ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำรถสำหรับคนกำลังมีลูกหน่อยครับ  (อ่าน 6483 ครั้ง)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
Re: แนะนำรถสำหรับคนกำลังมีลูกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 09, 2021, 20:58:29 »
ถ้าระยะยาว คิดว่าไม่เดือดร้อนเรื่องเงินแน่ ก็ fortuner ไม่ก็ cross    ตอนผมมีลูกคนแรก ยังใช้ vios อยู่เลย  ก็ไม่ได้รู้สึกลำบากอะไร  การเลี้ยงลูกใช้เงินเยอะนะครับ
เอาจริงๆ 2 รุ่นนี้ไม่ซื้อครับ ครอสไม่มีคานเหล็กกันนกันกระแทกด้านหลัง ข้อสอง ให้เบรคมือแบบเท้าที่มันใช้ยากกว่าแบบด้ามมากๆ ส่วนฟอร์จูนเนอร์ช่วงล่างกระเด้งกระดอนโครงเคลงแย่ที่สุดในเซ็กเมนต์แล้ว มันนั่งไม่สบายเลยแถมการเกาะถนนแย่กว่าชาวบ้านเค้าด้วยครับ ถึงแม้ทำช่วงล่างมาอย่างดียังเทียบยี่ห้ออื่นไม่ได้ แล้วไฟยังแยงตาชาวบ้านเค้าอีก ส่วนข้อสุดท้ายเห็นด้วยครับบ การมีลูก ใช้เงินเยอะจริงๆ