ผู้เขียน หัวข้อ: HR-V RS รถใช้งานในศูนย์(รับรองแขก) ลดเหลือ 8.99 แสน น่าเล่นไหมครับ  (อ่าน 4449 ครั้ง)

ออฟไลน์ mnp

• Jr. Member
  • **
เบื้องต้นศูนย์แจ้งว่าวิ่ง 1400 รถเป็นปี 2020 จดทะเบียนแล้วในนามบริษัท วารันตีเหลือ 2 ปี

เพื่อนๆมีคำแนะนำอะไรแจ้งได้เลยครับ เรื่องตกรุ่นไม่เกี่ยงครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
น่าจะรถtestแหละครับ  แล้วแต่จะสรรหาคำมาทำให้มันดูดี

ออฟไลน์ Hakosuka

• Sr. Member
เดาว่าน่าจะเป็นคันสีเทาดำ ผมว่าราคานี้ลองดูคันอื่นในตลาดที่เป็นมือเดียว ปีใกล้ๆกันด้วยนะครับ ราคาอาจจะถูกกว่านี้

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
2020 นี่ดูด้วยนะครับว่าเป็นล็อตเปลี่ยน front ให้รองรับ Apple CarPlay แล้วหรือยัง

และก็ให้คิดว่ามันคือการใช้งานคล้ายรถ Test Drive นั่นแหละครับ
ต่อให้เป็นรถใช้ภายใน แต่คนใช้ก็ไม่ได้ถนอมดีไปกว่ารถ Test หรอกเชื่อผม
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ pjs6306

อย่าไปสนเลยครับ คุณชอบ HRV รอตัวใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ I'm Ti

• Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
สำหรับผม 9 แสนก็แอบเยอะอยู่นะครับ  :(

ออฟไลน์ mnp

• **
ผมไม่ได้สนเรื่องคำพูดที่ศูนย์จะเอามาใช้ครับว่าเป็นรถชนิดไหน จะรถเทสหรือรถจอดโชว์หรืออะไรก็ช่าง (เชื่อยาก) ดีไม่ดีวิ่งมาเยอะกรอไมล์แล้วด้วยซ้ำ

แต่ที่เขียนมาเผื่อมีคนเคยซื้อรถประเภทนี้ให้คำแนะนำได้ว่ามีตรงไหนควรดูเป็นพิเศษ ที่สนใจคือมันอยู่ในงบ 900k +- ที่จะซื้อรถ ถ้าราคาเต็มคงไม่ดู

ออฟไลน์ mnp

• **
น่าจะรถtestแหละครับ  แล้วแต่จะสรรหาคำมาทำให้มันดูดี

ก็คงตามนั้นครับ

เดาว่าน่าจะเป็นคันสีเทาดำ ผมว่าราคานี้ลองดูคันอื่นในตลาดที่เป็นมือเดียว ปีใกล้ๆกันด้วยนะครับ ราคาอาจจะถูกกว่านี้

ใช่คับสีเทาดำที่หาดใหญ่ ราคาพอๆกันหมดครับ ส่วนใหญ่รถปีนี้ที่ออกมาขายจะเป็นรถจากศูนย์ทั้งนั้นครับ คนซื้อใช้เองหายากซื้อมาปีเดียวขาย

2020 นี่ดูด้วยนะครับว่าเป็นล็อตเปลี่ยน front ให้รองรับ Apple CarPlay แล้วหรือยัง

และก็ให้คิดว่ามันคือการใช้งานคล้ายรถ Test Drive นั่นแหละครับ
ต่อให้เป็นรถใช้ภายใน แต่คนใช้ก็ไม่ได้ถนอมดีไปกว่ารถ Test หรอกเชื่อผม

