ผู้เขียน หัวข้อ: // สรุปยอดจองรถยนต์ทั้งหมด Motor Expo 2021 30 พ.ย.-12 ธ.ค. 64 รวม 31,583 คัน //  (อ่าน 5245 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
สรุปยอดจองรถยนต์ทั้งหมด Motor Expo 2021 รวม 31,583 คัน (ลดลง 6.4%)
3 แบรนด์ยอดจองเติบโตสูงสุด คือ Lexus, Porsche, Peugeot !
พร้อมตัวเลขทุกแบรนด์ เปรียบเทียบกับปีก่อนหน้า

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/motor-expo-2021-booking-cars/

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
ตกใจยอด lexus กับ porsche โตขึ้นมาก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Lexus นี่ต้องยกให้ NX เลยนะ
ทำมาดีจริงรอบนี้ คนมาดูไม่ขาดสาย ผมเข้าไปนั่งยังอยากได้เองเลย

Nissan… เค้าคงพอใจยอดแค่นี้
แต่ถ้าคิดว่ามีไม่รู้กี่ Line Up แล้วยังขายแพ้แบรนด์ที่ Line Up น้อยกว่าก็ต้องคิดกันได้ล่ะนะ

Toyota ยอดพุ่งวันสุดท้ายอีกล่ะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ nnss

Benz ขายดีกว่า BMW แทบจะสองเท่าเลยทั้งๆที่หั่นออฟชั่นขนาดนี้
ตราดาวก็คือตราดาวจริงๆครับ ปีหน้าก็หั่นออฟชั่นต่อไปเพราะขายดีเหมือนเดิม
ไม่รู้ยอดรวมทั้งปี BMW ยังนำอยู่ไหม

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ตลกนิสสัน ตรงแพ้ ซูซูกิ นี่แหละ  ;D

ออฟไลน์ Superpong

• Full Member
ทำมาดีจริงรอบนี้ คนมาดูไม่ขาดสาย ผมเข้าไปนั่งยังอยากได้เองเลย

แต่ถ้าคิดว่ามีไม่รู้กี่ Line Up แล้วยังขายแพ้แบรนด์ที่ Line Up น้อยกว่าก็ต้องคิดกันได้ล่ะนะ

Toyota ยอดพุ่งวันสุดท้ายอีกล่ะ

์New NX นี่น่าจะมาแรงจริงๆ วันที่ผมไปแน่นบู้ทเลย รออยู่นานกว่าจะเข้าไปดูรถได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2021, 15:45:29 โดย Superpong »

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
GWM มีไม่กี่รุ่น ยังขายได้เยอะนะ  :o

ออฟไลน์ Symphonic

โปรดสังเกต วันสุดท้าย MG มียอดจองสูงสุด 555++

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

ค่ายดาวเกือบติด TOP 5 ถ้าวันแรกมียอด และเฉลี่ยๆวันอื่นๆเพิ่มนิดหน่อย ติดแน่ ขนาดตัดของ คนบ่น ยังขายดี

ออฟไลน์ Sleepy Boy

โห Porsche ขายได้มากกว่า Audi แสดงว่าคนรวยไม่กระเทือนกับเศรษฐกิจ

ออฟไลน์ polwath

Nissan เอ้ย ไม่คิดจะแก้ไขอะไรเลยเหรอ ยอดลดจากปีที่แล้วเกินครึ่งแค่ค่ายเดียว ขนาด Mitsubishi ในเครีอเดียวกันยังขายได้ดีกว่าอีก ผมว่าบริษัทควรจะทำอะไรได้แล้วนะ

ส่วน GWM นี่มาแรงจริงๆ ตั้งแต่ปีแรกเลย ส่วน Mazda ที่มีปัญหามาไม่รู้จบ ยังปิดยอดขายได้ไม่แพ้เจ้าตลาดเลยแฮะ แม้แต่ MG ก็ยังไปได้สวยเช่นกัน บางส่วนก็มาจาก Cyberster ที่มาโชว์ในงานด้วย อีกส่วนก็รถสวยในราคาที่ถูกกว่าเจ้าอื่นๆ พอสมควร

ออฟไลน์ SM.

