ผู้เขียน หัวข้อ: Haval H6 ตอนนี้ เจอ Defect มากน้อยแค่ไหน ครับ  (อ่าน 11995 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
Haval H6 ตอนนี้ เจอ Defect มากน้อยแค่ไหน ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 11:09:00 »
Haval H6 ตอนนี้ เจอ Defect มากน้อยแค่ไหน ครับ
พอดี อยากหา ข้อมูล เพื่อตัดสินใจครับ
แฝงตัวในคลับ มีแต่ สาย อวย 555  ;D

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
Re: Haval H6 ตอนนี้ เจอ Defect มากน้อยแค่ไหน ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 11:12:58 »
ผมก็ตามครับ ตัด comment อวยๆออก

ก็มีบ้างเล็กน้อย แต่ส่วนใหญ่เค้ามาเร็วเคลมเร็ว รถเสียปุ้บมี จนท. เข้าชาร์จในคอมเม้นเลย เลยไม่ค่อยแดงเดือด

reliable ส่วนตัวมองว่ายังสู้เจ้าตลาดไม่ได้ (ก็แน่สิ) แต่รับมือได้ดี

ถ้าระยะยาวรอดูอีกนิด ตอนนี้รถยังไม่เยอะมากอาจจะไหว แต่อนาคตขายดีๆ คนเยอะๆ จะยังบริการดีอยู่มั้ย

เอาใจช่วย gmw นะ ดูเค้าจริงจัง product ก็โอเคอยู่

ออฟไลน์ [J]e[w]

Re: Haval H6 ตอนนี้ เจอ Defect มากน้อยแค่ไหน ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 11:15:31 »
ผมว่าเขาดูจริงจังกับการแก้ปัญหามากกว่าเม้งอีก
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 11:20:11 »
ในคลับมีแต่สายอวยจริงครับ อวยจนจนบางทีจะอ้วกเลยถ้าเสพเยอะๆ

เท่าที่ตามมาระบบมันเยอะจัด เอ๋อกันบ่อยๆ แต่มีคนของ Gwm ในนั้นเลย เค้าไม่ให้รอนาน และขึ้นยานแม่กันเยอะเหมือนกัน

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 11:49:57 »
ถ้ามีปัญหา แล้วมีเจ้าหน้าที่เข้าช้อนปัญหา และ แก้ไขเร็ว ก็ยังดี ถือว่ามีความรับผิดชอบดี

ดีกว่า ทำเป็นไม่รู้ร้อนรู้หนาวเหมือนบางยี่ห้อ ที่ผู้ใช้ต้องมาโวยเอง

แต่เหมือนท่านบนบอก ในคลับเหมือนสายอวยเยอะมาก ทั้ง 2 ยี่ห้อ พี่น้องจีนเลยทีเดียว

ออฟไลน์ HLRx

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 11:50:41 »
ปัญหา เรื่อง lane keep เค้าแก้ไขไปยังครับ
ผมว่าน่าตกใจสุดแล้ว รถดุ๊กดิ๊ก ซ้ายทีขวาที ถ้าไม่ปิดระบบนี้ คนนั่งมีอ๊วกแตก อ๊วกแตน

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 11:58:33 »
เท่าที่ตาม ถือว่ามีจุกจิกระดับนึงแล้วครับ
ส่วนมากจะเป็นระบบไฟ Malfunction , ระบบจ่ายน้ำมัน
ยังถือว่าน้อยกว่า MG , ปั๊มติ๊ก Mazda แต่เยอะกว่าเจ้าตลาดญี่ปุ่นแน่ๆ

แต่สำคัญที่ว่า การ take action คือไวมากกกกกกก
ไวจนผมอยากซื้อมาใช้เองเลยตอนนี้ จากที่เคยมีอคติไป
ไม่ปล่อยให้ยืดเยื้อ รับมือแก้ไขดี ทำให้ลูกค้าสบายใจในเบื้องต้นได้
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Superpong

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 12:13:49 »
จากที่อยู่ในกลุ่ม ปัญหาระดับรุนแรงน้อยกว่ารถญีปุ่นและ MG มากครับ มีแต่ปัญหาทั่วไปของรถที่มีซอฟท์แวร์เยอะ
และที่ต้องชมคือ GMW ตอบสนองไวมากและติดตามเคสได้ดี ไม่มีชักช้าเลย Take action ปัญหาไวมาก

โดยรวมถือว่าทำได้ดีสำหรับหน้าใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2021, 12:44:00 โดย Superpong »

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 12:19:16 »
ก็เห็นมีบ้างนะครับ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 12:26:41 »
ปัญหา เรื่อง lane keep เค้าแก้ไขไปยังครับ
ผมว่าน่าตกใจสุดแล้ว รถดุ๊กดิ๊ก ซ้ายทีขวาที ถ้าไม่ปิดระบบนี้ คนนั่งมีอ๊วกแตก อ๊วกแตน

ดูคลิปรีวิวใหม่ๆช่วงวันนี้ดูครับ แก้ไปเยอะแล้ว แต่รถยังย้วยเพราะช่วงล่างนิ่มไปที่ความเร็วสูงอยู่นิสนึง

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 13:09:49 »
รอดูสัก 1 ปี ครับ ปัญหาประจำตัวต่างๆคงมีให้เห็นเยอะมากขึ้น

ออฟไลน์ prakob.p

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 13:32:16 »
เห็นเขาตาม  Apple Car Play กันอยู่ครับ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 14:04:53 »
เห็นเขาตาม  Apple Car Play กันอยู่ครับ
มีแล้วไม่ใช่รึครับ เหมือน good cat
เพราะมันยกมาจาก H6

