ผู้เขียน หัวข้อ: ผลงานเด็กไทยครับ ขอบอกว่าสุดยอดแต่ละคัน  (อ่าน 8654 ครั้ง)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
เผอิญกำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับพวกการแต่งรถtime attackเข้า เลยไปเจอ ตอนแรกก็คิดว่าเกมส์ธรรมดาๆแต่ไปเอะเข้าตรงป้ายทะเบียนนี่แหละครับ พอเข้าไปดูปุ๊บWOWมีเป็นตับเลย ที่เข้าไปดูมีอยู่ประมาณ 3-4คนแหนะครับที่ทำ และผลงานที่ผมเอามาลงเป็นฝีมือของเด็กไทยทั้งหมดครับ

คันแรกนี่ผมชอบมาก คนทำยังอายุแค่16เอง

ต่อกันด้วย 300ZX แดงแปร๊ดดดด

Lexus GS300

ผมว่าไฟท้ายมันแปลกๆนะ ;D

อีก1รถในฝัน(ป.ล.คนทำเป็นผู้หญิงด้วยแหนะ)

อีกคันนี้โหดมากครับ คนเดียวกับที่ทำDC2แหละครับ (รู้สึกเจ้านี้จะมีแต่Honda)

เลขทะเบียนโดนใจมาก  ;D

ผมคิดว่าเก็บลายละเอียดภายในได้ดีทีเดียวนะครับ แต่มันดูมืดไปหน่อย

ส่วนนี่อีกเจ้านึงครับ ทำแต่รถแนวRetro

ใครพอรู้มั่งกระบะคันนี้รรุ่นอ่ะไรครับ??(ผมเองก็ไม่รู้ครับ-_-")

คันต่อมา น่ารักใช้ได้(ผมก็ไม่รู้เหมือนเดิมว่าของยี่ห้ออะไร)

อีกคัน ผมเพิ่งเห็นไปเมื่อกลางวันนี้เอง ^^

แถมครับ คันนี้น่ารักมากแต่ถ้าให้วิ่งบนถนนคงไม่ไหว=_=" ป.ล..รูปเล็กไปหน่อยนะครับ

รู้สึดคันนี้จะติดหัวข้อว่า
Toyota Cresta GX71 Bosozoku

ยังไงผมก็ ไม่รู้จะพูดยังไงดีเมื่อเห้นรถทุกคัน บอกคำเดียว อึ้งครับ  :D

ป.ล. ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ที่นี้ด้วยครับ........................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2010, 20:32:44 โดย Stradale »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: ผลงานเด็กไทยครับ ขอบอกว่าสุดยอดแต่ละคัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 20:48:31 »
ภาพสวยดีครับ เด็กไทย ทำได้ๆ  ;D ;D   เนียนๆดีอะ

ออฟไลน์ 6162002

Re: ผลงานเด็กไทยครับ ขอบอกว่าสุดยอดแต่ละคัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 20:56:50 »
ผมเชื่อว่าถ้าเอาเฉพาะความคิดสร้างสรรค์ เด็กไทยไม่แพ้ใครครับ แต่มันไม่มีคนสนับสนุนนี่สิ เลยได้แต่คิด - -

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 20:59:35 »
ไอ้คัน 3 ประตูเก่าๆ นั่น Daihatsu Mira (Cuore) รุ่นแรกนี่ครับ

แต่สวยดีครับ ไม่น่าเชื่อว่าเด็กรุ่นใหม่จะรู้จักรถที่เก่าขนาดนี้ (ไอ้ Mazda B รุ่นนั้นมันมีวิ่งในเมืองไทยด้วยเรอะ ส่วน Mira ไม่มีแน่ๆ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 20:59:54 »
แจ๋วครับ ว่าแต่คันสุดท้าย สเกิร์ตหน้าจะยาววววววววไปไหนคร้าบ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 21:03:57 »
แจ๋วครับ ว่าแต่คันสุดท้าย สเกิร์ตหน้าจะยาววววววววไปไหนคร้าบ

เท่าที่ดูเหมือนจะเป้นการแต่งแบบใหม่(หรือเปล่า)ของญี่ปุ่นหน่ะครับชื่อว่าBosozoku ผมลองเซิจดูในกูเกิ้ลนะครับ (ฮ่า)
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 21:04:11 »
สร้างสรรค์ นี่มันต้องไม่เคยเห็นจิครับ ไอที่แต่งๆ มาในภาพนี้ เค้าก็แต่งกันสไตล์นี้ข้างนอกอยู่แล้ว
ผมว่าความคิดสร้างสรรค์ของบ้านเรายังไม่ค่อยมีมากกว่านะ ที่เก่งสุดๆ น่ะมี แต่ average ทั่วๆ ไป
ผมว่าส่วนใหญ่ยังต่ำกว่ามาตรฐานนะ ไม่โทษเด็กหรอก ต้องโทษที่ระบบการศึกษาที่ set up มาไม่ดี
คิดแล้วกลุ้ม

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 21:06:20 »
GTA SA เหรอครับ?

