ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษารีโมท Lancer cng ใช้งานไม่ได้ตอนแบตเตอรี่รถยนต์หมด เปลี่ยนแบตใหม่แล้วยังใช้งานไม่ได้  (อ่าน 1367 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pittch

• Newbie
  • *
รีโมทรถยนต์ lancer cng ใช้งานไม่ได้ตอนแบตเตอรี่รถยนต์หมด หลังจากนั้นได้ทำการเลี่ยนแบตลูกใหม่ แต่ยังใช้งานไม่ได้

อาการทั่วไปกดล็อครีโมท ไฟเลี้ยวขึ้นแต่รถไม่ล็อค หากล็อครถด้วยกุญแจรถล็อคเฉพาะประตูบานคนขับ

ขอคำปรึกษาพี่ๆด้วยครับ อาการแบบนี้เป็นเพราะแบตรถยนต์หมด หรือเซนทรัลล็อคพังครับ

ขอบคุณครับ🙏🏻

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
รถ Mitsu ในยุคนั้ัน ไม่มีเซ็นทรัลล็อคตอนไขกุญแจครับ
ไขแล้วล็อคหรือปลดล็อคแค่คนขับอันนี้ปกติ Space Wagon ผมก็เป็น

เหมือนผมจำได้ว่า Lancer โฉมที่แล้วกุญแจกับรีโมทมันแยกกันใช่มั้ยครับ
ถ้างั้นผมแนะนำให้ลองไปเช็คร้านซ่อมรีโมทหรือกลอนประตูเฉพาะดูก่อนครับ น่าจะแค่ต้อง set เซ็นทรัลล็อคกับรีโมทดูก่อน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

• Newbie
  • *
รถ Mitsu ในยุคนั้ัน ไม่มีเซ็นทรัลล็อคตอนไขกุญแจครับ
ไขแล้วล็อคหรือปลดล็อคแค่คนขับอันนี้ปกติ Space Wagon ผมก็เป็น

เหมือนผมจำได้ว่า Lancer โฉมที่แล้วกุญแจกับรีโมทมันแยกกันใช่มั้ยครับ
ถ้างั้นผมแนะนำให้ลองไปเช็คร้านซ่อมรีโมทหรือกลอนประตูเฉพาะดูก่อนครับ น่าจะแค่ต้อง set เซ็นทรัลล็อคกับรีโมทดูก่อน

ใช่แล้วครับกุญแจกับรีโมทแยกกัน ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
ผมเคยเจอเคส รีโมทไม่ทำงาน แต่ไม่ใช้ Mitsu นะครับ (honda) เป็นกันขโมยของแท้ศูนย์แถมมาให้ รีโมทแยกกับตัวกุญแจเช่นกัน
ตอนนั้น ถ้าจำไม่ผิดผมกดปุ่มปลดล็อคบนรีโมทค้างราวๆ 5 วิ แล้วไฟเลี้ยวก็จะกระพริบแวบๆ เหมือนว่าให้รีโมทมัน Sync กับกล่องอีกรอบ ลองทำดูเผื่อจะแก้ปัญหาได้ครับ

• Newbie
  • *
ผมเคยเจอเคส รีโมทไม่ทำงาน แต่ไม่ใช้ Mitsu นะครับ (honda) เป็นกันขโมยของแท้ศูนย์แถมมาให้ รีโมทแยกกับตัวกุญแจเช่นกัน
ตอนนั้น ถ้าจำไม่ผิดผมกดปุ่มปลดล็อคบนรีโมทค้างราวๆ 5 วิ แล้วไฟเลี้ยวก็จะกระพริบแวบๆ เหมือนว่าให้รีโมทมัน Sync กับกล่องอีกรอบ ลองทำดูเผื่อจะแก้ปัญหาได้ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนนำครับ ผมจะลองทำดู หากใช้งานได้จะมาแจ้งทุกคนในเวบนะครับ ขอบคุณครับ🙏🏻

• Newbie
  • *
แจ้งผลการซ่อมจากศูนย์นะครับ สรุประบบไฟฟ้าลัดวงจร เปลี่ยนฟิวส์ใหม่ รวมค่าแรงครึ่งชั่วโมง ค่าใช้จ่ายแค่250บาท ตอนนี้ใช้ได้เป็นปกติเลยครับ ขอบคุณคำแนะนำของทุกท่านครับ