ผู้เขียน หัวข้อ: // Hyundai CRETA : B-SUV 5 ที่นั่ง เบนซิน 1.5 CVT เตรียมเปิดตัวในไทย มีนาคม //  (อ่าน 5694 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Hyundai CRETA : B-SUV / Crossover เตรียมเปิดตัวในไทย มีนาคม 2022 นี้ !
เบนซิน 1.5 CVT เบาะ 5 ที่นั่ง อาจได้ Panoramic Sunroof, Active Safety เต็มระบบ

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/hyundai-creta-b-suv-coming-soon-thailand/

ออฟไลน์ Staples

จะราคาชน ZS รึเปล่านะ ลุ้นๆ

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
พัฒนาร่วมกับมิสซูป่ะเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ I-PULSE

ไฟหน้าอะไรจะบังเอิจเหมือมิตซูเกิน

ออฟไลน์ SM.

จะมีคนบ่นว่าอืดมั๊ย เพราะ 1.5 ลิตร ไม่มีตัวช่วยด้วย

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

เดาว่าน่าจะใกล้เคียง หรือ สูงกว่านิดหน่อยครับ

ออนไลน์ MyName

• I'm............................
ผมเคยเจอโฉมเก่าที่อินเดีย
คันประมาณ ZS เลยครับ ดูไกลๆ แอบใหญ่กว่านิดๆ ด้วย

แต่ Hyundai Thailand ไม่เคยขายถูกครับ บอกเลย!!
ผมว่าราคาอาจมีแถวๆ Jolion หรือ Kicks เลยแหละ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ KTN88

สวยแต่ภายนอก ภายในนี่ดูสะเปะสะปะมาก

ออฟไลน์ bobsan

มันดูเฉยๆไปหมด
ขายได้ดีหรือไม่ ผมว่าอยู่ที่ราคาอย่างเดียวแล้ว

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
รอลุ้นเลยครับ Hyundai จะได้มีหลากหลายรุ่นที่จำหน่ายในไทย แต่สำหรับผม รอลุ้น Ioniq 5 มากกว่าครับ

น่าจะแพงกว่า ZS เล็กน้อยครับ

ออฟไลน์ deertesla

ผมว่าทรงมันเชยๆนะ  เชยกว่ารถในกลุ่มนี้เลย  เชยกว่าคิ้กเสียอีก

คันประมาณ ZS เลยครับ ดูไกลๆ แอบใหญ่กว่านิดๆ ด้วย

แต่ Hyundai Thailand ไม่เคยขายถูกครับ บอกเลย!!
ผมว่าราคาอาจมีแถวๆ Jolion หรือ Kicks เลยแหละ
เห็นด้วยครับน่าจะแพง

ออฟไลน์ ไทบ้าน

แจ้งล่วงหน้าหลายเดือนแบบนี้ก็ดีนะครับ คนไทยจะได้เริ่มเก็บเงิน
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

Nynewwy_JRW

• บุคคลทั่วไป

ผมก็คิดแบบนั้นครับ เพราะอินโดนีเซีย ตัวท็อปก็ราคา 399.000.000 IDR แปลงเป็นบาท ≈ 939,000 THB แล้ว ยังไงก็น่าจะเหยียบหลักล้านในตัวท็อป ราคาน่าจะชนกับ Kicks เต็ม ๆ เผลอ ๆ แพงกว่าด้วย

ออฟไลน์ blitzpao

รอ ionniq 5 นะถ้าทำราคาสัก 1.2 ล้าน มีตลาดแตกแน่นอน ส่วนราคาผมว่าน่าจะเท่ากับที่อินโดนะครับเวลานำเข้าน่าจะต้องเอาราคาขายหน้าโรงงานรึป่าว เพราะเป็นการนำเข้าโดยบริษัทลูกไม่ใช่บริษัทที่ 3

ออฟไลน์ boogie2020

สมัยก่อนบ้านเราราคารถเกาหลีถูกกว่ารถญี่ปุ่น แต่ในตลาดโลกตอนนี้ไม่ใช่ละ  แต่เข้ามารอบนี้ น่าจะแพงกว่ารถจีนแน่ ๆ 
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ mongolias

จะเอาอะไรมา โปรโมทเป็นจุดขายล่ะนี่

ออฟไลน์ zeriw009

เชียร์ค่ายนี้ครับ อยากให้เอาหลายๆรุ่น หลายๆ segment มาขาย ใจคอจะขายแค่รถตู้
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ AgentMolder

ทำไมกระจังหน้า มันช่าง Dynamic shield เหลือเกิน

ออฟไลน์ luxifer

• mcshop (Mc Jeans official online store)
คนส่วนใหญ่ซื้อเพราะหน้าตาและราคา ฮุนไดคงต้องพยายามทำราคาให้เป็นจุดขายให้ได้
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ deertesla

ผมก็คิดแบบนั้นครับ เพราะอินโดนีเซีย ตัวท็อปก็ราคา 399.000.000 IDR แปลงเป็นบาท ≈ 939,000 THB แล้ว ยังไงก็น่าจะเหยียบหลักล้านในตัวท็อป ราคาน่าจะชนกับ Kicks เต็ม ๆ เผลอ ๆ แพงกว่าด้วย
ผมว่าความสวยมันสวยน้อยกว่ายี่ห้ออื่นๆเค้าครับรูปทรงดูเชยแถมแรงม้าก็น้อยกว่ายี่ห้ออื่น