ผู้เขียน หัวข้อ: + เบอร์ชัวว์ พี่อู๊ด ครับ [มีแต่รูปภาพครับ] +  (อ่าน 31159 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: + เบอร์ชัวว์ พี่อู๊ด ครับ [มีแต่รูปภาพครับ] +
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 13:19:48 »
1.2 ล้าน หนะ ราคาตัวท็อป เน่อ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Re: + เบอร์ชัวว์ พี่อู๊ด ครับ [มีแต่รูปภาพครับ] +
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 13:44:33 »

อ๊ะ ข่าวดีอะ

ออฟไลน์ karataekung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 14:02:43 »

แล้วตัวต่ำสุดอ่ะครับ เท่ารัย?

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 14:18:19 »
ตัวท็อป1.2  ล้าน   ทำให้แอบมีหวังนิดๆ ขอ ให้ตัวล่างต่ำกว่า1ล้านสาธุ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 14:48:11 »
1.2 โอ้ววววววววววววววววววววววววววววว ราคาเตะตา ก๊อดดดดด  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 14:59:37 »
เรื่องกันน้ำ ถ้าทำได้ดีเท่า Camry จะดีมากๆ เลยนะครับ

มาคงไม่ด้อยกว่าแน่นอน
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 15:57:51 »
ถ้าเลือกได้ผมชอบที่จะใช้ของที่มีคุณภาพและรูปร่างที่ดีมาจาก Original Manufacturer แบบที่ไม่ต้องไปแต่งอะไรมันมาก

ถ้า toyota เอาล้อลาย standard มาใส่ให้ Prius โอกาสก็คงหริบหรี่ที่จะหาล้อแบบ sport original มาใส่ได้ง่ายๆ แล้วพวกล้อแต่งต่างๆผมว่ามันยังไม่เข้ากับตัวรถเท่าไร

รถที่เป็น Hybrid แบบ Prius ล้อแบบ Sport จากโรงงานมันดูลงตัวที่สุด และถ้าสังเกตดูดีดีจะเห็นว่าล้อถูกออกแบบให้ต้านลมน้อยที่สุดเหมือนลาย standard แต่สวยกว่าจม

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 16:06:56 »
ถ้าเลือกได้ผมชอบที่จะใช้ของที่มีคุณภาพและรูปร่างที่ดีมาจาก Original Manufacturer แบบที่ไม่ต้องไปแต่งอะไรมันมาก

ถ้า toyota เอาล้อลาย standard มาใส่ให้ Prius โอกาสก็คงหริบหรี่ที่จะหาล้อแบบ sport original มาใส่ได้ง่ายๆ แล้วพวกล้อแต่งต่างๆผมว่ามันยังไม่เข้ากับตัวรถเท่าไร

รถที่เป็น Hybrid แบบ Prius ล้อแบบ Sport จากโรงงานมันดูลงตัวที่สุด และถ้าสังเกตดูดีดีจะเห็นว่าล้อถูกออกแบบให้ต้านลมน้อยที่สุดเหมือนลาย standard แต่สวยกว่าจม

ต้องรอดูว่า Toyota จะมีล้อลายพิเศษขายเป็น accessories แบบเดียวกับลายของญี่ปุ่นมาด้วยรึเปล่านะครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Re: + เบอร์ชัวว์ พี่อู๊ด ครับ [มีแต่รูปภาพครั
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 16:23:42 »
เราจะใช้จะเรียกชื่อของ Prius เป็น พี่อู๊ด แล้วใช่ไม๊ครับ อิอิ

สรุปว่า ทาง HLM ได้ตั้งชื่อเรียกกันเล่นๆ ว่า พี่อู๊ด อย่างเป็นทางการ ฮิ้วๆๆๆ

555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2010, 16:53:52 โดย last_dezember »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 16:28:47 »
พี่อู๊ด จงเจริญ!!!

