ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำยาง hyundai staria หน่อยครับ ไม่เคยใช้รถประเภทนี้มาก่อน  (อ่าน 2840 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shaq32

• Newbie
  • *
โดยปกติก็ใช้ Subaru Forester ซึ่งเป็นยาง BS Dueler hp sport ผมก็ว่ามันโอเคนะ
แต่ไปออก Hyundai Staria มาอีกคัน แล้วยาง Hankook ติดรถคือหวาดเสียวมาก
ด้วยความที่ไม่เคยแตะ Hankook มาก่อนเลย หรือฟีลรถมันอาจจะคนละแบบ เลยรู้สึกหวาดเสียวไปเอง
ก็เลยอยากลองเปลี่ยนยางดู ไปหาใน Google ตามขนาดยางคือ 235/55R18 มันขึ้นว่าเป็นยาง SUV ทั้งนั้นเลย
รถตู้ขับหน้าอย่าง Staria จะใส่ได้มั้ยครับ แล้วรุ่นไหนจะโอเค ขับไม่เร็วมาก 80-120 ชิวๆ
พาลูกหลานกับคนแก่ไปเที่ยว แล้วก็ด้วยความที่อยู่เชียงราย อาจมีขึ้นดอยบ้าง

เล็งๆไว้ก็มี

1. BS Dueler hp sport
2. BS Alenza 001
3. MICHELIN LATITUDE SPORT 3
4. MICHELIN LATITUDE TOUR HP
5. Toyo PROXES CR1

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tsengok

• Newbie
  • *
ผมใส่ใน alphard ก็ mc primacy suv ครับ
และเพิ่งได้ h1 มา เจ้าของเดิมก็ใส่ตัวนี้

ออฟไลน์ Akrachai

• Sr. Member
 toyo tranpath lu2

ออฟไลน์ seeker

• Hero Member
เป็นผมไม่ 1 ก็ 2 ครับ mc มันยางเก่าละ

ออฟไลน์ Shaq32

• Newbie
  • *
ผมใส่ใน alphard ก็ mc primacy suv ครับ
และเพิ่งได้ h1 มา เจ้าของเดิมก็ใส่ตัวนี้

แสดงว่าเค้าลดแก้มลงนิดนึง  เพราะมันไม่ตรง size 235/55R18

ออฟไลน์ InBkk

ใช้ได้ทั้งยางรถตู้ และยางรถ SUV ครับ ไม่ควรใช้ยางรถเก๋ง เพราะรับน้ำหนักได้ไม่ดีพอ

ออฟไลน์ Tien.W

Alenza 001 คือ ตัวต่อ จาก HP Sport ... ถ้าประทับใจ HP Sport คุณจะรัก Alenza 001 ยิ่งขึ้นครับ นุ่มขึ้น เงียบขึ้น และ หนึบขึ้น ลืม Lattitude Sport 3 ไปได้เลยครับ (ยกเว้น คุณต้องการนิ่มๆอย่างเดียว)

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
นั่งเต็มตลอด tranpath lu2