ผู้เขียน หัวข้อ: // ยอดจดทะเบียน รถพรีเมียมในไทย ปี 2021 : BMW คว้าแชมป์ฉิวเฉียด | Audi +34.8% //  (อ่าน 4297 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ยอดจดทะเบียน รถพรีเมียมในไทย ปี 2021 : BMW ครองแชมป์
เฉือนชนะ Mercedes-Benz เพียง 96 คัน ทางด้าน Audi
เติบโตสูงสุด +34.8%

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/premium-sales-registration-2021/

ออฟไลน์ mxmx

• Sr. Member
อยากให้ ออดี้ทำ bsi แบบ bm บ้าง ยอดน่าจะขึ้นอีกเยอะ

ออฟไลน์ Slow But Sure

รุ่นที่แสดงในภาพอันนี้มีนัยยะมั้ยครับ ว่าเป็นรุ่นที่ขายดีสุด

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เหมือนถ้าจำไม่ผิด ตลาดรถยุโรป เหมือน MB จะเป็นที่ 1 ในกลุ่มนี้มาตลอดหรือป่าว

เพราะยอดจองพวกงาน Motor Show หรือ Motor Expo เอง ก็เหมือนจะ MB อยู่ที่ 1 ตลอด

BMW เพิ่งมาเป็นที่ 1 ยอดขาย ปี 2021 นี้หรือป่าว  :-\ :-\ :-\

รุ่นที่แสดงในภาพอันนี้มีนัยยะมั้ยครับ ว่าเป็นรุ่นที่ขายดีสุด

ไม่น่าจะแบบนั้นนะครับ เพราะ BMW 2 Series ผมเห็นบนถนนแทบจะนับคันได้เลยนะ น้อยมาก ตัวขายดีจริง น่าจะ BMW 2 Series มากกว่า

ออฟไลน์ nnss

MB หั่นออฟชั่นขนาดนี้ยังตามแค่ร้อยคัน ไม่มีเหตุผลที่ต้องอัดออฟชั่นมาเลยจริงๆ ปีหน้าขับแบบโล้นๆกันต่อไป

ออฟไลน์ sudlor_gang

เหมือนจะขาดแบรนด์จากอังกิกไปนะครับ

ออฟไลน์ polwath

ขอแจ้งเจ้าของกระทู้ว่าในตารางยอดขาย มีสลับรูป Logo กับยี่ห้ออยู่ครับ ของ Audi กับ Mini รบกวนแก้ไขก้วยครับ

ออฟไลน์ mongolias

ยอดขายนี้ MB TH จะแก้เกมส์ยังไงหนอ
หลังๆนี้ ฝั่ง MB ติดลบเรื่องการแก้ปัญหา รวมถึงการบริการหลังการขายมากกว่า BM

ออฟไลน์ shando

MBตอนนี้เหมือนเหนือกว่าBMWแค่เรื่องการออกแบบภายในเลยจริงๆ

ส่วนเรื่องเครื่อง ออปชั่น ความทนทาน บริการหลังการขายนี่แพ้หมด

ออฟไลน์ Superpong

• Full Member
จริงๆถ้าเป็นไปได้ อยากให้แจกแจงไปเลยว่า แต่ละกลุ่ม เช่น ซีดานขนาดเล็ก, กลาง. ใหญ่ หรือ SUV เป็นอย่างไร

ออฟไลน์ REX

ปีนี้ คาดว่า benz คงทวงคืน สำเร็จ

ออนไลน์ XMSL

รวมรถไฟฟ้าด้วยแล้วใช่มั้ยครับ เข้ามารอเชียร์ EV วอลโว่  ::)

ออฟไลน์ Tak

• Full Member
ปีนี้ MB น่าจะแซงได้ละครับ ได้ C และ S model change มาเพิ่มยอด

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
นี่ขนาดหั่นแค่ของออก ราคายังไม่เพิ่ม ยอดยังดี สูสีคู่แข่ง

