ผู้เขียน หัวข้อ: จะอัพขนาดไซส์รถจาก CHR รบกวนสอบถามว่าคันไหนเวิร์คสุดครับ  (อ่าน 3722 ครั้ง)

ออฟไลน์ puritkitt123

• Newbie
  • *
กำลังมีโปรเจคจะอัพรถรบกวนแนะนำข้อดีข้อเสียหน่อยครับ มีลูกเล็ก1คน เที่ยวทีขนของเยอะพอสมควร อัตราเร่งผมไม่สนใจเพราะผมขับเรื่อยๆ แต่ชอบการขับขี่เล่นโค้งบ้างแต่ละตัวการกินน้ำมันเอาเรื่องไหม รบกวนด้วยครับ ที่หาคือมือสองครับ โฉมปัจจุบัน
1. CRV 2.4 ไม่ขับ4
2. Cx5 2.0

ออฟไลน์ bobsan

• Hero Member

จากตัวเลือก
crv เครื่องมันเก่าไปแล้วครับ
cx5 ก็มีข่าวให้ได้ยินเนืองๆ

ใช้คันเดิมครับ
รอ crv เปลี่ยนโฉมปีหน้าครับ

ออฟไลน์ kentaonline

• Jr. Member
  • **
ทั้งคู่ปรับโฉมปีหน้าครับ ถ้าไม่รีบรอดูตลาดอีกปี

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ถ้าเลือกแค่สองรุ่นนี้ รอครับ ปีหน้ามาใหม่ทั้งคู่
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Carrera

รอตัวใหม่ของทั้งคู่ หรือไปลอง Forestor ว่าใหญ่ขึ้นพอไหม

ในกลุ่มนี้ ส่วนตัวผมจะจิ้ม Forestor ผมว่ามันโปร่งๆโล่งหัวดี แล้วภายในดูถึกๆ ทนๆดีครับ CX5 ออกแนวคุณชาย ส่วน CRV ก็ ฮอนด้า  ครับ  ก็มาตรฐานภายในฮอนด้า เลย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
มือ 2??

ตัด CX-5 โฉมปัจจุบันไปเลยครับ
2.0 โอกาสเจอแจ็คพ็อตปั๊มติ๊กสูงมาก
แล้วเคลมมาใช่จะจบ แก้ part แล้ว แต่ part เดิมยังมีวนในระบบอยู่เลย
แต่ก็ยอมรับว่าเป็นรถที่เหมาะแก่การขับเข้าโค้งที่โตขึ้นจาก C-HR จริง

ลองเปิดใจให้ Forester ไว้ซักหน่อยก็ดีครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ PC CK

เล่นโค้ง cx5น่าจะเด่นกว่าครับ แต่ปั๊มติ๊กก็ลุ้นเอาเรื่องอยู่ครับ
ส่วนcrvก็ตามมาตรฐานเค้าครับ ขับดีขับสบาย โปร่งโล่งกว่า แต่ขับไม่สนุกเท่า ถ้าเอาขนของด้วยcrvอาจตอบโจทย์กว่าครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

CX-5 2.2 ครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

จาก ปสก ขับ mazda มา7 ปี  ปั้มติ๊กเสียไป 2 รอบ รอบนึงท่อแตกในปั้ม อีกรอบตัวปั้มเสีย  โชคดีที่เสียตอนจอดอยู่บ้าน หลังจากนั้นไม่เคยซื้อ mazda อีกเลยครับ
ผ่านไปเกือบ 10 ปี  mazda ก็ยังรักษาคุณงามความดี ปั้มติ๊กเสีย ต่อมา และคงจะตลอดไป ....

ออฟไลน์ AirborneTH

• Full Member
Fortuner GR Sport

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
ชอบเล่นโค้ง CRV ไม่น่าตอบโจทย์ครับ

ส่วน CX-5 ตอบโจทย์เล่นโค้งจริง แต่ตัวรถยังมีปัญหาให้เห็นเรื่อยๆ

เคสนี้ ผมว่าไปดู Forester เพิ่มเติมดีกว่าครับ

ออฟไลน์ deertesla

forestorก็ดว้างขวางนั่งสบายปลอดโปร่งดีครับ แถมได้ขับสี่เกาะโค้งสุดๆด้วย ส่วนcx5ก็ขับสนุกแต่ราคาเท่ากันนี้ไม่ได้ขับสี่แต่เป็น6atซึ่งต่างจากค่ายอื่นที่เป็นcvt นะครับ

