ผู้เขียน หัวข้อ: // ภาพรถคันจริง All NEW Haval H6 Hybrid 243 แรงม้า ก่อนเปิดราคา 28 มิถุนายน //  (อ่าน 6802 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ภาพรถคันจริง All NEW Haval H6 Hybrid 243 แรงม้า
พร้อมรายละเอียด Option ทั้งหมด ก่อนประกาศราคาวันนี้
28 มิถุนายน 19.00น. คาดช่วงราคา 1.2 ล้านบาท !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/photo-thai-version-all-new-haval-h6-hybrid

ออฟไลน์ deertesla

เห็นจนเบื่อแล้วครับ โชว์รูมยังไม่โผล่ขึ้นมาเลย สรุปแล้วเน้นโชว์ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
มาเดาเล่นๆ
Pro     1,16x,xxx-1,19x,xxx
Ultra   1,27x,xxx-1,29x,xxx

ถ้าถูกกว่านี้ก็ดีไป
แต่ถ้าแพงกว่านี้ก็ Byeeeee
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2021, 15:36:01 โดย MyName »
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ pjs6306

การตลาดแบบนี้ผมว่าทำให้รถดูมีความต่างอยู่พอสมควรนะคือดูมันแบบ.. พรีเมี่ยมกลายๆนะ.. คหสต

ออฟไลน์ CJ.

เห็นจนเบื่อแล้วครับ โชว์รูมยังไม่โผล่ขึ้นมาเลย สรุปแล้วเน้นโชว์ใช่มั้ยครับ

ผมเห็นในห้างฟิวเจอร์พาร์ค โชว์รูมตกแต่งเสร็จพร้อมมีรถจอดโชว์ น่าจะร่วมเดือนได้แล้วครับ (มีรถโชว์อยู่ 2 คัน) ลองแวะไปชมได้
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member

เค้าน่าจะเน้นไม่ทำ Standalone Showroow ครับ เน้นตามจุดหลักๆ เช่น ห้างแทน
แถวๆบ้านผมที่เห็นมี Silom Complex กับ Icon Siam ที่กำลังทำอยู่

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ราคาเริ่มต้น

Pro   1,XX9,000
Ultra 1,2XX,XXX

ไม่งั้นก็เน้นส่งออกเลยครับ

การตลาดแบบนี้ผมว่าทำให้รถดูมีความต่างอยู่พอสมควรนะคือดูมันแบบ.. พรีเมี่ยมกลายๆนะ.. คหสต

การตลาดหมายถึงศูนย์น้อยใช่ไหมครับ  น้อยกว่า พรีเมียมแบรนด์  :P :P :P :P 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

เค้าน่าจะเน้นไม่ทำ Standalone Showroow ครับ เน้นตามจุดหลักๆ เช่น ห้างแทน
แถวๆบ้านผมที่เห็นมี Silom Complex กับ Icon Siam ที่กำลังทำอยู่
ใช่ครับ ที่ต่างจังหวัดไม่มีสักแห่งเลยจริงๆเห็นแต่ MG ผุดขึ้นเป็นดอกเห็ดเสียมากกว่าครับ  กับศูนย์ซูบารุที่กำลังสร้างอยู่ เห็นแต่ Ads โผล่มางั้นๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2021, 15:51:44 โดย deertesla »

ออฟไลน์ AkE

เค้ายังจะขายอยู่ใช่ไหมครับ สร้างมูลค่าเยอะ บางทีก้น่ารำคาญครับ คนอินคงมีแต่ผมไม่ หน้าใหม่ทำเรื่องเยอะ

ครับ

ออฟไลน์ Sit: )

หน้าตา spec  ราคาน่าสนใจ
แต่ยิ่งเปิดตัวแปลกๆ กว่าจะมาจริงนานมาก
ทำให้เริ่มไม่มั่นใจว่าที่ช้าคือ วางแผนให้นานดเรียกกระแส หรือ ช้าเพราะติดขัดอะไรภายใน