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 16:33:45 »
ถ้า 1.2 ล้าน เป็นตัวท๊อป แล้วนิสัยพี่โต จะทำออกมา 3-4 รุ่นย่อย

เพราะฉะนั้น ราคาตัวล่าง อาจไม่ถึงล้าน เป็นไปได้น่ะเนี่ย

ออฟไลน์ spiralis

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 16:35:25 »
ตัวนี้จะเริ่มขายเมื่อไหร่หรอครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 16:46:54 »
เรื่องล้อสำหรับผมคงมีแค่จำใจใช้ หรือไม่ก็ไม่ซื้อไปเลย
เรื่องว่าจะมาเปลี่ยนล้อคงยากครับ :P

ออฟไลน์ rincivil

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 17:14:39 »
ล้อแบบนี้ก็สวยดีนะครับ ถ้าคนจะซื้อจริงๆล้อคงไม่ใช่ปัญหาใหญ่อะไร มันเปลี่ยนกันได้
แต่ขัดใจไม่มี ซันรูฟ+โซล่าเชล์ ผมว่ามันเท่ดีนะ จะไ้ด้ไฮเทค สุดๆแบบไม่มีกั้ก

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 17:16:08 »
เรื่องล้อสำหรับผมคงมีแค่จำใจใช้ หรือไม่ก็ไม่ซื้อไปเลย
เรื่องว่าจะมาเปลี่ยนล้อคงยากครับ :P

เหมือนผม ไม่ชอบเปลี่ยนอะไรเลย ถ้าไม่จำเป็น

ชอบใช้ของเดิมๆ ที่มากับมันนั่นล่ะ

อ้อ แล้วผมก็ไม่รู้ว่าสวยหรือไม่สวยใช้อะไรตัดสินน่ะ

แต่ผมว่าล้อที่เห็นในโบวชัวร์ก็สวยดีน่ะ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 17:40:01 »
ใกล้งาน Motor Expro แ้ล้วด้วย

เป็นรุ่นนึงที่ชวนทำให้ตื่นเต้น กันเลยนะ >_<"

ย้ายมาเป็นสาวก Toyota ดีหรือเปล่านะ มีอะไรให้ลุ้นอยู่เรื่อย อิอิ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 17:43:00 »
ใกล้งาน Motor Expro แ้ล้วด้วย

เป็นรุ่นนึงที่ชวนทำให้ตื่นเต้น กันเลยนะ >_<"

ย้ายมาเป็นสาวก Toyota ดีหรือเปล่านะ มีอะไรให้ลุ้นอยู่เรื่อย อิอิ

ถ้ารุ่นล่างๆ ดูคุ้มค่ามากๆ ราคาไม่แรง งานนี้อาจมีสาวกเพิ่มอีกตรึมเลยครับ

ออฟไลน์ Gopz

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 00:35:18 »
แล้วมี solar roof ไหมอะครับ อยากทราบ
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 01:03:30 »
แล้วมี solar roof ไหมอะครับ อยากทราบ
ดูจากรูปแล้ว ไม่มีแน่นอนครับ
(แต่ก็ไม่แน่ อาจเป็น Option)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 11:44:31 »
รุ่นนี้ มี Airbags กี่ใบเหรอครับ
พอดีอยากได้อุปกรณ์ความปลอดภัยมากกว่าน่ะ

ฮี่ ฮี่
 ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 12:29:39 »
รุ่นนี้ มี Airbags กี่ใบเหรอครับ
พอดีอยากได้อุปกรณ์ความปลอดภัยมากกว่าน่ะ

ฮี่ ฮี่
 ;D
เป็นไปได้สูงว่าจะเป็น 8 ใบตามตลาดโลก
(ถ้าโรคขี้งกกำเริบก็ 2 ลูก)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Gopz

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 12:58:34 »

ฮี่ ฮี่
 ;D
เป็นไปได้สูงว่าจะเป็น 8 ใบตามตลาดโลก
(ถ้าโรคขี้งกกำเริบก็ 2 ลูก)

ผมว่าแบบนี้ 4 ใบน่าจะเต็มทีแล้วนะ
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB