ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเปลี่ยนโช็ค civic dimension 05 ครับ  (อ่าน 937 ครั้ง)

ออฟไลน์ newfuture

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามเปลี่ยนโช็ค civic dimension 05 ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2021, 01:20:56 »
พอดีเข้าศูนย์เปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องครับ ทีนี้ช่างแจ้งว่า โช็คเริ่มไม่ค่อยดีแล้วน่ะครับ

เสนอราคามาสองหมื่นกว่าบาท รวมพวกสปริงกับยางเบ้าโช็คด้วย ราคานี้ถือว่าถูกหรือแพงครับ

คันก่อนๆที่ผมเคยใช้ เปลี่ยนพวก cockpit 4 ต้นหมื่นนิดๆ สัมยพวก exsior น่ะครับ

แล้วก็พวกกระบะ สี่ต้นก็หมื่นต้นๆ เลยเจอราคาเลยถอยก่อนครับ

ถ้าเปลี่ยนใหม่ อยากให้นุ่มขึ้นน่ะครับ

ออฟไลน์ Teera

• Hero Member
Re: รบกวนสอบถามเปลี่ยนโช็ค civic dimension 05 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2021, 06:35:07 »
ศูนย์ก็ราคานั้นแหละครับ
เปลี่ยนข้างนอกได้ครับ
มีทั้ง แบบแท้ เทียบ หรือ ยี่ห้ออื่นๆ เช่น Monroe Kayaba