กำลังพิมพ์ comment บนก็เหมือนจะคิดคล้ายผม

เค้ายังจะขายอยู่ใช่ไหมครับ สร้างมูลค่าเยอะ บางทีก้น่ารำคาญครับ คนอินคงมีแต่ผมไม่ หน้าใหม่ทำเรื่องเยอะ

ครับ
จริงครับ ถ้าเล่นตัวเช่นนี้อย่าขายเถอะครับ เปลืองหน้าฟีดบนยูทูปกับเฟสบุ๊คครับ

ผมเห็นในห้างฟิวเจอร์พาร์ค โชว์รูมตกแต่งเสร็จพร้อมมีรถจอดโชว์ น่าจะร่วมเดือนได้แล้วครับ (มีรถโชว์อยู่ 2 คัน) ลองแวะไปชมได้
ต่างจังหวัดไม่มีครับ ไม่มีไปตั้งบูทตามห้างด้วยซ้ำ  คนอยากสัมผัสได้แต่ฝันเอาครับ ผมว่าคนจะไม่ซื้อเพราะเล่นตัวเช่นนี้

ออฟไลน์ Newhang

ถ้ามาราคานี้จริง  สำหรับผมถือว่าสูงเกินจะเสี่ยง

ออฟไลน์ CJ.

ต่างจังหวัดไม่มีครับ ไม่มีไปตั้งบูทตามห้างด้วยซ้ำ  คนอยากสัมผัสได้แต่ฝันเอาครับ ผมว่าคนจะไม่ซื้อเพราะเล่นตัวเช่นนี้

ลืมนึกถึงต่างจังหวัดไปเลยครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ลีลาเยอะจริงๆ รถก็โชว์ไม่ทั่วถึง การโปรโมทก็ไม่เปรี้ยงปร้าง แถมราคาก็บอกยากบอกเย็น
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Boycm009

โชว์รูมที่เชียงใหม่กำลัง ปรับปรุงอยู่เลย คน ตจว กว่าจะได้เห็นคงหมดความอยากพอดี

ออฟไลน์ lunacy

นี่คือข้อเสียของการตลาดแบบนี้ที่เห็นค่อนข้างชัดเจนเลย

นับแต่วันที่จะ GWM จะทำตลาดยี่ห้อ Haval มันต้องมีความชัดเจนมากกว่านี้อีกเยอะ
(ไม่นับเรื่องภายในที่คนนอกไม่ทราบ อันนี้เว้น)

โชว์รูมยังมีแต่ในกรุงเทพ แล้วคนต่างจังหวัด? ไม่ต้องพูดถึงเลย
ศูนย์บริการ เป็นยังไง Concept เป็นยังไง

ในงานโชว์วิสัยทัศน์ เคยมีพูดถึงไหม เคยโชว์ศักยภาพตัวเองไหม ให้คนเขาเชื่อไหมว่า
แบรนด์จีนนี้ จะไม่ใช่จีนที่เราเห็นแบบในปัจจุบัน

ทำยังไงให้คนเชื่อใจในแบรนด์ ทำหรือยัง
ถ้ายัง ต้องให้ราคาดีเลิศเลอขนาดไหน ลูกค้าก็ยังคิดถึงเรื่องการบริการอยู่วันยังค่ำ

ฝากไว้ครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
สำหรับผมนะ เหมือนจะเริ่มเอือมๆกับการเล่นตัว มันทำให้ความเชื่อมั่นในยี่ห้อนี้หายไปหมด เอาตรงๆล้านต้นๆตอนนี้ไป Civic ใหม่แทนดีกว่าครับ ผมเองหมดความสนใจ ความมั่นใจ ในแบรนด์รถจีนไปล่ะครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมว่า 9.9 แสน - 1.19 ล้าน + โปรโมชั่น 0%  และ Bsi 5 ปี 150,000 km ก็พอคุ้มอยู่นะ
ซื้อใจกันไป

ว่าแต่เขามีชุดแต่งช่วงล่างหรือยัง เผื่อใครจะซิ่ง  8)