รองรับแล้วครับตัวนี้ ผมคิดลบไว้ก่อนแล้วครับว่ามันคือรถเทส แต่ก็ไม่ซีเรียส

อย่าไปสนเลยครับ คุณชอบ HRV รอตัวใหม่ดีกว่า

ไม่ได้ชอบเป็นพิเศษครับแต่อยู่ในงบ ตัวใหม่เกินงบแน่นอนครับ

สำหรับผม 9 แสนก็แอบเยอะอยู่นะครับ  :(

ถ้าซื้อรถใหม่งบนี้ได้แค่ Civic e ไม่ตอบโจทย์เรื่องออฟชั่นครับ

ออฟไลน์ chaithawat

1400 ตัวเลขน้อยไปรึป่าวครับ จดแล้วด้วยในนามบริษัท ผมเคยดูรถของบริษัทขายรถหลายคัน บอกตรงๆสภาพไม่ค่อยตรงความจริงเท่าไรวิ่ง 3-4หมื่นโลแต่สภาพยังกะสองสามแสนทั้งนั้น คือพวงมาลัยสึก เบาะทรุด ยางขอบประตูเปื่อย ไม่รู้ว่าหลายมือหรืออย่างไร ประวัติเซอร์วิสก็ไม่มี
ถ้าซื้อมือสองโดนแวตในหรือนอก  เคยสนใจรถประเภทนี้เหมือนกัน สุดท้ายเจอแวตบอกลาทันที

ออฟไลน์ mnp

• **
1400 ตัวเลขน้อยไปรึป่าวครับ จดแล้วด้วยในนามบริษัท ผมเคยดูรถของบริษัทขายรถหลายคัน บอกตรงๆสภาพไม่ค่อยตรงความจริงเท่าไรวิ่ง 3-4หมื่นโลแต่สภาพยังกะสองสามแสนทั้งนั้น คือพวงมาลัยสึก เบาะทรุด ยางขอบประตูเปื่อย ไม่รู้ว่าหลายมือหรืออย่างไร ประวัติเซอร์วิสก็ไม่มี
ถ้าซื้อมือสองโดนแวตในหรือนอก  เคยสนใจรถประเภทนี้เหมือนกัน สุดท้ายเจอแวตบอกลาทันที

1400 ปลอมอยู่แล้วครับ ขนาดรถมือหนึ่งบางศูนย์ให้เซลล์ไปตัดรถมาให้จากต่างจังหวัดให้ลูกค้า เซลล์ต้องถอดสายไมล์ออก แค่นั้นก็วิ่ง 2-300 โลแล้ว

ออฟไลน์ whoami

ดูสภาพทั่วไปว่าไม่เคยไปชนหนักมา ส่วนเรื่องจะใช้หลายมือ เทสต์หลายคน มันไม่ได้ทำให้รถพังง่ายๆหรอกครับ

ลองขับดูก็ได้ แถมรถยังมีวารันตีศูนย์ มีอะไรเคลมโลด

ออฟไลน์ Devil13

รถเทสไดร์ครับ
แต่เซลล์ชอบเอาไปกินข้าวตอนเที่ยง สมัยก่อนเวลามีคนมาดูรถตอนไกล้เที่ยงก็จะพาไปกินข้าวด้วย
พวกนี้ไม่ใช้รถตัวเองครับ รถเทสไดร์ฟนี้แหละ ขับได้ตามอัธยาสัยเลย

ถ้าถามผม ราคานี้ ไม่เอาครับ ซื้อป้ายแดงไปเลย

ออฟไลน์ tleema

• Full Member
รับประกัน 2 ปี ไม่แย่นะครับ ถ้ารถมีอาการน่าจะพอ เช็คได้เครมได้

แต่ต้องมีเอกสารว่า รับประกันอะไรบ้าง

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ซื้อตัว E ซิครับ งบเท่านี้ได้รถใหม่ด้วย   

ว่าแต่มีเหุตผลใดจะเอา RS ครับ 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ mongolias

สำหรับผมมันก็คือรถมือสองนี่แหละครับ
น่าจะได้แถวๆแปดต้นๆ ราคานี้ผมมองรถใหม่ดีกว่า แม้จะไม่ได้ตัว Top ก็ตามครับ

ออฟไลน์ โบตั๋น

เชื่อว่าไปลองรถเทส เกือบทุกคนต้องกดคันเร่งจมเทสอัตราเร่งกันบ้างแหละ ไม่ว่าจะออกตัวหรือเร่งแซง