รึว่า h6 ยังไม่ได้อัพเดท แล้วจะอัพเดทเมื่อไหร่ ยังไงหนอ รึว่าจะota

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 14:13:22 »
เห็นบ่อยๆก็มี ตัวปั่นไฟเข้าแบต(มั้ง)ที่ทำให้ขึ้นยานแม่บ่อยๆ ส่วนระยะยาวรอดูต่อไปครับ

ออฟไลน์ polwath

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 14:44:36 »
ในคลับมีแต่สายอวยจริงครับ อวยจนจนบางทีจะอ้วกเลยถ้าเสพเยอะๆ

เท่าที่ตามมาระบบมันเยอะจัด เอ๋อกันบ่อยๆ แต่มีคนของ Gwm ในนั้นเลย เค้าไม่ให้รอนาน และขึ้นยานแม่กันเยอะเหมือนกัน

ผมกลัวตรงที่ GWM/Haval จะได้ชื่อเสียงจากกองอวยแนวนี้เหมือนที่เกิดกับ MG เนี่ยสิ ก็ดูว่าทางค่ายเขาจะจัดการยังไงมากกว่า

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 15:02:18 »
ผมว่าต้องรอดูอีก 2-3 ปีครับ พอรถในตลาดเยอะแล้ว ดูสิว่าจะเจออะไรบ้าง และจะรับมือยังไง

ยิ่งถ้าตัว Jolion เข้ามา คงเพิ่มยอดขายได้อีกเยอะเลย

Gunther

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 18:25:05 »
Haval H6 แทบไม่เจอ Defect เลยครับ รถรุ่นนี้ยอดขายดีมากๆ แถมเปิดตัวไม่ถึงปี ยอดขาย Haval H6 ขึ้นมาเป็นที่ 1 ในบรรดา C-SUV

Forty Five

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 20:25:06 »
Haval H6 แทบไม่เจอ Defect เลยครับ รถรุ่นนี้ยอดขายดีมากๆ แถมเปิดตัวไม่ถึงปี ยอดขาย Haval H6 ขึ้นมาเป็นที่ 1 ในบรรดา C-SUV

ใช่ครับ GWM ดีจริงๆครับ รับรองในอนาคต คนไทยจะนิยม GWM มากขึ้น เหมือนที่ คนไทยนิยม Toyota ในตอนนี้

ออฟไลน์ nutvas

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 21:10:50 »

ใช่ครับ GWM ดีจริงๆครับ รับรองในอนาคต คนไทยจะนิยม GWM มากขึ้น เหมือนที่ คนไทยนิยม Toyota ในตอนนี้

บางทีก็แอบสงสัยว่า 2 Users นี้คือคนเดียวกันรึป่าว รูปโปรไฟล์คล้ายกันมาก มองผ่านๆ นี่แยกไม่ออกเลย แถมชอบ Quote ข้อความตอบโต้กันเองด้วย 5555

ออฟไลน์ bobbyroll

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 22:09:19 »
ตอบในฐานะคนใช้เองครับ
-Software ยังมี Bugs บ้าง แต่โดยรวมยังโอเค , รอUpdate ใหม่
-ช่วงล่างสำหรับผม นุ่ม สบาย กำลังดี ไม่ใช่สายซิ่ง
-ปัญหาด้านอื่นๆ ผมยังไม่เจอครับ
-การตอบสนองของ Dealer เร็วมาก ริดตามเคสและ Feedback หลังการขายตลอด
-ผม Happy กว่าใล้ Crv Diesel ครับ 😁
-รับความเสี่ยงได้ สำหรับ Brand ใหม่ , แต่ดูแล้ว GWM ไม่ได้มาเล่นๆ

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2021, 00:14:06 »

บางทีก็แอบสงสัยว่า 2 Users นี้คือคนเดียวกันรึป่าว รูปโปรไฟล์คล้ายกันมาก มองผ่านๆ นี่แยกไม่ออกเลย แถมชอบ Quote ข้อความตอบโต้กันเองด้วย 5555
ผมว่าคนเดียวกันครับ  เห็นชมดันทุกค่าย

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2021, 03:44:02 »
ตอบในฐานะคนใช้เองครับ
-Software ยังมี Bugs บ้าง แต่โดยรวมยังโอเค , รอUpdate ใหม่
-ช่วงล่างสำหรับผม นุ่ม สบาย กำลังดี ไม่ใช่สายซิ่ง
-ปัญหาด้านอื่นๆ ผมยังไม่เจอครับ
-การตอบสนองของ Dealer เร็วมาก ริดตามเคสและ Feedback หลังการขายตลอด
-ผม Happy กว่าใล้ Crv Diesel ครับ 😁
-รับความเสี่ยงได้ สำหรับ Brand ใหม่ , แต่ดูแล้ว GWM ไม่ได้มาเล่นๆ

พบปัญหาจอกดยากตอนรถวิ่งมั้ยคับ หมายถึงตอนรถวิ่งแล้วมันสั่นจนมือเราจะแตะไปโดนให้ถูกจุดยาก ส่วนตัวผมแค่จะปรับแอร์ city ที่เป็นปุ่มสัมผัสยังลำบากเลย

ออฟไลน์ bobbyroll

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2021, 22:12:35 »
กดยากพอควรครับ หลังๆ ผมใช้สั่งเสียงครับ ใช้บ่อยๆ จะจำคำสั่งที่เราใช้บ่อยๆ ไม่กี่อย่างครับ