ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้สลักคาลิปเปอร์เบรคฮอนด้าหน่อยครับ  (อ่าน 1633 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
รบกวนเซียนฮอนด้าหน่อยครับ สลักคาลิปเปอร์ pin A ที่เป็น flat ปกติมันอยู่บนหรือล่างครับ พอดีตอนถอดลืมดูหาdiagramในเน็ตก็ไม่มี

ปล. Accord g9 ล้อหลังครับ

ออฟไลน์ samaklen

Re: ขอความรู้สลักคาลิปเปอร์เบรคฮอนด้าหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2021, 09:49:31 »
ตัวล่างครับ

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
Re: ขอความรู้สลักคาลิปเปอร์เบรคฮอนด้าหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2021, 11:24:35 »
Pin A ที่มีรอยบากไว้ด้านล่างครับ ช่างเคยใส่สลับให้ผม ผ้าเบรคกินไม่เท่ากันเลย 🥺 มารู้หลังจากรื้อดูเองนี่หละครับ

ออฟไลน์ โบตั๋น

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2021, 12:06:19 »
pin เรียบอยู่บน
pin บากอยู่ล่างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2021, 12:09:06 โดย โบตั๋น »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2021, 12:58:23 »
ขอบคุณทุกท่านครับ  จริงๆเคยทำเองมาทีแล้วตอนนั้นไม่รู้เลยด้วยซ้ำว่าสองอันมันไม่เหมือนกันใส่วิ่งมาสองสามปีโชคดีที่มันทำงานปกติไม่ติดผ้าก็ยังกินเสมอกันดีอยู่

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2021, 19:57:28 »
pin เรียบอยู่บน
pin บากอยู่ล่างครับ

Pin A ที่มีรอยบากไว้ด้านล่างครับ ช่างเคยใส่สลับให้ผม ผ้าเบรคกินไม่เท่ากันเลย 🥺 มารู้หลังจากรื้อดูเองนี่หละครับ
ตัวล่างครับ

รบกวนทั้งสามท่านเพิ่มเติมสักนิดครับ ที่ว่าไว้ล่างนี่คือล้อหลังใช่มั๊ยครับ  ถ้าเป็นล้อหน้าก็จะกลับไปอยู่ด้านบนถูกมั๊ยฮะ ให้บากเป็นleading pinตลอดผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ

ออฟไลน์ โบตั๋น

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2021, 13:46:43 »

อ้างถึง
รบกวนทั้งสามท่านเพิ่มเติมสักนิดครับ ที่ว่าไว้ล่างนี่คือล้อหลังใช่มั๊ยครับ  ถ้าเป็นล้อหน้าก็จะกลับไปอยู่ด้านบนถูกมั๊ยฮะ ให้บากเป็นleading pinตลอดผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ

pin บากจะอยู่ล่าง(ต่ำสุด)เสมอครับ pin เรียบจะอยู่บน(สูงสุด)เสมอ ทั้งล้อหน้าและล้อหลังครับ