ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม นมค bangchak super1 4t ราคาถูกจังครับ  (อ่าน 2151 ครั้ง)

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
ทำไม นมค bangchak super1 4t ราคาถูกจังครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2021, 22:19:34 »
เป็น นมค สังเคราะห์แท้ของมอไซค์น่ะครับ มีแบบ 0.8 ลิตร กับ 1 ลิตร เจอมาราคา 135 ถึง 150 บาทประมาณนี้ ดูมาตรฐานก็มีแบบรถยนต์ทุกประการ อย่างนี้ใช้กับรถยนต์ 4 ลิตร แค่ 600 บาทได้สังเคราะห์แท้ ขณะที่ นมค รถยนต์ 4 ลิตร ราคานี้ได้กึ่งสังเคราะห์แน่นอน

สงสัยว่าทำไมถูกจังครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

• Hero Member
Re: ทำไม นมค bangchak super1 4t ราคาถูกจังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2021, 08:26:33 »
ช่วงนี้ลดราคาครับเพราะขายไม่ออก เนื่องจากราคาแรงเกิน
ในระบบหน้าร้านขายลิตรละ 4 ร้อยกว่า อย่าถามว่าทำไมนะ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน
เคยโทรไปถามการตลาดว่าทำไมในแพลตฟอร์มออนไลน์ถึงขายตัดราคาหน้าร้าน เค้าก็ไม่มีคำตอบให้ชัดเจน

ประกอบกับที่สาขาไม่ค่อยมีใครสั่งมาเท่าไรเนื่องจากหาคนซี้อน้อย ส่วนใหญ่ 2T และ 4T Plus Gear ทั้ง 0.8 และ 1 ลิตรจะไปเร็วกว่า
รวมถึงในใบตัดกะน้ำมันเครื่องก็ไม่มีบอกครับ เป็นสินค้าพิเศษต้องขอทาง ผจก.เขตเอามาขาย

จริงๆก็มีลูกค้าถามมาเหมือนกัน แต่พอสั่งมาลังนึงแล้วกลับไม่มีใครซี้อ ต้องขายเข้าเนี้อแถมหัวเชี้อมอเตอร์ไซค์ถึงจะไปได้
(เข้าเนี้อ ผจก.สาขานะครับ ฮ่าๆๆ  :( )

สำหรับมอเตอร์ไซค์ถือว่าใช้ดีครับ เป็นเกรดสูงสุดในไลน์อัพของของน้ำมันเครื่องมอเตอร์ไซค์แล้ว
แต่ถ้าเอามาใช้กับรถยนต์ ผมแนะนำไป Furio APi-SP เบอร์ 5W-30 ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ samaklen

Re: ทำไม นมค bangchak super1 4t ราคาถูกจังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2021, 09:37:01 »
ซื้อมาทีหลายขวดครับ
ทั้งสองขนาดเลย
ใส่ลังส่งมาให้เลย
ผมได้ราคาดีกว่าที่แจ้งมาอีกครับ
ซื้อตอนมีโปรออนไลน์

มี Valvoline VR1 อีกราย
แต่แพงกว่าพอสมควร เมื่อเทียบเกรดน้ำมันแล้ว
เอามาเติมรถยนต์ ก็ถือว่าราคายังถูกกว่ายกแกลลอนอยู่ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2021, 09:46:45 โดย samaklen »

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2021, 10:26:45 »
น่าจะไม่เหมาะมั้งครับสารปรุงแต่งต่างกัน เพราะ 4t มันแบบคลัชเปียก แต่รถยนต์คลัชแห้ง เดาว่าระยะยาวน่าจะมีผล แต่เอาของรถมาใช้กับมอไซด์ดีมากครับ
ส่วนตัวผมใช้ mobil1 nascar 0w30 usa.  ลิตรละสี่ร้อยแทน นมค.4t ร้อยกว่าบาททั่วไป เงียบลื่นไหลประหยัดน้ำมันกว่ากันมากมายครับ

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2021, 12:49:50 »
มี click 150 อยู่คันนึงครับ ถ้าเอามาใช้ถือว่าคุ้มเลยมั้ยครับ หรือไม่เหมาะเพราะไม่ใช่รถเกียร์

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2021, 16:20:16 »
มี click 150 อยู่คันนึงครับ ถ้าเอามาใช้ถือว่าคุ้มเลยมั้ยครับ หรือไม่เหมาะเพราะไม่ใช่รถเกียร์

Scooter ใช้spec JASO MB ครับ
ตอนนี้ใช้Spec MA กับScoopyI เจออาการวึดๆ ครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ spciallist

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2021, 17:07:01 »
ถ้าจะให้แนะนำผมว่าใช้ให้ถูกต้องดีกว่าครับ 

ผมเคยลองเอาน้ำมนเครื่องรถยนต์มาใส่ใน wave 125 ก็พอใช้ได้อยู่นะครับแต่พอลองเอามาใช้กับรถที่ซีซีสูงขึ้นพวก CBR 600 แล้วรถวิ่งไม่ค่อยดีเท่าไหร่ มันจะกระตุกตอนเปลี่ยนเกียร์ ไม่ลื่น ก็เลยลองถามกับช่างที่ศูนย์ดู เล่าอาการที่เจอไป เขาก็แนะนำให้ใช้น้ำมันเครื่องให้ ตรงสูตรเฉพาะดีกว่าครับ

น้ำมันเครื่องตัวถูกๆก็มีครับ อย่างพวก ปตท. ก็ได้งานได้ในระดับนึงลองสั่งจากพวก lazada shoppee ในช่วงที่มีส่วนลดราคาไม่แรงเลยครับ