ผู้เขียน หัวข้อ: Fortuner Legender ใกล้ MC อีกรอบรึยังครับ  (อ่าน 3138 ครั้ง)

ออฟไลน์ nonsps

• Newbie
  • *
Fortuner Legender ใกล้ MC อีกรอบรึยังครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2021, 08:57:19 »
มีแผนออก Fortuner Legender 2.8 2WD ช่วงสิ้นเดือนนี้อยู่ครับ
พอดีเห็น Spy shot ที่หลุดมา อยากทราบว่ามีท่านใดพอทราบไหมครับ
ว่ามันใกล้ MC รึยัง ถ้าจะ MC ภายใน 3-4 เดือนนี้ ผมจะได้รอครับ

ขอบคุณมากครับ

:) :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2021, 09:10:11 โดย nonsps »

Nynewwy_JRW

• บุคคลทั่วไป
Re: Fortuner Legender ใกล้ MC อีกรอบรึยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2021, 09:24:57 »
ใจเย็นนะครับเพิ่ง MC ไปไม่นานนี่เองครับ มันคงไม่มี MC แล้วแหละครับ โฉมนี้แหละ แต่มีปรับเพิ่มอุปกรณ์ MY เฉย ๆ อย่างมากก็คงเพิ่ม Blind Spot Monitor กับ Rear Cross Traffic Alert (จากเพจนึง มีรูป Spyshot ยืนยัน) และอาจจะมีแอร์แยกฝั่งซ้าย-ขวา (ได้ยินจากข่าวของออสเตรเลีย)

ส่วน TOYOTA SAFETY SENSE ดูท่าทางแล้วคงจะไม่อัปเดตฟังก์ชันแบบ HILUX ญี่ปุ่นแน่ ๆ แหละ
ของญี่ปุ่นมีเหนือกว่าเราดังนี้
- PCS (Pre–Crash Safety) มีฟังก์ชันนอกเหนือจากเบรกอัตโนมัติยานพาหนะกลางวัน กลางคืน แล้ว ยังมี เบรกอัตโนมัติป้องกันชนคนเดินถนน ในเวลากลางวัน กลางคืน เบรกอัตโนมัติป้องกันชนจักรยาน ในเวลากลางวัน Pre–Crash Safety with Pre–Crash Auto Braking Vehicle & Pedestrians Detection in daytime & nighttime And Bicyclist detection in daytime.
- ระบบเตือนเมื่อรถคันข้างหน้าเคลื่อนตัว TMN (Traffic Movement Notification)
- All speed range Dynamic Radar Cruise Control
- ระบบไฟหน้าสูงต่ำอัตโนมัติ Auto High Beam

ขนาดปัดน้ำฝน Auto ยังหวังให้ใส่มาให้ไม่ค่อยจะได้เลยครับ ไม่รู้ว่างกอะไรขนาดนั้น Yaris Sport Premium คันละ 679,000 บาท ยังให้มาได้

ส่วนใกล้ปรับอุปกรณ์หรือยัง ใกล้แล้วครับ ราว ๆ สิงหาคมนี้ หรือเร็วสุดคือปลายเดือนนี้ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2021, 09:46:00 โดย สบายใจที่จะทำแบบนี้ »

ออฟไลน์ nonsps

• Newbie
  • *
Re: Fortuner Legender ใกล้ MC อีกรอบรึยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2021, 09:42:59 »
ใจเย็นนะครับเพิ่ม MC ไปไม่นานนี่เองครับ มันคงไม่มี MC แล้วแหละครับ โฉมนี้แหละ แต่มีปรับเพิ่มอุปกรณ์ MY เฉย ๆ อย่างมากก็คงเพิ่ม Blind Spot Monitor กับ Rear Cross Traffic Alert (จากเพจนึง มีรูป Spyshot ยืนยัน) และอาจจะมีแอร์แยกฝั่งซ้าย-ขวา (ได้ยินจากข่าวของออสเตรเลีย)

