ผู้เขียน หัวข้อ: C-HR GR Sport จะมีในไทยไหม  (อ่าน 3680 ครั้ง)

ออฟไลน์ N31

• Newbie
  • *
C-HR GR Sport จะมีในไทยไหม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 14:45:27 »
C-HR GR Sport จะมีในไทยไหมครับ
ถ้ามีเป็นช่วงไหนครับ

ออฟไลน์ nnss

• Sr. Member
Re: C-HR GR Sport จะมีในไทยไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 14:51:56 »
เคยเห็นโพสต้นปีที่แล้วจากHLMว่ายืนยันจะเปิดตัว minorchange ในไทยแต่สุดท้ายก็เงียบครับ
https://www.headlightmag.com/toyota-c-hr-minorchange-coming-soon-thailand-q1-2021/

ผมว่าน่าจะเลิกขายแล้วนะครับ ตอนนี้ก็น่าจะรุ่นสุดท้ายแล้วเหลือรุ่นย่อยเดียว

ออฟไลน์ jaksp

• Jr. Member
  • **
Re: C-HR GR Sport จะมีในไทยไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 15:35:58 »
คิดว่าบ๊ายๆ ไม่น่ามีโอกาสเลยครับ minorchage ยังไม่มาเลยครับ ถ้าอยากได้จริงๆอาจจะต้องหาพาร์ทมาเปลี่ยนหน้าเอาครับ แต่ก็ไม่รู้ต้องเสียตังค์เท่าไหร่

ออฟไลน์ เต๋า AV

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 15:38:04 »
คิดว่ามาปลายเดือนมีนา
มาในแบบเดียวกับ C-HR KARL LAGERFELD
สี โลโก้ เบาะ สติ๊กเกอร์ ประมาณนี้ ส่งท้ายก่อนจาก

ออฟไลน์ N31

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 15:39:10 »
คิดว่าบ๊ายๆ ไม่น่ามีโอกาสเลยครับ minorchage ยังไม่มาเลยครับ ถ้าอยากได้จริงๆอาจจะต้องหาพาร์ทมาเปลี่ยนหน้าเอาครับ แต่ก็ไม่รู้ต้องเสียตังค์เท่าไหร่
ตอนแรกคิดว่าจะมีการเพิ่ม option เหมือน Cross GR Sport ครับ
ผิดคาดเลย

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 15:54:39 »

เปลี่ยนหน้าเอาไม่แพงครับ แต่ option ต่างๆ ecu ค่อนข้างจูนมาเฉพาะ เอามาเสริมคงยาก

ส่วนตัวคิดว่าบ๊ายๆเหมือนกัน กองเชียร์เยอะ แต่ซื้อจริงน้อยมากครับ ที่พ่นๆกันว่า สวย! เอามา! พอถึงเวลาจริงก็แบบ แคบบ้าง option น้อย ราคาแพงไป ก็หาข้ออ้างกันไป

โมเดลคูเป้ไม่น่าเกิดในไทยแล้วแหละครับ สำหรับรถตลาดแบบนี้ ไปทำ yaris coupe โอกาสยังจะมากกว่า

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 16:15:06 »
ถ้ามีเร็วๆนี้มีเคือง 555

บ้านผมขับรถกันคันละคนสองคน
พอดีถึงเวลาเปลี่ยนรถเก๋งอีกคัน มองไปมองมา ก็เลยมาจบ chr คันที่สองต้นเดือนนี้

รู้สึกได้เลยว่าตัวล่าสุดแก้บั๊กมาประมาณนึงเลยครับ
การขับขี่ เสียงเครื่องเข้าห้องโดยสาร รายละเอียดเท็กซ์เจอร์สัมผัสบางจุด หน้าจอ mid วิทยุฟร้อนท์
ที่พูดมาคือดีขึ้นพอรู้สึกได้เลย ในราคาที่ถูกลงกว่าตอนเปิดตัว  :-[

ปล.ขอบคุณกระแส cross ที่ทำให้มันถูกลงทั้งราคาตั้งกับลดเงินสดอีกพอสมควร   ::)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 16:38:53 »
ผมว่าน่าจะมีนะครับ กระตุ้นตลาด ก่อนจะจากไป

ออฟไลน์ N31

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 17:37:32 »
ผมว่าน่าจะมีนะครับ กระตุ้นตลาด ก่อนจะจากไป

หวังมาก แต่ผมก็ไม่รู้จะหาข่าวได้จากไหนเลย

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 20:00:48 »
เป็นรถที่ดี ประหยัดมาก ไม่ได้แคบ ดีไซด์สวยล้ำๆก็ต้องแลกกับหน้าต่างหลัง

