ผู้เขียน หัวข้อ: (ถาม + ระบาย) Nissan Almera MY2022 ใครมีข้อมูลบ้างครับ ผมเริ่มจะเหนื่อยกับการออกคันนี้แล้ว  (อ่าน 7715 ครั้ง)

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
ถ้ารอ Almera บอกเหนื่อย
ไปดูลูกค้า D-max ก่อนไหมครับ
บางคนครึ่งปีแล้ว ยังไม่ได้รถเลย

ตอนนี้ เกิดอะไรขึ้นกับรถ ญป รึเปล่าครับ
เพื่อนผมรอ City Hybrid มา . . .น่าจะ 4 เดือน ละ ยังไม่ได้เลย

คงเป็นเรื่องชิปขาดแคลนครับให้เดา

Mazda 2 1.3 /CX-3 รุ่นท็อป ก็เลื่อนส่งลูกค้าเป็นว่าเล่นเลย

ส่วน Almera ผม หาทางออกกับเซลล์แล้วครับ
เราจะ หยุด ทุกกระบวนการสั่งรถไว้ก่อน
แล้วมาว่ากันใหม่หลังวันที่ 22 มี.ค. ที่มีข่าวว่าจะเปิดตัวครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ถ้าผมจะซื้อ Nissan ผมมี 2 ที่ที่จะซื้อ ศูนย์ GT บางวัวกับศูนย์คุณป๊อกกี้กรุงไทยแค่นั้นครับ
แต่ๆๆๆ 2 ศูนย์นี้ไม่มีส่วนลดเงินสดแบบถล่มทลายแบบศูนย์อื่นนะ ศูนย์ Nissan ที่อื่นเคยถามมา
เจอส่วนลดโหดๆสุดคือ 2 แสนถ้วนสำหรับ Kicks กับ Pro-2X 160,000 แต่อยู่ต่างจังหวัดทั้งคู่
ส่วน Almera ลดไม่เยอะเพราะขายได้เรื่อยๆ
Eventually i've made my home country,Thailand.

• I'm............................
ถ้าผมจะซื้อ Nissan ผมมี 2 ที่ที่จะซื้อ ศูนย์ GT บางวัวกับศูนย์คุณป๊อกกี้กรุงไทยแค่นั้นครับ
แต่ๆๆๆ 2 ศูนย์นี้ไม่มีส่วนลดเงินสดแบบถล่มทลายแบบศูนย์อื่นนะ ศูนย์ Nissan ที่อื่นเคยถามมา
เจอส่วนลดโหดๆสุดคือ 2 แสนถ้วนสำหรับ Kicks กับ Pro-2X 160,000 แต่อยู่ต่างจังหวัดทั้งคู่
ส่วน Almera ลดไม่เยอะเพราะขายได้เรื่อยๆ

จริงไม่ได้เน้นส่วนลดอะไรมากมายครับ เพราะการออกรถครั้งนี้มีเงื่อนไขแค่ ใช้เงินดาวน์น้อยหลักหมื่น ผ่อนเท่าไหร่ก็ได้ขอภายใน 5 ปี
ถ้ารุ่นใหม่ไม่มีข้อเสนอตรงนี้ ผมก็พร้อมจะออกรุ่นเก่า แต่ปัญหาคือมันไม่มีความชัดเจนซักอย่างทั้งเก่าและใหม่

แต่ตอนนี้ชัดเจนแล้วครับ ผมหาทางออกกับเซลล์ด้วยการ หยุด การสั่งรถไว้ทั้งหมด รอจนกว่ารุ่น MY2022 นี้จะเปิดตัวครับ

ถ้าไม่ติดว่ามีการขายซากคันเก่า ก็คงจะได้ไปอุดหนุน 0 GT เพราะห่างจากที่ทำงานผมไม่เกิน 15 km เลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!

Motorcycles

ออฟไลน์ deertesla

เป็นปัญหาโลกแตกมากครับ

ผมตัดปัญหาโดยการหาว่าศูนย์ไหนมี stock รุ่นรถและสีที่ผมต้องการ มากกว่า 2 คัน
ผมถึงจะคุยต่อเรื่องรายละเอียด โปรโมชั่นครับ
คุยโปรจบ จอง เดินเรื่องไฟแนนซ์ ไฟแนนซ์ผ่าน ทำการล็อครถในระบบ ติดฟิล์มและอุปกรณ์ตามที่ตกลง
กำหนดวันรับรถ

ขอบคุณครับ เข้าใจว่ารุ่นสีที่จองไปเป็นรุ่นสีที่คนต้องการเยอะ จะไม่ค่อยมีสต๊อกก็ไม่แปลกใจ
แต่ตอนนี้ไม่ซีเรียสเรื่องรอรถแล้วครับ ซีเรียสเรื่องความชัดเจนมากกว่า

เปลี่ยนไปออก Yaris ไหมคะเนม
ขนาดออกรถยังปวดหัวขนาดนี้ แล้วตอนดูแลจะขนาดไหน ยิ่งเนมไม่ค่อยอยู่บ้านแล้วด้วย ^^"

ปัญหาใหญ่ของเคสนี้คือ คุณแม่คนออกตังค์แกระบุว่าต้องเป็นรุ่นนี้เท่านั้นเลยชาช่า
เพราะแกเคยใช้แล้วติดใจยี่ห้อนี้ ไว้ใจยี่ห้อนี้ ขนาดตอนนี้แกขับ Mitsubishi แกยังไม่มอง Attrage เลย
แถมน้องคนขับให้นั่งลึกๆ ชอบ City มากกว่า ก็ไม่เอา (ภาพจำแกก็ไม่ดีตั้งแต่เจ๊ One Pen ทุบ CR-V มาล่ะ)
จะไม่ออกก็ไม่ได้ Mitsu ตอนนี้ใช้น้ำมัน 5 km/l แล้วล่าสุด

ปล. แกเคยมาแอบถาม Mazda 2
ก็บ่นกลบเกลื่อนไปว่า แล้วจะมาออกซ้ำกันทำไม?
แต่ในใจนั้นได้แต่บอก “หนีไปแม๊!! หนีป๊ายยยยย!!” 555555555
พอพูดถึงยาริสนี่ทำให้นึกถึงการซดน้ำมันที่ดุอยู่นะครับจากที่ได้ขับมา  กับเห็นวอร์มเมอร์เกียร์cvtชอบแตกรั่ว แต่ทั้งนี้ไปติดออยเกียร์แยกคือจบครับ แต่ถ้าพูดถึงหน้าตาผมว่าซิตี้เทอร์โบแฮชแบ็คสวยกว่า

ออนไลน์ Boattamon

• Sr. Member
เมื่อวานเห็นข่าวใน facebook บอกตัวปรับอุปกรณ์นี่น่าสนใจเลยนะครับ ไม่รู้จะเรียก MY2022 แบบที่จขกท.เรียกรึเปล่า

เมื่อวานเห็นข่าวใน facebook บอกตัวปรับอุปกรณ์นี่น่าสนใจเลยนะครับ ไม่รู้จะเรียก MY2022 แบบที่จขกท.เรียกรึเปล่า

ใช่ครับ MY = Model Year ก็คือรุ่นปี 2022 ปรับอุปกรณ์

ตอนนี้เซลล์ผมทราบกำหนดการรถรุ่นใหม่เข้ามาแล้วครับ น้ำตาจะไหล
แต่ก็ต้องมารอดูอีกว่าจะมีรุ่นสีที่เราสนใจเข้ามาตอนไหน รอต่อไปครับ
Cars

Motorcycles