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 21:49:59 »
GTA SA เหรอครับ?

น่าจะใช่นะครับ แต่บางรูปเหมือน GTA Vice City

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 21:56:53 »
SWIFT บน GTA IV ครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 22:13:35 »
เท่าที่รู้เป็นGTA SAหมดเลยครับ ผลงานทั้งหมดเป็นโมเดล3D ส่วนรูปใช้โปรแกรมENBช่วย เท่าที่รู้มีแค่นี้แหละครับ ฮ่า ผมก็เพิ่งรู้GTA SAมันมีแบบนี้ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2010, 22:19:13 โดย Stradale »

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 22:17:49 »
ผมมีอยู่สิบกว่าคัน ลองเอามาโชว์คันนึงละกัน

(ภาพไม่สวยเลย  ;D)

ปล.โหลดมาจากเว็บนอกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2010, 22:27:26 โดย conan_murder »

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 22:23:34 »
ทรงเหมือนโรสรอย เลยครับ  ;D

ผมไม่ได้เล่นเลยเกมส์พวกนี้ แต่ตอนนี้เริ่มๆสนใจซะแล้วว

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 22:29:05 »
ตอนนี้เล่น GTA IV โหลด Mod รถพวกนี้มาใส่เยอะเหมือนกันครับ อิอิ

เดี๋ยวว่าง ๆมาโชว์รูปกะเขามั่งดีกว่า

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 22:32:49 »
ทรงเหมือนโรสรอย เลยครับ  ;D

ผมไม่ได้เล่นเลยเกมส์พวกนี้ แต่ตอนนี้เริ่มๆสนใจซะแล้วว

หึๆ โดนแบนนะครับเกมนี้ในเมืองไทย (แต่หาได้ถ้าใจอยาก) ระวังเล่นหนักๆ แล้วลืมตัวทำตามในเกมนะครับ (ผมเคยเจอแว่บเข้ามาในหัวเหมือนกัน แบบเบลอๆ แบบงงๆ ระหว่างโลกความจริง กับโลกในเกม)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 23:12:14 »
อยากเล่นบ้างจังครับ GTA IV

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 23:58:26 »
เกมนี้เคยมีข่าว ที่เด็กในไทย เล่นแล้ว ไปก่อคดี ลงหน้าหนึ่ง นสพ. ครับ

เคย ลองเล่น ครั้งนึง ของ ตาบอม Rhino Mango ทีม The Coup เรา นี่แหละ
เข้าใจเลยว่า ทำไมต้องเป็นเกมที่จำกัดอายุของคนเล่นจริงๆ เพราะขนาดผมเอง
ยังจะเผลอ ใส่อารมณ์ อินไปกับเกมเลยจริงๆ อันตรายครับ เกมนี้ เด็กๆ ไม่ควรเล่นเลย

ส่วนกระบะ นั่น Mazda B-Series รุ่นแรก ครับ ต้นตระกูล BT-50 นั่นละ

Mira รุ่นแรก มีวิ่งในไทยนะครับ อีกอย่างนึง Cuore จะเป็นชื่อของ 5 ประตู ครับ
ส่วน 3 ประตู ใช้ชื่อ Mira

หลังจากปี 1990 ชื่อนี้ ก็หายไปจากตลาดญี่ปุ่น แต่ยังพอมีใช้อยู่ในยุโรป
เป็นชื่อ Mira เวอร์ชันส่งออกสู่ยุโรป ครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 00:18:58 »
รถพวกนี้เค้าใช้โปรแกรมอะไรทำครับแล้วเค้าวาดยังไงอะครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 01:02:04 »
blog ของคนทำครับ (คันหลังๆนะ คันแรกผมไม่รู้)
http://clubthshow.blogspot.com/

คนนี้ ปั้นเป็นอันดับแนวหน้าของไทยเลยครับ ส่วนตัวผมก็เล่นอยู่ GTA SA ในเกมมีรถของคนนี้เยอะครับ

ผมว่าแค่เราคิดเป็น ต่อให้ติดเกมแค่ไหน ก็คงไม่ไปปาดคอแทกซี่ที่ไหนนะ

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 09:48:34 »
ใครจะคิดยังไงก็ชั่ง แต่ผมว่าเกมนี้ มันเป็นเกมส์ที่ทำให้เราผ่อนคลายได้จริงๆ

ทำให้เรารู้สึกถึง อิสระ (ถ้ามีสูตรโกง) และทำสำคัญ ความบ้าระห่ำ อะไรต่างๆ

ที่เราใส่ไปในเกมส์ มันควรจะจบแค่ในเกม ซึ่งถูกแล้ว ที่เค้าจำกัดอายุของผู้เล่น

ในช่วงที่เป็นข่าวนั้น พี่ท่านเล่นแบนด์กันเลย มันก็เกินไป

ส่วนตัวอยากเล่นมาก เพราะติดใจ มาตั้ง GTA SA แต่พอมาเป็น GTA IV นั้น

สเป็กเครื่อง Laptop มันไม่ถึงเลยอดกันไป