ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูการบ้านของเด็กประเทศที่มีแบรนด์รถยนต์เป็นของตัวเองกันครับ  (อ่าน 2452 ครั้ง)

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

• Sr. Member
การบ้านเด็กป.1 แต่ต้องจำรุ่นรถสัญชาติตัวเองได้อย่างเนี้ยอะเหรอ5555

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
ตอนเด็ก ๆ นั่งทายรถยนต์วิ่งผ่านไปมากับเพื่อน
ส่วนใหญ่ทายถูก เพราะรถสมัยก่อนไม่ได้ใช้คอมออกแบบ
แนวทางแต่ละยี่ห้อยังชัดเจน
ดูสมัยนี้ ทายรถจีนให้ถูกยี่ห้อนี่ ผมว่า AI ยังตายแน่

ออฟไลน์ Symphonic

สอบตำรวจรึเปล่าครับ เคยเห็นเอกสารอบรมอยู่
เป็นประโยชน์ในการจดจำรูปพรรณสัณฐาน ใช้เวลาแจ้งเหตุ

ไม่งั้นเราก็จะได้ยินประโยคที่ว่า
“สกัดจับ คนร้ายหลบหนี้ด้วยรถยนต์สีขาวไม่ทราบรุ่น ไม่ทราบยี่ห้อ…”

… แล้วจะจับกันยังไงฟระ …

ออฟไลน์ alpha14

ถ้าเป็นข้อสอบของเด็กประถมจริงก็ต้องยอมรับว่าเขารู้จักสอนให้เด็กรักในแบรนด์ประเทศของตัวเอง ชาตินิยม แต่รถของเขาก็คุณภาพดีพอสมควรเลยนะทั้งช่วงล่างและความทนทาน

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
บางคันมันก็บ่งบอกจากป้ายทะเบียนอยู่แล้วนะ 5555555555
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Tien.W

ตอนเด็ก ๆ นั่งทายรถยนต์วิ่งผ่านไปมากับเพื่อน
ส่วนใหญ่ทายถูก เพราะรถสมัยก่อนไม่ได้ใช้คอมออกแบบ
แนวทางแต่ละยี่ห้อยังชัดเจน
ดูสมัยนี้ ทายรถจีนให้ถูกยี่ห้อนี่ ผมว่า AI ยังตายแน่

เด็กๆชอบเล่นเหมือนกัน

เวลาไปบ้านยาย ที่บุรีรัมย์ นั่งหน้าบ้าน นานๆรถผ่านที มองไฟหน้าแล้วทาย แทบไม่พลาด อิอิ

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
สอบตำรวจรึเปล่าครับ เคยเห็นเอกสารอบรมอยู่
เป็นประโยชน์ในการจดจำรูปพรรณสัณฐาน ใช้เวลาแจ้งเหตุ

ไม่งั้นเราก็จะได้ยินประโยคที่ว่า
“สกัดจับ คนร้ายหลบหนี้ด้วยรถยนต์สีขาวไม่ทราบรุ่น ไม่ทราบยี่ห้อ…”

… แล้วจะจับกันยังไงฟระ …
นึกถึงบางเคสเลย เหมือนเคยได้ยิน เวลาตำรวจเรียกยี่ห้อ หรือ รุ่นรถผิด  :'(

ออฟไลน์ Pattana.JWatts

• Newbie
  • *
คุณพ่อผมเคยพาผมไปนั่งรถเล่นทั่ว กทม สมัยประถม โชคดีมีคุณลุงทำธุรกิจขายอะไหล่รถและน้ำมันเครื่อง เลยจำได้ซะเยอะ 555