ปีนี้ดั๊มราคาขึ้นไปอีก ถ้ายังสูสีอยู่ก็ ไม่มีอะไรจะพูดกับตราดาวยุคนี้ล่ะครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Akrachai

ทุกวันนี้แถบจะเห็นสัดส่วนรถบนท้องถนนเป็น benz bmw 20%-25% ของท้องถนนไปละ แบรนด์ยุโรปอื่นๆให้เพิ่มอีก 5%-15%

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
สู้ๆนะครับ Benz อย่างน้อย C220d W206 มาไทยเดือนหน้า รับรองแซง BMW แบบพุ่งไกลแน่นอนครับ

320d M Sport สิ ขายดีที่สุด ถ้าเทียบกับ 220i Gran Coupe M Sport รู้สึกว่าแคบมากๆ แคบกว่า Benz A-Sedan อีกครับ

ออฟไลน์ PC CK

Miniยอดขนาดนี้เลยหรอครับ
ปกติขับไปมา เจอTTบ่อยจริงๆ
แต่miniไม่ได้เห็นบ่อยอะไรขนาดนั้น
ส่วนเลกซัสก็ตามนั้น ทำราคานี้ เป็นอภิมหาพรีเมี่ยมต่อไปครับ
ส่วนMB ไม่มีอะไรจะพูดครับ เห็นเยอะจริงๆ วันนี้ขับขึ้นเหนือเจอE300eบ่อยมากจริงๆ

ออฟไลน์ Boatcommando

• Jr. Member
  • **
เหมือนจะขาดแบรนด์จากอังกิกไปนะครับ
Jaguarนี่เลิกหวังแข่งเลยครับ ราคาเทียบSegmentเดียวกันคือไปไกลมาก ต้องใจรัก และเงินถึงจริงๆ(แต่รถมันก็สวยจริงๆนะครับ ไม่เถียง)

จริงๆถ้าเป็นไปได้ อยากให้แจกแจงไปเลยว่า แต่ละกลุ่ม เช่น ซีดานขนาดเล็ก, กลาง. ใหญ่ หรือ SUV เป็นอย่างไร
เข้าใจว่ายอดแบ่งละเอียดแบบนี้ ค่ายรถจะไม่ค่อยประกาศครับ เดี๋ยวคู่แข่งรู้ว่ารถกลุ่มไหนขายดี แล้วไปพัฒนามาแข่งบ้าง
Current Cars
1996 - Merc E200 (W124)  :-*
2022 - BMW 530e Elite (G30 LCI)

Past
2000 - Honda Civic (EK)
2003 - Honda Accord 2.0 (G7)  :-*
2015 - Honda Accord Hybrid (G9)  :-\

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
เชียร์ออดี้ครับ สักวันต้องซื้อมาขับให้ได้เลย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

ช่องว่าง 1 2 กับ 3 4 เยอะจริงๆ ถ้า ที่  3 4 มีโชว์รูมเยอะขึ้น หรือ ศูนย์ที่คอยดูแลตาม ตจว น่าจะได้ยอดตรงนี้มาบ้าง เพราะทั้ง Volvo และ Adui รถดีๆก็หลายคัน

ออฟไลน์ paulmoderndog

Lexus ขายได้ประมาณ 3คัน ต่อ 2วัน
6คันต่อ 4วัน
 3คัน ต่อสาขา ต่อ 4วันโดยประมาณ

ปล. สำหรับ บางคน MG อาจจะเป็นรถหรูอังกฤษ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2022, 15:05:34 โดย paulmoderndog »

ออฟไลน์ deertesla

ยอดขายนี้ MB TH จะแก้เกมส์ยังไงหนอ
หลังๆนี้ ฝั่ง MB ติดลบเรื่องการแก้ปัญหา รวมถึงการบริการหลังการขายมากกว่า BM
อยากให้ค่ายนี้ตกอันดับบ๊วยไปเลยครับ. ทำแย่ๆกับลูกค้าไว้เยอะ