ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการเดินทางข้ามจังหวัดตอนกลางคืน ช่วงเคอร์ฟิว เดือน พ.ย.  (อ่าน 1970 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
เนื่องจากผมมีความจำเป็นต้องเดินทางไปต่างจังหวัดตอนกลางคืนออกจาก กทม. เพื่อให้ถึงปลายทางช่วงเช้าที่เชียงราย ช่วงต้นเดือน พ.ย. แต่ตอนนี้
ในเวปไซด์ ลงทะเบียนให้เดินทางต่างจังหวัดไม่มีให้ลงทะเบียนแล้ว แต่เมื่อเดือนที่แล้วยังลงทะเบียนได้อยู่ครับ แต่ตอนนี้เวปไซด์ Covid-19.in.th ได้ปิดไปแล้ว
หากเจอด่านต้องแสดงเอกสารอะไรบ้างครับ
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
สิ้นเดือนตุลาฯนี้ผ่อนคลายเคอร์ฟิวแล้วคับ ส่วนจังหวัดที่เป็นเส้นทางไปเชียงรายโดยมากก็เป็นแค่พื้นที่ควบคุมสีแดงแต่ไม่จำกัดการเดินทางแล้ว
เดินทางกลางคืนก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรแล้วคับ (ถ้าฉีดวัคซีนแล้วก็เตรียมแค่แอฟหมอพร้อมไว้แสดงใบรับรอง)

สิ้นเดือนตุลาฯนี้ผ่อนคลายเคอร์ฟิวแล้วคับ ส่วนจังหวัดที่เป็นเส้นทางไปเชียงรายโดยมากก็เป็นแค่พื้นที่ควบคุมสีแดงแต่ไม่จำกัดการเดินทางแล้ว
เดินทางกลางคืนก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรแล้วคับ (ถ้าฉีดวัคซีนแล้วก็เตรียมแค่แอฟหมอพร้อมไว้แสดงใบรับรอง)
ขอบคุณครับ
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
ตามความเห็นท่านบนเลยครับ

จันทร์ที่ 1 พ.ย. นี้ ยกเลิกมาตรการฉุกเฉินแล้วครับ

ออฟไลน์ EDS

ตอนนี้ยกเลิกเคอร์ฟิวทุกพื้นที่ เว้น 7 จ.แดงเข้ม
ประกอบด้วย จังหวัดจันทบุรี จังหวัดตาก จังหวัดนครศรีธรรมราช จังหวัดนราธิวาส จังหวัดปัตตานี จังหวัดยะลา และจังหวัดสงขลา
จริงๆ กรุงเทพน่าจะแดงข้นเลยนะเพราะติดมากสุดแต่ไม่เคอร์ฟิว
รักษาตัวเองให้ดีกันนะครับ

Gunther

• บุคคลทั่วไป
ตั้งแต่ช่วง พฤศจิกายน น่าจะ ยกเลิกมาตรการฉุกเฉินกับเปิดประเทศและผ่อนคลายมาตรการแล้วครับ

ออฟไลน์ REX

2 ปี นี้ เหนื่อยจริงๆ เซ็งโควิด

ออฟไลน์ Fly to dream

เคอฟิวน่าจะกลับมาหลังปีใหม่ครับ ช่วงนี้ก็ตามสบาย หลัง 31ตค
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
2 ปี นี้ เหนื่อยจริงๆ เซ็งโควิด

ส่วนตัวรู้สึกว่าอาจจะมีปีที่ 3 อีกจังครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ตอนนี้ยกเลิกเคอร์ฟิวทุกพื้นที่ เว้น 7 จ.แดงเข้ม
ประกอบด้วย จังหวัดจันทบุรี จังหวัดตาก จังหวัดนครศรีธรรมราช จังหวัดนราธิวาส จังหวัดปัตตานี จังหวัดยะลา และจังหวัดสงขลา
จริงๆ กรุงเทพน่าจะแดงข้นเลยนะเพราะติดมากสุดแต่ไม่เคอร์ฟิว
รักษาตัวเองให้ดีกันนะครับ
ขอบคุณครับ