ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวโคราช มาช่วย รายงานสถานการณ์ น้ำท่วมให้หน่อย ได้ไหมคะ??  (อ่าน 6954 ครั้ง)

alzeto

• บุคคลทั่วไป
เครียดมากค่ะ ไม่รู้ที่ไหน โดนบ้าง แต่แฟนเก่า บอกว่า ตรง บขส โดนไปเรีบยร้อย

กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

เครียดค่ะ  ช่วยรายงานสถานการร์หน่อยด้วยค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ maair

• Jr. Member
  • **
http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9530000146872

เท่าที่ดูจากข่าวก็น่าจะเละทั้งเมืองนะครับ

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
ผมอยู่โคราชแต่อยู่ต่างอำเภออะครับ-..-
เท่าที่ทราบบริเวณที่ท่วมจะเป็นทางด้านซีกของ บ.ข.ส.ใหม่ ตลาดสุรนคร หลังไอทีซิตี้ ซอยโรงพยาบาลมหาราช โรงพยาบาลมหาราช ถนนราชพัด ปักธงชัย เท่าที่รู้ก็ประมาณนี้อะครับ ผมยังไม่กล้าออกจากบ้านเลย กลัวเข้าไปในตัวมาแล้วกลับไม่ได้ ทางกลับบ้านผมก็ท่วม 2 จุดใหญ่ๆซะด้วย แยกจักราช กับหมู่บ้านจามจุรี เลยตามๆข่าวเอาครับ เขื่อนปล่อยน้ำมาเรื่อยๆ ฝนก็เดี๋ยวหหยุดเดี๋ยวตกอีก ยังไงใครอยู่โคราชก็ระวังกันด้วยนะครับ ส่วนบ้านผมยังปลอดภัยแฮะๆ แต่คืนนี้ไม่รู้จะเปนไง ระแวกบ้านเริ่มโดนไปทีละนิดแล้วครับ

ออฟไลน์ =TUM=

หาไว้ใช้สักคันน่าจะเข้าท่า

ออฟไลน์ tigger53

• Newbie
  • *
    • สถานที่ท่องเที่ยว
เราอยู่กทม.แต่บ้านเราอยู่แถวจอหออ่า แม่บอกว่า น้ำท่วมสี่แยกไฟแดงตรงจอด้วย รถเล็กใหญ่วิ่งไม่ได้เลย บ้านเราก็ท่วมถึงบันไดขันที่สองละ เป็นห่วงแม่จัง แม่บอกว่าตั้งแต่เกิดมาเพิ่งเคยเหนโคราชน้ำท่วมหนักก้คราวนี้แหละ เหนแม่บอกว่าที่โรงบาลเซนส์แมรี่ อ่า ท่วมหลังคารถตู้เลย สู้ ๆ นะคะ ชาวโคราช เป็นกำลังใจให้ค่า คนโคราชบ้านเดียวกัน

ออฟไลน์ G FORCE

• Jr. Member
  • **
น้องที่เป็นทหารเรือคนนึงนั่งรถบัสผ่าน ตัวเมืองเมื่อคืนนี้ 17/10/53 บอกว่า "อีก 1 คืบถึงมืบจับประตูรถเก๋งครับ

ออฟไลน์ pinquino

• Newbie
  • *
น้องที่มีบ้านแถวถนนจอหอ บอกว่าน้ำเข้าบ้านแล้วค่ะ น้องเร่งรุดกลับบ้านด่วนไปแล้วค่ะ ส่วนแถวนี้(อยุธยา) แถวมหาราช บ้านกลายเป็นเกาะกลางน้ำไปแล้วค่ะ

alzeto

ถ้าตอบมาแบบ นี้  ริงโกะเครียดแล้วค่ะ แล้วจะบอกว่า รถไปจอดอยู่ที่นั่นค่ะ  ป่านนี้โดนน้ำไปเรียบร้อย  เครียด...............

เฮ้อ ร้อยวันพันปี เ้พิ่งจะประสบนะคะ  เครียดเลยค่ะ 

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ jiew

• Newbie
  • *
เมื่อคืนจะหาข่าวอ่านเรื่องน้ำท่วม เพราะต้องกลับจากเขาใหญ่เลยได้เว็บนี้มาครับ
http://www.kctv.co.th/live

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
สุดสัปดาห์นี้มีงานรับปริญญาที่ ม.เทคโนสุรนารี ด้วยอ่ะ..

โดนน้ำท่วมทั้งทางตัวเมือง และทางปักธงชัยเลยอ่ะ.. :'(
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ nuttapatJazz

วันที่21นี้ผมจะไปแถวๆบ้านซับใต้ ไม่รู้จะไปได้รึเปล่า

:'( :'(
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าโคราชเป็นได้ถึงขนาดนี้
แล้ว 2 สัปาห์ข้างหน้า พวกเราที่ กทม จะเป็นยังไงบ้างละเนี่ย?