ออฟไลน์ mnp

• **
ซื้อตัว E ซิครับ งบเท่านี้ได้รถใหม่ด้วย   

ว่าแต่มีเหุตผลใดจะเอา RS ครับ

มันมีขายแต่รุ่นนี้ครับ

สำหรับผมมันก็คือรถมือสองนี่แหละครับ
น่าจะได้แถวๆแปดต้นๆ ราคานี้ผมมองรถใหม่ดีกว่า แม้จะไม่ได้ตัว Top ก็ตามครับ

จะลองต่อรองดูครับ ส่วนรถใหม่คงไม่มองครับเกินงบด้วย แถมจะตกรุ่นแล้ว

ครับ น่าจะแล้วแต่โอกาส
เชื่อว่าไปลองรถเทส เกือบทุกคนต้องกดคันเร่งจมเทสอัตราเร่งกันบ้างแหละ ไม่ว่าจะออกตัวหรือเร่งแซง

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ต้องเจาะจงจะเอารุ่นนี้อย่างเดียวหรอครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ jame894561

ถ้าไม่อยากได้มากแบบตูต้องได้คันนี้นะ เงิน 9 แสนบาท ผมกำตังรอตัวใหม่ดีกว่า ราคานี้ไม่คุ้มเลยแพง รถมือสอง ตกรุ่นอีกครับ บ่งตง

ออฟไลน์ KTN88

มันก็คือมือสองอะครับ ผมว่ารอตัวใหม่เถอะ คุ้มค่าแก่การรอแน่ๆ

ออฟไลน์ panupong508

ดูล็อตผลิต  การรับประกันยังเหมือนเดิมไหม

ออฟไลน์ BN`

รอตัวใหม่ดีกว่าครับ ราคานี้สูงไปครับ

ออฟไลน์ mnp

• **
ไปดูรถจริงมาแล้ว สภาพสวยครับ กลิ่นใหม่ยังอยู่เลย ถ้าไม่เอาคันนี้ก็ยังรอเอารุ่นนี้คันอื่นได้อีกด้วย มีเรื่อยๆ อย่างตอนไปดูก็มีอีกคันนึงเป็นสีขาวเบาะแดงที่มีคนจองไปแล้ว ติดอย่างเดียวดอกมันคือมือสอง 2.69 เลยทีเดียว ก็เลยรอๆไปก่อนครับ คิดว่าตอนรุ่นใหม่มาค่อยมาดูอีกทีไม่สาย

ออฟไลน์ Terng

ถ้าถามส่วนตัวผม ตอบได้เลยว่าไม่น่าเล่นครับ ถ้าบอกสัก 8 ต้นๆ หรือถ้วนๆ ค่อยว่ากัน
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ w_th

ถ้าชอบรุ่นนี้จริงๆ ลองหาเปลี่ยนสัญญาผ่อนต่อในคลับดูครับ
อาจซื้อดาวน์นิดหน่อย
หากเจ้าของเดิมอยากปลดภาระด่วน อาจได้รับช่วงมาฟรีๆ
ดอกเบี้ยก็ตามสัญญาเดิม ไม่มีแวท รวมคงไม่แพงกว่าคันนี้
ประวัติซ่อมบำรุงชัดเจน และรถไม่มากมือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2021, 02:14:25 โดย w_th »

ออฟไลน์ joekling

• **
ไมลล์ 1400 เพราะถอดสายวิ่งครับ อย่าเอาเลยครับ หรือต่ออีกแสนห้าครับ

ออฟไลน์ mandize

ปกติรถ test drive จะไม่จดทะเบียนนะครับ
ครบกำหนดเวลา ก็ต้องขายออก

ออฟไลน์ Newhang

ผมมองว่าเป็นรถลองของครับ

ออฟไลน์ NoName__???

อ่านๆดูเหมือนจะซื้อผ่อนด้วย เห็นบ่นเรื่องดอก รถพวกนี้ดอกรถมือ 2 ราคานี้ถ้าจะผ่อนไปป้ายแดงดีกว่า