ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นพี่ๆถามถึง prius กัน มาไรมาให้ดูครับ  (อ่าน 7625 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
 นี่ครับ แหล่งข่าว เค้าบอกจะเปิดตัวภายในปลายเดือนตุลาคมถึงเดือนพฤศจิกายนครับ http://manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9530000143580

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: เห็นพี่ๆถามถึง prius กัน มาไรมาให้ดูครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 18:32:38 »
ไม่เลวครับ ถ้าไม่เกิน 1.2 ล้าน

ไม่งั้นคงหนีไปหา Camry หมด
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ karataekung

• Newbie
  • *
Re: เห็นพี่ๆถามถึง prius กัน มาไรมาให้ดูครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 18:36:53 »

รออยู่ครับ...
 :)

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 19:20:38 »
น่าจะเป็นคำตอบสุดท้ายสำหรับผม รถในระดับราคา 1 ล้านบาท+ ช่วงปลายปีนี้
ขอแค่ 20 กิโล/ลิตร อย่างอื่นไม่ค่อยสนใจ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 19:40:24 »
ผมว่า 1.2ล้านก็คิดกันหนักแล้วนะ  ถ้าในตัวล่างหั่นoptionจากตัวบนกันมากๆ ผมว่าหนักเอาเรื่องเลยนะ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 19:48:31 »
ผมว่า 1.2ล้านก็คิดกันหนักแล้วนะ  ถ้าในตัวล่างหั่นoptionจากตัวบนกันมากๆ ผมว่าหนักเอาเรื่องเลยนะ
ผมว่าตัวบนคงหั่นออฟชั่นจาก Ver.US มาแล้วส่วนนึง
แล้วตัวล่างหั่นอีก จะเหลืออะไร?
เศษพรีอุสงั้นเหรอ? 55

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 20:27:27 »
สงสัยมาถึงไทยคงเหลือแค่ตัวถังกับเครื่องยนต์+มอเตอร์ไฟฟ้าแหงเลย  :P
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 20:29:15 »
สงสัยมาถึงไทยคงเหลือแค่ตัวถังกับเครื่องยนต์+มอเตอร์ไฟฟ้าแหงเลย  :P

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 20:37:34 »
ปีหน้าคงมีแต่หัวข้อแนะนำเลือกซื้อรถ รถใหม่ๆเปิดตัวเยอะจริงๆครับ

Prius สวย น่าซื้อจริงๆครับ กลัวอย่างเดียวบ้านเราน้ำท่วม แต่ก็เห็นว่าไม่มีปัญหา แต่ก็อดสงสัยไม่ได้ครับ
 ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2010, 21:37:45 โดย udis »

ออฟไลน์ chai99

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 21:32:26 »
โชคดีจัง กำลังเลือกซื้อรถใหม่อยู่พอดี มาได้จังหวะ รอๆ มาเร็วๆจริงๆเถอะ

ออฟไลน์ UkKuP

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 22:17:00 »
เงินดาวน์พร้อม

รอเปิดตัว

มาโชว์รูมเมื่อไร เจอกันนะ น้องพรีอุสสสสสสสสสสส

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 22:42:05 »
และแล้วจากที่ได้เจอกันไม่กี่วันก่อน
คราวนี้จะสอยมาจอดโรงรถที่บ้านให้ได้
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 22:50:42 »
นอนรอเลยล่ะกันครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 23:44:32 »
ขอบคุณครับ สุดท้ายมันก็ใกล้เข้ามาเรื่อยๆ!!

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 02:01:33 »
ภายในสวยมากมายเลย ชอบตรงมีที่วางของใต้คอนโซลกลาง ไม่เหมือนใครดี

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:27:28 »
ภายในสวยมากมายเลย ชอบตรงมีที่วางของใต้คอนโซลกลาง ไม่เหมือนใครดี

วอลโว่ รุ่นใหม่ๆ ที่วางคอนโซลลอยตัวก็มีแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ chai99

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 11:18:09 »

จริงหรอครับเพราะกลัวภายในของ toyota จะทำไม่สวย
ได้ยินอย่างนี้ค่อยดีใจหน่อย เพราะกำลังคิดจะซื้อพอดี
เพราะรูปต่างๆเห็นแค่ด้านนอก ดู OK เลยสำหรับผม

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 15:26:36 »
ขอราคาต่ำกว่านี้ได้มั้ย  สัก   9.8  แสน  ยังพอไว้  ทำใจเรื่องออฟชั่นล่ะ :'( :'(ขอแค่ airbag 2 ลูก  ตัวถังเครื่องยนต์+มอเตอร์ไฟฟ้า   วิทยุ cd mp3 aux  เบาะหนัง  ขอแค่นั้น  แล้ว   