Fortuner GR Sport
เค้าบอกชอบเข้าโค้งครับ. เอาเจ้านี่มาคงได้ไปนอนนับหญ้าข้างทางกับอีกอย่างฟอร์จูนเนอร์เป็นรถที่นั่งได้ทรมานมากครับขึ้นลงก็ยากอีก

ออฟไลน์ Devil13

เล่นโค้ง มือ 2
ผมจิ้ม CX-5 ครับ ดูตัวท๊อปลำโพง BOSE ทั้งคัน
ราคาไล่ดีๆครับ ยี่ห้อนี้มือ2 ราคาหล่นเยอะ

ออฟไลน์ Floppy-T

CHR คันเดิมเลยครับ ไม่ได้แคบขนาดนั้น ขนของได้พอสมควรด้วย

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ชอบเล่นโค้ง CX5  ครับ ช่วงล่างแข็งกระด้างเหมือนกระดานโต้คลื่น เมื่อเทียบกับCRV แต่ผมก็ไม่กล้าเล่นฌค้งกับรถยกสูงพวกนี้เลยไม่ได้ทดสอบกับโค้งเองจริงสักทีครับ

ออฟไลน์ Ao_Chosi

โช็คเดิม แต่ชอบเล่นโค้ง ตัด CR-V ทิ้งได้เลยครับ จากใจคนใช้ G5

ออฟไลน์ mongolias

ถ้าอยากสบายใจ ก็หา CRV แล้วก็ปรับปรุงช่วงล่างเอาครับ
CX5 เดิมๆ ขับสนุกกว่า CRV แต่ต้องมาลุ้นเอาว่าจะเจอแจ็คพอตหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ aleebahbah

ถ้าชอบคู่นี้ รอดูปีหน้าดีกว่าครับ
ผมเองก็ใช้ CHR เหมือนจขกท. อยากอัพไซต์เหมือนกัน
แต่เล็ง Camry ไม่ก็ Accord ไว้ ครับ

ออฟไลน์ panupong508

ถ้ากลุ่มนี้เน้นความว่าเป็นรถครอบครัว อยากให้ดูตัว Forester และรอดูตัวปรับโฉมใหม่ครับ ตอนนี้ที่ญีปุ่นเปิดตัวกันไปแล้ว

ออฟไลน์ tleema

CRV ถึงเก่าแต่การดูแลรักษา ไม่ได้รุนแรง กับอีกตัวเลือก

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ใช้ CHR เหมือนเดิมก็ไม่เลวร้ายเท่าไรนะ ถ้าไม่พอจริงๆ ติดแลคหลังคาเพิ่มก็ได้
แต่ถ้าต้องการความโล่ง โปร่ง เข้าออกสะดวก ขนของสะดวก ผมแนะนำ CRV
ส่วน CX5 ขนของได้น้อยหน่อยนะ แต่ขับดี ไม่โปร่งเท่า CRV แต่ก็ไม่ทึบอึดอัดแบบ CHR
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ starlight

ลองรอดู crv ตัวใหม่ดีกว่า   หากรีบใช้ลองเพิ่มตัวเลือก forester ไปลองขับ ใช้งานระบบ AWD ดูครับ

ออฟไลน์ mr.roadster

• **
กำลัง :)มีโปรเจคจะอัพรถรบกวนแนะนำข้อดีข้อเสียหน่อยครับ มีลูกเล็ก1คน เที่ยวทีขนของเยอะพอสมควร อัตราเร่งผมไม่สนใจเพราะผมขับเรื่อยๆ แต่ชอบการขับขี่เล่นโค้งบ้างแต่ละตัวการกินน้ำมันเอาเรื่องไหม รบกวนด้วยครับ ที่หาคือมือสองครับ โฉมปัจจุบัน
1. CRV 2.4 ไม่ขับ4
2. Cx5 2.0

ToyotaCorollaCrossGRSport

:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2021, 12:50:18 โดย mr.roadster »

ออฟไลน์ SM.

CX-5 ครับ

ออฟไลน์ tsubasa

- ชอบเทคโนโลยีโบราณ ออฟชั่นความปลอดภัยสมัยใหม่ไม่มีให้ลูกค้า เลือก CRV

2 ตัวนี้ ผมเลือก cx 5

ออฟไลน์ rvsmart

everest ตัวจะตกรุ่นนี่แหละ ไปลองขับดู

ออฟไลน์ j@ckie

• **
รอดู CRV ตัวใหม่ก่อนก็แล้วกันครับ เผื่อจะมี Hybrid ใช้ CHR ไปก่อน เดี๋ยวจะตกใจกับค่าน้ำมัน

ออฟไลน์ BN`

รอ CRV ตัวใหม่เลยครับ