โพลล์

ชอบ
18 (32.7%)
เฉยๆ
18 (32.7%)
ไม่ชอบ
19 (34.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 53

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนเคยใช้ honda lanewatch หน่อยใช้รถรุ่นไหน ชอบ หรือ ไม่ชอบ ครับ ?  (อ่าน 5142 ครั้ง)

ออนไลน์ spn

• Hero Member
ไม่เคยใช้ lane watch แต่เคยนั่ง accord เพื่อน
ส่วนตัวชอบ BSM มากกว่า เพราะ BSM จะเตือนทั้ง มอไซด์ที่แทรกเราทางซ้ายตอนเราเลี้ยวซ้าย และเตือนทั้งรถที่มาทางเลนขวา ขับ ตจว ก็ช่วยผมไว้หลายครั้ง เวลาจะออกขวา มีเสียงเตือน
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมชอบ lw มากกว่าน่ะ มีนเห็นด้านซ้ายชัดดี ฝนตก็ไม่มีปัญหา
ส่วน bsm มันมีแต่ไฟ และเราก็ต้องมองหามันอีก มอไซ รถข้างๆ ก็เตือนหมดจนน่ารำคาญ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
ชอบครับ ใช้ใน G9 มุมมองกว้างเห็นได้ว่าออกไปได้แค่ไหน มุดออกซ้ายได้กว้างเห็นข้าม 2 เลนครับ

ฺBSM ผมเห็นแค่ไฟกะระยะได้ไม่แม่นเหมือน LW 

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ไม่เคยใช่นะครับ แต่จากปสก.การขับรถมา blind spot ที่น่ากลัวจริงๆ อยู่ฝั่งขวามากกว่า

ออฟไลน์ Tae_Gunner

• Jr. Member
  • **
ไม่เคยใช้ แต่ที่อ่านมาผมคิดว่า ปัญหามันไม่ใช่ระบบไม่ดี แต่ปัญหาคือให้มาฝั่งซ้ายฝั่งเดียว ลองให้มา 2 ฝั่งผมว่าไม่น่ามีปัญหาและแถมน่าจะใช้ดีกว่า BSM

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ถือว่าช่วยได้มาก กรณีเปลี่ยนเลนไปทางซ้าย หรือ เลี้ยวซ้าย
มีปัญหาตอนใช้ google map นำทาง จากโทรศัพท์อยู่ในเมืองแล้วจอเปลี่ยนการแสดงผลเมื่อเราเปิดไฟเลี้ยวซ้ายครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Newhang

blind spot ที่ผมใช้เกือบไม่มีประโยชน์กับผมเลย (ถ้ากระจกมองข้างรถปกติ ไม่มีมุมอับ)

ผมไม่เคยใช้ lane watch เพราะไม่ซื้อ honda มา10กว่าปีแล้ว
แต่ผมคิดว่ามันดีนะ ให้ซ้ายขวาและใช้จอแยกจะดีมาก เหมือนที่หลายคนบอกว่าถ้านำทางอยู่ มันจะไม่เห็น map ชั่วขณะ

ออฟไลน์ sudlor_gang

Honda Lanewatch ในอนาคตไม่เกิน 10 ปีข้างหน้า ก็จะกลายเป็นอุปกรณ์มาตรฐานติดรถไว้ทุกรุ่น

กลับกันเลย คิดว่า 10 ปีคงเลิกใช้ทั่วโลก เพราะตอนนี้หลายๆประเทศมีแต่ตัดออก
ไม่ถึง 10 ปีหรอกครับ 3ปี ยังใช้อยู่ก็เก่งแล้ว

ออฟไลน์ SM.

ดีกว่าไม่มีอะไรมาเลย
แต่ถ้าให้เลือก lanewatch กับ bsm ผมจิ้ม bsm แบบไม่คิดเลยครับ

ออฟไลน์ Slow But Sure

FK RS
มีดีกว่าไม่มี แต่จะรำคาญตอนเปิด Map แล้วต้องเลี้ยวซ้าย คือพอตบไฟเลี้ยว ภาพขึ้นมาไม่เห็นแผนที่ ถ้าเส้นทางที่ไม่ชินจะรู้สึกกะลำบากจะถึงทางเลี้ยวยังวะ

ออฟไลน์ Tak

• Full Member
ชอบ BSM มากกว่า แต่ต้องทำงานร่วมกับการดึงพวงมาลัยและสั่นเตือนด้วยถึงจะมีประสิทธิภาพดีสูงสุด

ส่วน lanewatch สำหรับผมมีก็เหมือนไม่มี เพราะเคสส่วนใหญ่เกิดขึ้นจากคนขับไม่ได้มองด้านข้างให้ดีก่อนจะทำการเปลี่ยนเลน ดังนั้นถึงจะมีจอมาให้ดูแต่ถ้าไม่ดูก่อนก็หลีกเลี่ยงอุบัติเหตุไม่ได้อยู่ดี