Volvo น่าจะคาดหวังตัวเลขมากกว่านี้นะครับ

ออฟไลน์ spn

ตกใจยอด lexus กับ porsche โตขึ้นมาก
porche มีรถที่น่าสนใจหลายตัวนะครับ
macan 2022 เริ่ม 4.69 ล้าน สวยด้วย
taycan 6.7 ล้าน แถมกำลังอยู่ในกระแสรถ EV
ส่วน cayenne E hybrid ก็ขายดีอยู่แล้ว
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ axister

lexus อานิสงส์ nx หรอครับเนี่ย

ทำราคาลงมาหลายๆโมเดลก็จริงแต่ไม่คิดว่าจะพุ่งขนาดนี้

porsche เข้าใจว่าราคามันลงมาเยอะ เพราะไฮบริดบางโมเดลด้วยเลยทำราคาลงมาได้เยอะ

lexus กด fsport อีกนิสสิครับ มาถูกทางแล้วนะ  :-X

ออฟไลน์ kiwiwi

สำหรับ MB คงเหมือนมือถือยี่ห้อหนึ่ง ถึงถ่ายกลางคืนไม่ค่อยดี ไม่มีกล้อง optical periscope zoom หลายๆเท่าเหมือนคนอื่นเขา

คนก็ยังแห่ซื้อ แน่นอนจริงๆ

ออฟไลน์ sudlor_gang

มือถือไม่ได้ขายกล้อง แต่ขาย OS และ  Ecosystems นะ

ออนไลน์ IS2000

ผมว่า Lexus ทำราคาออกมาดีๆก็ขายได้เยอะครับ รถหลายรุ่นเซ็ทติ้งออกมาถูกใจลูกค้าฝั่งเอเชียมากกว่าค่ายยุโรปด้วย
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ tswift

• Jr. Member
  • **
คนซื้อตราดาว ซื้อแบรนด์ไม่ได้ซื้อออฟชั่น...  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ AkE

แหม่ Top5 นี่ Social network บ่นเพียบ ยอดขายเพียบ 55555

ออฟไลน์ GT3

ตราดาวก็เหมือนพวกกระเป๋า นาฬิกา แพงๆ นั่นแหละ การใช้งานเป็นเพียงส่วนหนึ่งเท่านั้น

ออฟไลน์ Superpong

แหม่ Top5 นี่ Social network บ่นเพียบ ยอดขายเพียบ 55555

เป็นรถที่โดนแซะเยอะสุด แถมมีเพจอวยที่แซะประจำ

แต่ไม่มีผลกับยอดขายเลย  :D :D :D

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
Toyota ที่ 1 ขวัญใจคนไทย…..รถที่ใช้งานได้ทนทานที่สุด

Benz ยอดจองก็พุ่งวันสุดท้ายเช่นกัน

ออฟไลน์ AZMVI

ต้องมองว่า Benz เหมือนเป็นเครื่องประดับมั้งครับ อารมณ์ประมาณว่า มี Rolex มี Chanel ละต้องมี Benz ด้วย :)

ออฟไลน์ blitzpao

เนี่ยเห็นเค้าบอกคนรวยขึ้นจอง Benz เยอะขึ้นผมนี้ขำเลยคือเดี๋ยวนี้ Benz มันไม่ได้ 3 ล้าน + เหมือนสมัยก่อนแล้ว แล้วยิ่งคนใช้  Benz มักสะสม Benz สมมุติฐานยิ่งเพี้ยนใหญ่

ออฟไลน์ EDS

Peugeot นี่ เด่นมาจากตัวไหนเหรอครับ ยอดรวมพุ่งมาเลย

ออฟไลน์ Symphonic

Toyota ที่ 1 ขวัญใจคนไทย…..รถที่ใช้งานได้ทนทานที่สุด

Benz ยอดจองก็พุ่งวันสุดท้ายเช่นกัน

MG พุ่งกว่านะ  ไม่สิ ต้องบอกว่าพุ่งสุด
ถ้าดูวันสุดท้าย MG ยอดสูงสุดในงาน

ออฟไลน์ Pegasus7700

Volvo นี่ได้รับผลกระทบ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ mintz48

• Newbie
  • *
 ;D ;D ;D ;Dวันสุดท้ายมองดูแล้วบางค่ายพากันปั่นยอดจองหรือเปล่ามันโดดสูงผิดปกตินะผมว่า :-\ :-\ :-\
ยังไม่มีลายเซ็นต์