ผู้เขียน หัวข้อ: D-max,TritonและNavaraรุ่นแต่งออฟโรดพิเศษ...  (อ่าน 2062 ครั้ง)

PVOTTA27

• บุคคลทั่วไป
D-max,TritonและNavaraรุ่นแต่งออฟโรดพิเศษ...
« เมื่อ: กันยายน 10, 2021, 11:01:14 »
พอRangerและRevoเปิดตัวรุ่นแต่งดุพิเศษทั้งFX4 MaxและGR Sportตามลำดับ

อีซูซุ มิตซูและนิสสันอาจจะสนใจออกรุ่นแต่งดุพิเศษมาสกัดยอดขายเพื่อสกัดยอด

สมช.คิดว่า3ค่ายนี้จะมีโอกาสผลิตกระบะรุ่นอ๊อฟโร้ดจัดเต็มที่เหนือกว่าV-Cross,AthleteและPRO-4Xออกมาเร็วๆนี้มั้ยครับ

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
Re: D-max,TritonและNavaraรุ่นแต่งออฟโรดพิเศษ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2021, 13:23:49 »
คิดว่า Triton ไม่น่าจะมีมาใหม่แล้ว เพราะใกล้ฤกษ์ตัว Modelchange จะมา
ส่วน Navara ก็ไม่น่าจะมีเหมือนกัน เหมือนตอนนี้กำลังจะเตรียมเปิดตัว Black Edition มากกว่า
Dmax เจ้านี้ไม่ค่อยมีรุ่นพิเศษมากไปกว่า Maxx กับ X-Serie
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Auto

Re: D-max,TritonและNavaraรุ่นแต่งออฟโรดพิเศษ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2021, 14:18:36 »
D Max  ไม่เน้น 4x4    อย่างมากเอารถไปแต่งอุปรณ์ฟรุ้งฟริ้งให้ดูสวยงามขึ้นเท่านั้น

ออฟไลน์ Chitta_P

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2021, 14:23:43 »
Navara เห็นออกรุ่น N-Trek Warrior มาก่อน MC แต่พอ MC ก็เงียบไป ไม่แน่ใจว่าจะทำต่อมั้ยนะครับ

Life is short and the world is wide...

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2021, 14:30:49 »
Navara เห็นออกรุ่น N-Trek Warrior มาก่อน MC แต่พอ MC ก็เงียบไป ไม่แน่ใจว่าจะทำต่อมั้ยนะครับ

เป็นรุ่น Limited ทำมาขายแค่ 300 คันเองครับ
ทำเยอะเดี๋ยวขายไม่หมด 555+
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Chitta_P

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2021, 14:34:52 »

เป็นรุ่น Limited ทำมาขายแค่ 300 คันเองครับ

ว่าแต่แค่ 300 คันนี่ขายหมดใช่มั้ยครับ 555
Life is short and the world is wide...

Gunther

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2021, 14:56:04 »
รอชม Isuzu D-Max V-Cross Max ซึ่งจะเป็นรุ่นที่เหนือกว่า V-Cross ทั่วไป

ถ้าจำได้ เมื่อปี 2017 ครับ

แต่ถ้า D-Max รุ่นใหม่ เปิดตัวรุ่น V-Cross Max นี่ ในชั่วโมงนี้ คู่แข่งโดยตรงก็คือ Ford Ranger FX4 Max ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2021, 14:59:34 »

ว่าแต่แค่ 300 คันนี่ขายหมดใช่มั้ยครับ 555

หลัง MC ออกช่วงสิ้นปีก่อน
ยังมีเซลล์เอามาโพสต์ส่วนลดหนักๆ อยู่เลยคร้บตั้งหลายคัน ถถถถถถถถ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2021, 18:31:43 »
Position ผมว่ามันชัดเจนนะ

Navara ก็มีรุ่น ....Edition ออกมาเรื่อย แล้วมี Pro...X อีก ผมว่าแค่นี้พอแล้ว ถ้าให้ใส่ของมาเต็มๆ ราคาเพิ่ม ใช่ว่าจะขายได้(ดี) นะ ผมว่ามันตันแล้ว

Triton ผมว่า เขาพอใจแล้วละ มาได้ขนาดนี้ ตัว 4WD ได้ SS4WD-II มา ผมว่า ก็ดีแค่ไหนแล้ว ตัว Athlete แค่ของประดับนิดๆ หน่อย แทบไม่ต่างอะไรจากเดิมเลย ถ้าจะให้ตัวแต่พิเศษ แต่งช่วงล่าง และ แต่พิเศษ มาอีก ผมว่าถือกำไรของผู้บริโภคล้วนๆ เลย

สุดท้าย D-Max จุดยืน จุดขาย เขาชัดเจนที่สุด ตัวที่ขายก็ไม่ใช่ตัวท๊อป ไม่ใช่ตัว 4x4 ซะด้วยซิ แล้วเปิดตัวมาไม่นานอีก คงไม่มีอะไรมามากกว่านี้ นอกซะจะเป็น X-Series, Stealth หรือ Black Series ก็คงเต็มที่แล้วละ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2021, 11:20:22 »
D-Max เคยเห็นของต่างประเทศนะครับ แต่บ้านเรา ผมว่าไม่น่ามี เพราะไม่เคยมีมาก่อนเลย