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
ผมขอตอบและเดาราคาในฐานะที่อยู่ ตจว. ที่คาดว่าจะเข้าถึงการบริการยาก
เอาราคาแบบที่ยอมเสี่ยงใช้ดู ถ้าพังก็ยกไปทิ้งไว้ศูนย์เลย
9.89 - 1.09 ล้าน  นี่คือราคาที่ผมยอมจ่ายได้กับรถ size นี้และแบรนด์นี้
ถ้าสูงกว่านี้ ยอมลดขนาดมา Cross หรือ C-HR หรือเติมเงินเอาฟอเรสเตอร์-CRV ดีกว่า
หรือกระทั่ง HS ก็ยังมีศูนย์รอบๆให้ดูอุ่นใจกว่า

ออฟไลน์ TABO9

ต่อให้ 9.9 แสน ก็ไม่สน

1. คันใหญ่ไป จอดในห้างหรือในเมือง ไม่ระวัง ประตูเรามีบุบได้
2. โชว์รูม ไม่มี และน้อยเกิน
3. คุณภาพตัวรถ ต้องใช้เวลาพิสูจน์อีก 1-2 ปี

ราคา ต้องรอ live 19.00
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2021, 18:34:21 โดย TABO9 »

ออฟไลน์ whoami

ดีใจนะที่มีรถยี่ห้อใหม่ๆในไทย

แต่ถามว่าจะซื้อใช้มั้ย บอกเลย ไม่ ครับ

จนกว่าแบรนด์จีนจะพิสูจน์ให้เห็นได้ถึงความทนทาน และศูนย์บริการที่พึ่งพาอาศัยได้ทั่วถึง

ออฟไลน์ Tsengok

• Newbie
  • *
รถมาใหม่ ช่วงแรกน่าจะเปิดแค่หัวเมืองใหญ่ก่อน เพราะ คนยิ่งเยอะ คนชอบเสี่ยงยิ่งเยอะ ใน กทม เห็นเริ่มมี สี่มุมเมือง

และคงขยายไปหัวเมืองหลัก ตามภูมิภาค ช่วง 3 ปีแรกหากยืนหยัดได้มี เสียงของผู้ใช้ การแก้ปัญหาดีเฟคได้ เดี๋ยวก็คงมี ขยายศูนย์มากขึ้น จากคนทำศูนย์เชฟเดิม

ส่วนช่วงราคาที่ผมคิดว่าน่าลองใช้ คือ ประมาณ mg hs ครับ ในช่วงแรกๆ เพราะ ถ้าภาพจำผู้บริโภคยังมองเป็นรถจีน ยังไงก็แพงกว่าเพื่อนร่วมชาติยาก

ออฟไลน์ REX

ทำการตลาดให้ งง มากเลย  ถ้าผมอยู่  ตจว  ต้องไปดู ไปลองรถที่ไหน
ถ้ารถจะต้องเข้า ศูนย์ ดูแล หลังการขาย  ผมจะมั่นใจได้แค่ไหน ไม่เคยเห็น

การตลาด กะจะทำให้ wow ให้เป็นแบบใหม่
แต่ คนซื้อ ส่วนใหญ่เป็นกลุ่มครอบครัว
การตลาดควร conservative ตามกลุ่มอายุนะ

ทำไปทำมา จะแย่เอานะ ใครคิดการตลาดแบบนี้ ?ท

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ราคามาล่ะครับ
Pro 1,149,000
Ultra 1,249,000
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Sazabi

ราคาเริ่มต้น

Pro   1,XX9,000
Ultra 1,2XX,XXX

ไม่งั้นก็เน้นส่งออกเลยครับ

การตลาดหมายถึงศูนย์น้อยใช่ไหมครับ  น้อยกว่า พรีเมียมแบรนด์  :P :P :P :P

เพิ่งเปิดโรงงานไม่มีทางส่งออกได้ครับ หากรถส่งออกมีปัญหานี่หน่วยงานรับประกันคุณภาพอ้วกแตกแน่ๆ เพราะฉะนั้นเราจึงเห็นโรงงานรถยนต์ผลิตขายในประเทศไปพักใหญ่ๆจนบุคลากรมีความสามารถที่อยู่ตัวก่อนจึงจะเริ่มส่งออก