ตลาดต่างประเทศยังเดินต่อไป ในไทยก็อยากให้ไปต่อ

ออนไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 20:20:29 »
ช่วงก่อน MY2021 จะออก มีรถพรางกันชนและกาบรอบคันภายใต้ไฟหน้าไฟท้ายเดิมออกมาวิ่งทดสอบอยู่ครับ
ไม่รู้จะยังตัดสินใจส่งมาขายรึเปล่า

แต่ดูจากสถานการณ์ใน Motor Expo ที่ไม่เอารถมาโชว์แล้ว
ก็มีแววว่าอาจจะไม่ส่งมาครับ

คงเป็นช่วงโค้งสุดท้ายของคนที่เรียกร้องให้เอาเข้ามาแล้วล่ะครับ
ปรับออพชั่นมาล่าสุดก็ครบๆ ตามยุคสมัยเลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ N31

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 20:29:10 »
ช่วงก่อน MY2021 จะออก มีรถพรางกันชนและกาบรอบคันภายใต้ไฟหน้าไฟท้ายเดิมออกมาวิ่งทดสอบอยู่ครับ
ไม่รู้จะยังตัดสินใจส่งมาขายรึเปล่า

แต่ดูจากสถานการณ์ใน Motor Expo ที่ไม่เอารถมาโชว์แล้ว
ก็มีแววว่าอาจจะไม่ส่งมาครับ

คงเป็นช่วงโค้งสุดท้ายของคนที่เรียกร้องให้เอาเข้ามาแล้วล่ะครับ
ปรับออพชั่นมาล่าสุดก็ครบๆ ตามยุคสมัยเลย

ไม่มีลุ้นเลย ฮ่าๆ

ออฟไลน์ Chicken Wings

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 21:27:13 »
ก็เหมือนรุ่นอื่นๆ มีแต่คนเชียร์ ไม่มีคนซื้อ จะขายต่อไปทำไม

ออฟไลน์ Zephyrs

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 23:17:07 »
เป็นรถที่เสียดายแต่ก็กึ่งๆสะใจถ้าทางโตโยต้าจะเลิกขายไม่ทำตลาดต่อแล้ว
เสียดายเพราะรถมันขับก็ดี นั่งก็ดี (ตราบใดที่ไม่ได้นั่งด้านหลัง ไม่ใช่ว่าตึงตัง แต่เมารถ) ออปชั่นไม่ได้ขี้เหร่มาก ดีไซน์ก็แหวก (แหวกจริงๆ คนบอกสวยกับคนเกลียดนี่ Random สุดๆ)
แต่สะใจที่มันได้ตบหน้าคนที่ชอบบอกว่าอยากได้รถที่ดีๆมาขายในไทยบ้าง (ไม่เฉพาะค่ายนี้นะ) พอมันมาจริงก็ไม่ยอมซื้อ สุดท้ายแล้วรถอย่าง Cross ก็ดันขายดีแทนเช้ย

จะได้เข้าใจสักทีว่าสังคมที่คุยกันจริงจังเรื่องรถเนี่ย จริงๆมันเล็กเหมือนพวกคุยเรื่องมือถือ คุยเรื่องแก๊ดเจ็ดนั่นแหละ ไม่ใช่ทุกคนหรอกที่อยากได้รถที่ขับขี่ดีๆช่วงล่างดีๆ

ออฟไลน์ EDS

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2022, 09:33:07 »
ตัวนี้ตอนพี่โตเปิดให้ยืมรถ7วัน ผมได้มีโอกาสเอามาทดลองใช้ด้วย
เอาไปวิ่งยาวๆ  ไปกลับตจว 1000 กว่าโล
ถือว่าช่วงล่างเดิมๆเซ็ตมาดีเลยทีเดียว
ไปกับแฟนนั่งหน้าสองคนโอเค แต่ลองมานั่งหลังอันนี้รู้สึกอึดอัดตามที่หลายคนบอกจริง
เหมาะกับหนุ่มสาวโสด แต่ผมต้องการรถ 7ที่นั่ง เลยต้องมองข้ามไป
น่าเสียดายนะถ้าไม่ได้ไปต่อ

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2022, 09:50:56 »
เป็นรถที่ดีมากๆ SUV ทรง Coupe หน้่ตาโฉบเฉี่ยวฉีกแบรนด์โตโยต้า ช่วงล่างอิสระ 4 ล้อมีที่ไหนในรถญี่ปุ่น SUV ราคานี้ เห็นบนถนนยังสวยตลอดจริงๆ

ภายในเอาจริงๆไม่ได้แคบเลยครับ พอๆกับครอสเลย เพียงแค่หน้าต่างที่มันดีไซด์มาทรง Coupe แล้วบ้าจี้ทำที่เปิดประตูยกสูงแบบ HRV ทำให้หน้าต่างมันแคบ พอไปนั่งมันเลยดูอึดอัด แคบ แต่จริงๆไม่ได้แคบเลย จะบอกว่ากว้างพอๆกับ GCL Coupe ด้วยซ้ำ