ถ้าราคานี้ได้จริง           จะบอกลา เจ้า fd ไป                 

ปล  น้อยใจ   :'(  บ้านเราภาษีแพงจัง  จะซื้อรถ ช่วยโลก  ค่าตัวพี่แก แพงจัง :'(

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 17:04:03 »

วอลโว่ รุ่นใหม่ๆ ที่วางคอนโซลลอยตัวก็มีแบบนี้ครับ

อืมจริงแฮะ แถมสวยกว่าด้วย มาแนวบางเฉียบวัสดุอลูมิเนียมเหมือน iphone เลย

ออฟไลน์ Cube

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 20:29:07 »
ถอดอะไรก็ถอด แต่ขอมี VSC นะจ๊ะ

ออฟไลน์ Rung

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 07:21:10 »
ราคาฟันHeadlightmag 1,200,00 บาท ครับ ข้อมูลนี้เป็นรุ่นที่ผลิตในญี่ปุ่นส่งไปขายในสิงคโปร์ ราคาขายที่นี้ 120,000 เหรียญ ถ้าอยากรู้ว่าเท่าไหร่ก็เอา 23 คูณเอานะครับ เอามาให้ดูเพื่อเปรียบเทียบกับรุ่นที่จะมาประกอบขายในไทย

Engine   
Engine capacity      1,797 cc
Engine type           4-cylinders in-line DOHC VVT-i
Compression ratio  13
Bore x Stroke        (80.5 x 88.3) mm
Power                  99 bhp
Torque                 142 Nm

Performance   
Fuel consumption 30.4 km\L

Misc technical data   
Transmission         ECVT (A)
Drive type             FWD

Measurements   
Body type               Hybrid
Dimensions            L4460 xW1745 x H1490)mm
Wheelbase              2,700mm
Min turning radius   5,200mm
Kerb weight            1,350kg
Fuel tank capacity    45L

Brakes   
Front                     Ventilated disc
Rear                      Disc

Suspension   
Front                    Strut type coil spring
Rear                     Torsion beam type coil spring

Safety features   
Number of airbags      6
ABS                          Yes
Traction control         Yes

Driver's features   
Controls on steering wheel    Yes
Push start engine button       Yes
Auto headlights                   Yes
Rain sensing wipers             No
Electrical retractable side mirrors   Yes
Paddle shifters                    No
Cruise control                     Yes
Electric park brake button     No
Foot brake                          Yes

Security features   
Remote alarm                     Yes
Immobiliser                        Yes
Smart key                          Yes
Remote boot release            No
Electric tailgate                    No

Exterior features   
HID headlights                   Yes
Front fog lamps                  No
Sport rims                         15"   
Reverse sensors                 Yes
Side mirror indicators         Yes
Sunroof / moonroof            No

Interior features   
Auto climate control aircon     Yes
Rear aircon                           Yes
Audio system                        Yes
Audio Aux/USB Port               Yes
Driver's electric seat               No
Driver's memory seat             No
Passenger's memory seat       No
Knockdown rear seats           Yes
Leather seats                       No
Leather steering wheel          No

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 08:52:18 »
ไม่รู้ว่าจะมี Option หลังคาโซลา เปล่า เพราะเมืองไทย เหมาะมากเพราะมีที่จอดรถกลางแจ้งเยอะ

เอาแสงมาทำให้อุณหภูมิภายในรถ ลดลง อุปกรณ์จะได้มีอายุยืนยาว พร้อมชาร์ตไฟเข้าแบตได้อีก

แล้วไม่ทราบว่า รุ่นประกอบไทย มันจะมี สายไฟไปเสียบไฟที่บ้านได้เปล่าครับ หรือต้องใช้เครื่องชาร์ตไฟเข้าแบต

>:(

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 10:36:02 »
ไม่รู้ว่าจะมี Option หลังคาโซลา เปล่า เพราะเมืองไทย เหมาะมากเพราะมีที่จอดรถกลางแจ้งเยอะ

เอาแสงมาทำให้อุณหภูมิภายในรถ ลดลง อุปกรณ์จะได้มีอายุยืนยาว พร้อมชาร์ตไฟเข้าแบตได้อีก

แล้วไม่ทราบว่า รุ่นประกอบไทย มันจะมี สายไฟไปเสียบไฟที่บ้านได้เปล่าครับ หรือต้องใช้เครื่องชาร์ตไฟเข้าแบต

>:(

แบบปลั๊กอิน จะตามมาทีหลังครับ