ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำศูนย์บริการ TOYOTA  (อ่าน 4212 ครั้ง)

ออฟไลน์ SneerSun

• Newbie
  • *
แนะนำศูนย์บริการ TOYOTA
« เมื่อ: มกราคม 31, 2022, 07:36:19 »
สวัสดีครับ พอดีผมออกรถที่ Toyota Buzz สาขาแถวๆรามอินทรา

แต่มีปัญหาตั้งแต่ก่อนได้รถ จนกระทั่งได้รถ  ฟิล์มกรองแสงก็มีปัญหา ช่างติดฟิล์มมาแก้ก็มีรอยคัตเตอร์บาด แถมจะให้รับผิดชอบก็แทบจะปัด

ซึ่งกำลังจะครบการเข้าตรวจเช็คระยะ  1 เดือน

อยากทราบว่า ถ้าไปใช้บริการศูนย์อื่นแทน พวก K motor หรือเจ้าอื่นๆจะดีกว่าไหมครับ ไม่ค่อยสบายใจแล้ว

แนะนำ ศูนย์ TOYOTA แถวที่ทุกท่านคิดว่า ดี ไว้ใจได้ มากกว่านี้ ให้ผมทีครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: แนะนำศูนย์บริการ TOYOTA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2022, 10:04:08 »
แถวรามอินทรา มี TOYOTA กรุงไทย ครับ

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2022, 14:18:25 »
TBS ศรีนครินทร์ ศูนย์ใหญ่ของTMTดูแลเองครับ

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2022, 17:56:22 »
K motor เลี่ยงได้เลี่ยงครับ ทุกศูนย์เลย

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2022, 19:51:20 »
ใช้ กรุงไทย กม9 อยู่ครับ ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ red898

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2022, 21:45:24 »
ต้องทำความเข้าใจก่อนนะครับว่า ศูนย์บริการเค้าชำนาญในการซ่อมบำรุง รับประกันในเงื่อนไขรถสภาพปกติอยู่แล้วครับ
แต่ ติดฟิล์ม ใส่ล้อแม็ก หรืออะไรที่นอกเหนือ มันไม่ได้อยู่ในขอบเขตความชำนาญหรือความรับผิดชอบครับ

ติดฟิล์ม ควรไปร้านฟิล์ม
ถ่วงล้อ ตั้งศูนย์ล้อแต่ง ควรไปร้านล้อนั้นครับ
เช็คระยะ ซ่อมรถในเงื่อนไขปกติ ศูนย์โตโยต้า มักทำได้ตามมาตรฐาน(แต่ก็ไม่ได้ดีหหรือเนี้ยบนัก) ไม่ต้องกังวลครับ

ออฟไลน์ TanTai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2022, 23:01:40 »
Toyota Libra มาตราฐานญี่ปุ่นครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2022, 23:09:51 »
ต้องทำความเข้าใจก่อนนะครับว่า ศูนย์บริการเค้าชำนาญในการซ่อมบำรุง รับประกันในเงื่อนไขรถสภาพปกติอยู่แล้วครับ
แต่ ติดฟิล์ม ใส่ล้อแม็ก หรืออะไรที่นอกเหนือ มันไม่ได้อยู่ในขอบเขตความชำนาญหรือความรับผิดชอบครับ

ถ่วงล้อ ตั้งศูนย์ล้อแต่ง ควรไปร้านล้อนั้นครับ
เช็คระยะ ซ่อมรถในเงื่อนไขปกติ ศูนย์โตโยต้า มักทำได้ตามมาตรฐาน(แต่ก็ไม่ได้ดีหหรือเนี้ยบนัก) ไม่ต้องกังวลครับ

เรื่องฟิล์ม ผมไม่เห็นด้วยนะครับ
ในเมื่อการติดฟิล์มนั้นเป็นสิ่งของที่ทางดีลเลอร์โชว์รูมได้ให้เป็นงานบริการก่อนออกรถ
ไม่ว่าจะให้เป็นของแถมหรือของจ่ายเงินเพิ่มมาก่อนออกรถก็ตาม
ทางดีลเลอร์เองก็ต้องมีหน้าที่ในการรับผิดชอบการติดฟิล์มให้ลูกค้าให้ดี
ต่อให้ทางศูนย์จะติดเองหรือหรือไปดีลจ้างข้างนอกมา ยังไงก็ต้องเป็นความรับผิดชอบภายใต้ดีลเลอร์นั้นครับ
ไม่อย่างงั้นถ้าไม่ได้อยู่ในความรับผิดชอบ ก่อนออกรถก็ให้เป็นส่วนลดเงินสดหรือไม่รับการติดฟิล์มตั้งแต่แรกเลยดีกว่าครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ SneerSun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2022, 05:53:54 »

เรื่องฟิล์ม ผมไม่เห็นด้วยนะครับ
ในเมื่อการติดฟิล์มนั้นเป็นสิ่งของที่ทางดีลเลอร์โชว์รูมได้ให้เป็นงานบริการก่อนออกรถ
ไม่ว่าจะให้เป็นของแถมหรือของจ่ายเงินเพิ่มมาก่อนออกรถก็ตาม
ทางดีลเลอร์เองก็ต้องมีหน้าที่ในการรับผิดชอบการติดฟิล์มให้ลูกค้าให้ดี
ต่อให้ทางศูนย์จะติดเองหรือหรือไปดีลจ้างข้างนอกมา ยังไงก็ต้องเป็นความรับผิดชอบภายใต้ดีลเลอร์นั้นครับ
ไม่อย่างงั้นถ้าไม่ได้อยู่ในความรับผิดชอบ ก่อนออกรถก็ให้เป็นส่วนลดเงินสดหรือไม่รับการติดฟิล์มตั้งแต่แรกเลยดีกว่าครับ

ผมเห็นด้วยครับ อย่างผม จะขอไม่ติดฟิล์มแถม ก็ไม่ได้ส่วนลด เพราะบอกว่าดีลกับ 3M ไว้แล้ว

สุดท้ายก็ต้องยอมติด แล้วก็มีปัญหา เพราะช่างมาติดที่ศูนย์ ไม่เนี๊ยบเท่าติดที่ร้านข้างนอก /ที่ทำการตัวเองอยู่แล้วครับ

ของผมติดรอบสอง ไม่แน่ใจเลยว่า รอยคัตเตอร์ มาจากช่าง หรือจากไหน พลาดเองด้วยที่ไม่ระวัง และไม่ให้เขาไปทำในจุดที่มีกล้องวงจรปิด

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2022, 07:15:52 »
ถ้าเหตุที่เกิด มาจากพนักงานเขาจริง แจ้ง สนญ. เลย

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2022, 07:23:38 »
ผมออกรถ buzz วิภาวดีแต่เข้าเช็คระยะที่ libra เกษตรนวมิน ตลอดครับ บริการดี

ออฟไลน์ zumo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2022, 13:29:52 »
ออกรถที่ libra เกษตร เช็คระยะที่นี่มาตลอด จนครั้งนึ่งทำอะไรพลาดซักอย่างผมจำไม้ได้
ย้ายมาเข้าศุนย์ที่ libra วัชรพล ก็ทำดี จบปัญหาครับ  แต่ก็มีข้อผิดพลาดเหมือนกันสั่งเปลี่ยนคอลโซล
พอนัดรับรถ ผมตรวจแล้วมีสั่งแก้ไขพลาสติกเคากดไม่ลงล๊อค  ก็ต้องคอยดู แต่เรื่องคุมเวลา งานซ่อมสี โอเคครับดี