ส่วน TOYOTA SAFETY SENSE ดูท่าทางแล้วคงจะไม่อัปเดตฟังก์ชันแบบ HILUX ญี่ปุ่นแน่ ๆ แหละ
ของญี่ปุ่นมีเหนือกว่าเราดังนี้
- PCS (Pre–Crash Safety) มีฟังก์ชันนอกเหนือจากเบรกอัตโนมัติยานพาหนะกลางวัน กลางคืน แล้ว ยังมี เบรกอัตโนมัติป้องกันชนคนเดินถนน ในเวลากลางวัน กลางคืน เบรกอัตโนมัติป้องกันชนจักรยาน ในเวลากลางวัน Pre–Crash Safety with Pre–Crash Auto Braking Vehicle & Pedestrians Detection in daytime & nighttime And Bicyclist detection in daytime.
- ระบบเตือนเมื่อรถคันข้างหน้าเคลื่อนตัว TMN (Traffic Movement Notification)
- All speed range Dynamic Radar Cruise Control
- ระบบไฟหน้าสูงต่ำอัตโนมัติ Auto High Beam

ขนาดปัดน้ำฝน Auto ยังหวังให้ใส่มาให้ไม่ค่อยจะได้เลยครับ ไม่รู้ว่างกอะไรขนาดนั้น Yaris Sport Premium คันละ 679,000 บาท ยังให้มาได้

ส่วนใกล้ปรับอุปกรณ์หรือยัง ใกล้แล้วครับ ราว ๆ สิงหาคมนี้ แต่เร็วสุดคือปลายเดือนนี้ ครับ

อ้อ ผมอาจเรียกผิดเองครับ ที่ผมจะหมายถึงคือปรับอุปกรณ์นั่นแหละครับ
ขอบคุณมากครับ

ก่อนจะตัดสินใจผมก็กะว่ามันพึ่ง MC ไป น่าจะอีกอย่างน้อยปีนึง ถึงจะปรับอะไรอีก ที่ไหนได้แปปเดียวปรับอีกแล้ว 5555

ออฟไลน์ panupong508

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2021, 10:07:07 »
ซื้อช่วงนี้ มีโอกาสได้ใช้รถหรอครับ :'(

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2021, 10:29:35 »
ช่วงนี้ข่าวฟอร์ปรับปรุงมาบ่อยนะครับ.. แต่ที่เป็นสาเหตุเดียวที่ทำให้ไม่เลือกคือพับเบาะแถว3นี่แหล่ะ

Gunther

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2021, 11:34:47 »
MY2022 ใหม่ น่าจะเพิ่มระบบความปลอดภัย
Toyota Safety Sense + เพิ่มรุ่นย่อย GR Sport
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2021, 11:38:48 โดย Gunther »

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2021, 11:52:46 »
ราคาจะพุ่งไปอีกเท่าไหร่น้อ ::)
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2021, 12:24:01 »
มีออกมาวิ่งแล้วครับ เดือนหน้าน่าจะเปิดตัว Revoได้เพิ่มยังไง FTNก็มีสิทธิ์ได้เพิ่มมาครับ เพิ่มเติมอาจจะมีออปชั่นดีๆมาเพิ่ม
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2021, 12:24:15 »
แต่งหน้า ทาปาก MY เฉยๆๆครับ

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2021, 12:43:55 »
แว่วๆ ปรับเล็กน้อย เพิ่ม Blind spot , ระบบเตือนฯตอนถอย แต่ไม่รู้ว่าจะได้ทุกรุ่นย่อยไหม

ออฟไลน์ เหวินซิ่ว

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2021, 13:45:53 »
ฟอร์จูนเนอร์เป็นรถที่กั๊กออฟชั่นสุดๆ ละ กว่าจะให้ออฟชั่นแต่ละทีต้องรอ mc/my ทั้งที่ราคาเกือบสองล้านเข้าไปแล้ว

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2021, 16:57:53 »
แว่วๆ ปรับเล็กน้อย เพิ่ม Blind spot , ระบบเตือนฯตอนถอย แต่ไม่รู้ว่าจะได้ทุกรุ่นย่อยไหม

หะ!!! กรี๊ดดดดดดดด
Blind Spot มาแล้วซะที!!
ขอมาลงในทุกเกรดรุ่นยกเว้นแค่ 2.4G ตัวล่างก็ขอบคุณมากแล้วจริงๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2021, 10:37:17 »
นอกเรื่องนิดนึงครับ โฉมนึงนี้ยาวนานจริงๆนะครับ PPV คนซื้อตอนแรกๆนี่ใช้ยันลูกโตจริงๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2021, 14:10:11 »
น่าจะแค่ปรับอุปกรณ์หรือเปล่าครับ