SAIC MG เปิดโรงงานในไทยมากี่ปีแล้วครับเพิ่งจะเริ่มส่งออกปีที่แล้วนี่เอง

ออฟไลน์ headcutterz

ราคานี้ถือว่าคุ้มค่าตัวครับ เทียบกับเทคโนโลยีออกจะถูกเลย แต่มีจุดด้อยเรื่องศูนย์บริการอย่างเดียวครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ราคานี้ HS PHEV หลังส่วนลดน่าสนใจกว่าหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ frame@kk

ลืมนึกถึงต่างจังหวัดไปเลยครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ลีลาเยอะจริงๆ รถก็โชว์ไม่ทั่วถึง การโปรโมทก็ไม่เปรี้ยงปร้าง แถมราคาก็บอกยากบอกเย็น

ที่ขอนแก่นบ้านผมรู้สึกจะเป็นศูนย์ เชฟพิจิตรเพชร เปลี่ยนมาทำ gwm น่าจะรวมศูนย์ที่อีดรด้วยเจ้าเดียวกัน

เจ้านี้ทำมาสด้ากับฟอร์ดด้วย มีชื่อพอสมควร ดูแล้วขอนแก่นอุดรน่าจะวางใจศูนย์ได้ระดับนึงครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ตอนซีพีทำค่ายมือถือ Orange เริ่มต้นด้วยโปร "ขอบคุณที่มันใจ" แล้วกลายเป็น TrueMove ในปัจจุบัน 

ผมเชียร์ Haval คงทำได้เช่นเดียวกัน
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ลีลาจัดแบบแปลกๆครับ ผมไปออกดาวลูกไก่ xv forester หรือ mazda cx30 cx3 ดีกว่าครับ  อย่างน้อยก็รู้ปัญหารถว่ามีอะไร
ทำการตลาดให้ งง มากเลย  ถ้าผมอยู่  ตจว  ต้องไปดู ไปลองรถที่ไหน
ถ้ารถจะต้องเข้า ศูนย์ ดูแล หลังการขาย  ผมจะมั่นใจได้แค่ไหน ไม่เคยเห็น

การตลาด กะจะทำให้ wow ให้เป็นแบบใหม่
แต่ คนซื้อ ส่วนใหญ่เป็นกลุ่มครอบครัว
การตลาดควร conservative ตามกลุ่มอายุนะ

ทำไปทำมา จะแย่เอานะ ใครคิดการตลาดแบบนี้ ?ท
ผมเห็นหน้าหักในยูทูปบ่อยจนลำคาญมากครับ  นิงมีพี่แพนกับออโต้ไลฟ์ไทยแลนด์ของน้าเต้ยไปเทสมา  เห็นว่าช่วงล่างย้วย พวงมาลัยนรกมากครับ  ไม่คม แถมจู่ๆก็ก็จะเบี่ยงเลนเองนี่น่ากลัวมาก

ที่ขอนแก่นบ้านผมรู้สึกจะเป็นศูนย์ เชฟพิจิตรเพชร เปลี่ยนมาทำ gwm น่าจะรวมศูนย์ที่อีดรด้วยเจ้าเดียวกัน

เจ้านี้ทำมาสด้ากับฟอร์ดด้วย มีชื่อพอสมควร ดูแล้วขอนแก่นอุดรน่าจะวางใจศูนย์ได้ระดับนึงครับ
การตลาดแบบนี้ผมไม่เอาด้วยครับ  แม้ดีลเลอร์จะมีคุณภาพก็ตาม
ตอนซีพีทำค่ายมือถือ Orange เริ่มต้นด้วยโปร "ขอบคุณที่มันใจ" แล้วกลายเป็น TrueMove ในปัจจุบัน 

ผมเชียร์ Haval คงทำได้เช่นเดียวกัน
รถกับโทรศัพท์มันต่างกันครับ