ผมไม่ซื้อเพราะแม่บ้านไม่ชอบรถ SUV ไม่งั้นจัดให้แม่บ้านไปแล้ว

ออฟไลน์ POKKHET

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2022, 10:26:00 »
ที่ถอยมาเพราะช่วงล่าง กับหน้าตาเลย
เพราะตอนทดลองขับ บุคลิกช่วงล่าง ความนิ่ง มันดีขึ้นจากโตโยต้าเดิมๆ
เลยจัดมา1คัน ตอนนี้ขายไปละครับ ::)
ผมว่าที่ว่ามันดูแคบหรืออึดอัด เป็นเพราะหน้าต่างประตูหลังที่เล็กและภายในสีดำ
พอเข้าไปนั่งมันก็ไม่ได้สบายจ๋า แต่ก็ไม่ขี้เหร่ครับ

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2022, 12:06:57 »
เป็นรถที่เสียดายแต่ก็กึ่งๆสะใจถ้าทางโตโยต้าจะเลิกขายไม่ทำตลาดต่อแล้ว
เสียดายเพราะรถมันขับก็ดี นั่งก็ดี (ตราบใดที่ไม่ได้นั่งด้านหลัง ไม่ใช่ว่าตึงตัง แต่เมารถ) ออปชั่นไม่ได้ขี้เหร่มาก ดีไซน์ก็แหวก (แหวกจริงๆ คนบอกสวยกับคนเกลียดนี่ Random สุดๆ)
แต่สะใจที่มันได้ตบหน้าคนที่ชอบบอกว่าอยากได้รถที่ดีๆมาขายในไทยบ้าง (ไม่เฉพาะค่ายนี้นะ) พอมันมาจริงก็ไม่ยอมซื้อ สุดท้ายแล้วรถอย่าง Cross ก็ดันขายดีแทนเช้ย

จะได้เข้าใจสักทีว่าสังคมที่คุยกันจริงจังเรื่องรถเนี่ย จริงๆมันเล็กเหมือนพวกคุยเรื่องมือถือ คุยเรื่องแก๊ดเจ็ดนั่นแหละ ไม่ใช่ทุกคนหรอกที่อยากได้รถที่ขับขี่ดีๆช่วงล่างดีๆ

จริงครับ ทำทรง coupe มา เน้นช่วงล่างดีๆ ขายราคาทั่วไป ขายไม่ออก เพราะคนบ้ารถมีแต่พูด แต่ไม่ซื้อครับ สุดท้ายก็ออกรถบ้านๆแทน ทรงกล่อง ช่วงล่างนิ่มๆ กว้างๆ แทน

ไม่ต้องมองไกลๆ ตอนนี้ตลาด Sedan ใกล้จะหายไปทุกทีละ ผมว่าเจนนี้ Accord Camry พอขายได้ แต่ยอดหดไปเรื่อยๆ แต่อนาคต อาจจะหายไป สุดท้ายอาจจะเหลือแค่ SUV จริงๆ ละ

suv สะดวกก็จริง แต่ความสนุกซีดานก็ยังดีกว่าจริงๆ แอบเสียดาย ถ้าอีกหน่อยรถซีดานขับสนุกๆ มันจะหายไปหมด

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2022, 14:54:58 »
ถ้าจะมีเรื่องเดียวที่รู้สึกผิดหวังที่สุด ที่ตัดสินใจซื้อC-HRมาใช้
ก็คงจะมีแค่เรื่องเบาะคู่หน้านี่แหละครับ มันดันกบาลจนปวดคอไปหมด เซ็ตท่านั่งยังไงก็ไม่พอดี(ผมชอบนั่งแบบหลังตรงหน่อย)

ออฟไลน์ N31

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2022, 16:41:27 »
ที่ถอยมาเพราะช่วงล่าง กับหน้าตาเลย
เพราะตอนทดลองขับ บุคลิกช่วงล่าง ความนิ่ง มันดีขึ้นจากโตโยต้าเดิมๆ
เลยจัดมา1คัน ตอนนี้ขายไปละครับ ::)
ผมว่าที่ว่ามันดูแคบหรืออึดอัด เป็นเพราะหน้าต่างประตูหลังที่เล็กและภายในสีดำ
พอเข้าไปนั่งมันก็ไม่ได้สบายจ๋า แต่ก็ไม่ขี้เหร่ครับ

ขายไปซื้อตัวไหนหรอครับ

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2022, 09:59:31 »
รถดีๆ ที่ขายไม่ออก ก็ต้องใช้รถสเปคต่ำต่อไป

ออฟไลน์ TWC

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2022, 13:45:40 »
ถ้าอยากได้ก็ลองรอดูก่อนครับ ถ้าไม่อยากรอ ตัวโฉมปัจจุบันได้ส่วนลดเยอะอยู่ครับ