน
If God did not build it, an Engineer did.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ Penalty  เข้าใจเขียนนะครับ

ออฟไลน์ jones

เปงผมล่ะก้ ไม่ไปต่อคิวรอแน่นอนคับ โอ้!! ครึ่งวัน บ้าไปแล้ว ยอมไปกิงโนนัทปกติยังจะดีก่า อย่าว่าแต่สองสามช.ม.เร๊ย ครึ่งช.มผมก้มะรอแร๊ว มะคุ้มเรยกะอีแค่รอซื้อขนมแค่นี้ รอนานเวอร์

แต่ชอบคนบรรยายนี่ล่ะ น่ารักใช้ได้เรยอ่ะ ;D ;D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Good Boy

• **
ที่น่ากิน ไม่ใช่โดนัท แต่เป็นหญ้าอ่อน

ผมทานด้วยได้มั้ยครับ ฮี่ ฮี่