โอย ไม่อยากคิด

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
แถวบ้านผมคงจะไม่ท่วม (หวังว่านะ) เพราะใกล้สถานที่ราชการ ทั้ง มทบ.11 รัฐสภา ถ้าท่วมนี่คงมึนเลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

dogclubs

ที่ขอนแก่น เฉยๆอะ  ว่าจะไปชะอำ แต่ไปไม่ได้เลย

แล้วเขาใหญ่ล่ะครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
 ม.เทคโนสุรนารี หนักไหมครับ จะไปยินดีกับหลาน หน่อย สงสัยจะอด !!
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Tonaka

พรุ่งนี้กลับบ้านที่โคราช  แล้วมากลับมารายงานให้ครับ

ที่แน่ๆๆ ที่บ้านผมปัจจุบัน ยังรอด แต่บริเวณโดยรอบ อย่างน้อยก็ครึ่งแข่ง หล่ะครับ
ส่วนบ้านหลังเก่า อยู่ใน ร.พ.มหาราช  ไม่เหลือครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เป็นกำลังใจให้ะพีน้องชาวโอราชทุกท่านครับ

เท่าที่ผมอ่านๆจากที่มีคนรายงานกันมา น่าจะเละกันครึ่งค่อนเมืองละครับ

ใครจะใช้ถนนเส้นมิตรภาพก็เช็ดเส้นทางกันด้วยนะครับ

สุดสัปดาห์นี้มีงานรับปริญญาที่ ม.เทคโนสุรนารี ด้วยอ่ะ..

โดนน้ำท่วมทั้งทางตัวเมือง และทางปักธงชัยเลยอ่ะ.. :'(

คาดว่างานคงโดนยกเลิกละครับ ไม่น่าจะรอดได้ ถึงจะจัดได้แต่บัณฑิตจะเดินทางกันยังไงละครับนั่น น้ำท่วมทางซะขนาดนั้น

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
แล้ว 2 สัปาห์ข้างหน้า พวกเราที่ กทม จะเป็นยังไงบ้างละเนี่ย?

พี่จิมมี่เตรียมหาที่จอด City ที่ใหม่แล้วยังครับ

ออฟไลน์ CRO

นี่จะเข้าอีกลูกละ ใหญ่กว่าเดิมอีก สงสัยเละหมดแหงๆ น่าสงสารมากครับ

เราจะรวมเงินและสิ่งของจากสมาชิกไปบริจากช่วยผู้ประสบภัยจะดีไหมครับ?

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
น้องที่มีบ้านแถวถนนจอหอ บอกว่าน้ำเข้าบ้านแล้วค่ะ น้องเร่งรุดกลับบ้านด่วนไปแล้วค่ะ ส่วนแถวนี้(อยุธยา) แถวมหาราช บ้านกลายเป็นเกาะกลางน้ำไปแล้วค่ะ

แล้วที่อ่างทองเป็นอย่างไรบ้างครับ เป็นห่วงที่บ้านและน้องเทียน่าซาลาเปามากๆ อาทิตย์หน้าจะกลับบ้านได้มั้ยเนี่ย???

ที่ลพบุรีก็จมน้ำไปแล้วนิครับ เพื่อนอยู่โรงงานน้ำตาลท่าหลวงบอกเหมือนติดเกาะ

ออฟไลน์ motion

น้ำจากโคราช ไม่ไหลผ่าน กทม ครับ พี่จิมมี่ สบายใจได้

แต่พายุที่จ่อเข้ามาอีกลูกนี่ ระวังตัวกันไว้นะครับ...

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG

น้ำจากโคราช ไม่ไหลผ่าน กทม ครับ พี่จิมมี่ สบายใจได้

แต่พายุที่จ่อเข้ามาอีกลูกนี่ ระวังตัวกันไว้นะครับ...
สบายใจไม่ได้อ่ะครับ
กทม. จะท่วม ไม่ใช่น้ำจากโคราชครับ..
แต่มาจากน้ำเหนือไหลบ่ามาตามแม่น้ำเจ้าพระยาน่ะครับ.
มาเสริมกับน้ำทะเลจะหนุนช่วงวันที่ 23-27 อ่ะครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ motion

สบายใจไม่ได้อ่ะครับ
กทม. จะท่วม ไม่ใช่น้ำจากโคราชครับ..
แต่มาจากน้ำเหนือไหลบ่ามาตามแม่น้ำเจ้าพระยาน่ะครับ.
มาเสริมกับน้ำทะเลจะหนุนช่วงวันที่ 23-27 อ่ะครับ..

โอ้โห้.....น้ำทะเลหนุน เข้าถึงบ้านพี่จิมมี่เลยเหรอครับ ว่าแต่ บ้านพี่จิมมี่อยู่แถวไหนอ่ะครับ ผมไม่รู้