ผู้เขียน หัวข้อ: ++โอ้ว Chevrolet AVEO คือคู่แข่ง Suzuki Swift แล้วใช่ไหมเนี่ย ดูยอดขายกันยายน 20  (อ่าน 5972 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ดูยอดขายเดือนกันยายน 2010 แล้ว

Chevrolet Aveo ทำยอดขายได้เพียง 319 คันเท่านั้น

ส่วน Suzuki Swift ค่ายเล็กกว่าได้ 211 คัน

สรุป Aveo แข่งกับ Swift ใช่ไหมเนี่ย?

แต่ยกนี้ผมให้ Swift ชนะนะ อิอิ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Re: ++โอ้ว Chevrolet AVEO คือคู่แข่ง Suzuki Swift แล้วใช่ไหมเนี่ย ดู&
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 14:55:30 »
หืมม?? อาวิโอ้ ขายได้มากกว่าประมาณ 100 กว่าคัน

แต่ผมว่า สวิฟ ทำได้เยี่ยมเลยนะนั้น เนื่องด้วยเป็นแบรด์ที่ถือว่าไม่ใช่ตลาด แต่ทำยอดขายได้ขนาดนี้ ก็ถือว่าโอเลยล่ะ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2010, 15:05:03 โดย last_dezember »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ TnP_PKt

แบบนี้ swift ชนะเห็นๆครับ ค่ายเล็กกว่า ศูนย์น้อยกว่า แถมรุ่นใหม่ออกแล้วด้วย สุดยอดดดดด

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
สวิฟท์ขายได้เดือนละประมาณนี้ล่ะครับ คงไม่มากไปกว่านี้ โควต้านำเข้าก็มีแค่นี้เอง รู้สึกตอนนี้จะมียอดจองค้างอีกประมาณ 1-2 เดือน

แรกๆ ยอดจองค้าง 3-4 เดือน หลังๆ ก็ลดลงแล้ว เพราะคนกลัวรุ่นใหม่จะมาเร็ว แต่ผมว่ายังไม่มาเร็วนักหรอก อย่างเร็วก็อีกปี ถึงสองปี กว่าจะมา

ออฟไลน์ jones

เเบรนรอง แค่นี้ก้โอเคแล้ว
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
เเบรนรอง แค่นี้ก้โอเคแล้ว

ใช่ครับ โคตรโอเคเลยล่ะ  ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
จะบอกว่าที่พะเยา ไม่มีศูนย์ซูซูกิเลย แต่ก็มีคนออกป้ายแดงสวิฟท์มาสองสามคันแล้วภายในเดือนนี้

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
น่าจะบอกว่า

AVEO ขายได้ตั้ง 300 ว่าคันเลยหรอ   มากกว่า

ไม่น่าเชื่อว่า ยังมีคนซื้อ

สวิฟ สวยกว่าเห็นๆ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
น่าจะบอกว่า

AVEO ขายได้ตั้ง 300 ว่าคันเลยหรอ   มากกว่า

ไม่น่าเชื่อว่า ยังมีคนซื้อ

สวิฟ สวยกว่าเห็นๆ

ที่ Aveo ยังขายได้ เพราะมันเป็นรถเก๋งด้วย ถ้าเป็นรุ่น 5 ประตูรุ่นปัจจุบันในต่างประเทศที่ไม่ค่อยสวยๆ
(ไม่ใช่รุ่นใหม่ล่าสุดสีน้ำเงินที่เพิ่งเปิดตัวนั่นนะ) อาจจะขายได้แค่นิดเดียว คนไทยชอบรถเก๋ง ยังซื้อ Aveo แค่ 300 คันเอง

ออฟไลน์ FyGI

พักนี้เห็น Aveo ป้ายแดงหนาตาขึ้นนะ ทั้งๆ ที่ไม่ได้สังเกตเท่าไหร่

เพราะอะไรหว่า หรือว่าแคมเปญแรง

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
แคมเปญแรงเลยครับ พี่ ประกันชั้น1 ดอกเบี้ยต่ำสุด ถ้าจอง แถม blackberry ด้วยครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

ผมว่าSwiftสวยกว่านะครับ

เป็นผมก็เลือกซื้อSwiftเหมือนกัน

ออฟไลน์ Lookkaew

เอ ผมกลับคิดว่า Aveo ขายได้ตั้ง 3 ร้อยกว่าคันเลยเหรอ ถึงตอนนี้ก็น่าจะขาลงแล้ว
แต่ก็คิดไปคิดมา เออ ศูนย์เชฟมีเยอะกว่าศูนย์ซูที่ขายสวิฟท์ตั้งหลายเท่านะ

ออฟไลน์ RhapSodY

• Newbie
  • *
  • ต้องทำให้ได้
แถม ประกัน คิดซ่ะ 20000
แบล็คเบอรี่ 10000 นึงอ่ะ
ดอกเบี้ยก็ต่ำ แถมมีส่วนลดอีก 2-3 หมื่น

อึม ก็เกือบ 50000 แล้วน่ะเนียะ