ผู้เขียน หัวข้อ: // ภาพคันจริง + รายละเอียดทั้งหมดของ MG ZS EV Minorchange 2 รุ่นย่อย //  (อ่าน 5604 ครั้ง)

ออฟไลน์ HLM

• Administrator
  • Sr. Member

ภาพคันจริง + รายละเอียดทั้งหมดของ MG ZS EV Minorchange 2 รุ่นย่อย
มอเตอร์เดี่ยว 177 แรงม้า แบตเตอรี่ 50.3 kWh วิ่งได้ไกลสุด 403 Km. (NEDC)
ประกาศราคาอย่างเป็นทางการ 23 มีนาคม 2022 นี้

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่

https://www.headlightmag.com/2022-03-12-official-photo-detail-mg-zs-ev-minorchange/

ออฟไลน์ bahamu

ถ้าไม่ได้ลดภาษีเพื่อประกอบใน
ราคาเท่าเดิมหรือแพงกว่าแสนหนึ่ง
ส่วนรุ่นถ่านอึดคงแพงเกินสองแสนไม่งั้นเอามาแล้ว

ราคานิกเกิลเพิ่มขึ้น250% ฝรั่งรับซื้อไม่อั้น
จีนแดงได้สัมปทานมากที่สุดขุดขายเน้นระยะสั้น ถ่านคงแพงขึ้นแน่

https://www.bloomberg.com/news/articles/2022-03-11/who-is-the-big-shot-behind-nickel-s-bad-short-quicktake 

ตอนนี้จะอ้างว่าแพงขึ้นเพราะอะไรก็ได้
แต่จะขายได้มากแค่ไหนต่างหาก
พอไม่บอกราคาเซลทำงานยาก
ส่วนแบ่งตามยอดลดลงอีก เหมือนเอากำไรไปโปะอะไรที่ขาดทุน ลูกจ้างจะมีแรงทำงานได้ยังไง พวกแก่ลงโลงลดเงินเดือน เบี้ยตัวเองบ้าง ไม่ใช่มาเอาเปรียบคนทำงาน

ค่าน้ำมันแพงมาก โควิดระบาดหนัก แทนที่จะให้ทำงานที่บ้านได้ ดันให้เข้าออฟฟิสทุกวัน
เอาพวกหลงยุคมาบริหารพังแน่นอน
สมัยวิ่งหนีลูกระเบิดมันยังแบเบาะ คงไม่เคยเห็นพ่อแม่ทำงานมั้ง ก็รับจ้าง มีอะไรก็ทำแลกข้าว ข้าวตอนนั้นคนไทยกินข้าวท่อน ข้าวเม็ดสวยส่งนอกหมด

เจ๊กที่ไม่เคยจน หอบสมบัติลงสำเภามาขยายที่ทำกิน จะไปเข้าใจเจ๊กเสื่อผืนหมอนใบได้ยังไง

หลายบ้านมีเมียสองคนที่โน้นคน ที่นี่คนพอมีเงินมากพอถึงรับมาที่นี้เพราะปลอดภัยกว่า เวลาแบ่งสมบัติก็สองเมียลูกเกือบสิบคน เลยต้องหาเยอะเดี๋ยวเหลือแบ่งน้อย ตอนเจ๊งปี40 ได้ลูกเมียที่อยู่นอกช่วยมาอุ้มก็เยอะ พวกจับกัง ซาเล้งเก่า ยากจะเข้าใจเจ๊กรวยๆแต่เก่าก่อน

ส่วนพวกฮวงนั้งแต่งเข้าบ้านเจ๊กยิ่งไม่ค่อยรู้เรื่องชอบเหมาเข่ง บูชาฝรั่ง จบนอกก็ชูคอ พอจะแย่งสมบัติงงมาจากไหนกันเยอะจัง ไปเมืองฝรั่งยังไม่เคยเจอผู้ดีฝรั่งก็หลงมายาที่เขาอยากให้เชื่อ เมียน้อยมีเยอะพอกับแถวนี้

แต่ตอนนี้มีเครื่องมือช่วยเหลือ ยังจะเอาภาพจำเก่ามาฉายซ้ำ เด็กมันถึงด่าลับหลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2022, 10:03:30 โดย bahamu »

ออฟไลน์ [J]e[w]

• Hero Member
ถ้าไม่เอารุ่นแบตเยอะเข้ามาขายลำบาก
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ poochil

• Newbie
  • *
รีบขายช่วงนี้ MG กำลังได้เปรียบ ไม่นานจะมีมาอีกหลายรุ่นหลายค่ายให้เลือกครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

เห็นราคาแบบนี้แล้วผมว่ารถพ่อแม่ผมเป็นไฟฟ้าดีกว่าครับ

รอหลายๆ รุ่นเข้ามาครับ

ออฟไลน์ mozart

แมวดีดูแพงกว่า

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

คันสีฟ้าในรุปนี่ฝาท้ายไม่ได้พังจริงใช่มั้ย5555

ออฟไลน์ pjs6306

ตัวD.น่าจะ​ok.. ถ้าไม่เอาsunroof, ไม่มีราวหลังคา, blinspot, rcta, พักแขนตอนหลัง

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
MG ZS EV…..ก็เคยเป็นรถยนต์คันโปรดของท่าน Bjørn Nyland

น่าเสียดายที่ท่าน Bjørn ขาย MG ZS EV เพื่อซื้อ Tesla Model 3

#ฮานิบะเฮ้ย

PKS8

ตัวนี้รวมๆ ผมว่าน่าใช้กว่าแมวเยอะเลย ทั้งขนาด ทั้งความอเนกประสงค์ ส่วนรูปร่างหน้าตาแล้วคนชอบล่ะครับ

รอลุ้นราคาเปิดตัว

ออฟไลน์ Sympho

น่าใช้อยู่นะครับ

ตัวแรกที่เข้ามาขาย ก็ไม่เห็นมีใครบ่นปัญหาอะไร

ออฟไลน์ deertesla

รุ่นน้ำมันสวยกว่าเยอะ  หน้าตาแบบนี้รับไม่ได้จริงๆ

ออฟไลน์ PaPaMan

403 กม. NEDC ขับจริงจะเหลือเท่าไหร่ครับ
รุ่นนี้มีดีที่ Car to load เวลาไฟดับจ่ายไฟกลับเข้าบ้านได้ครับ
โดยรวมน่าใช้กว่าแมวที่แสนดีเยอะ ขาดแค่ระยะทางวิ่งยังน้อยไปหน่อยเท่านั้น

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• Full Member
    • tontranety
สำหรับใช้ในชีวิตประจำวัน ถ้าบ้านมีที่จอดรถ และชาร์ท AC ที่บ้านได้ ระยะ นี้ เพียงพอต่อการใช้งานนะ

option เหลือเฟือเลยแฮะ 

ถ้าราคาเปิด ตัว X มา ล้านต้นๆ

น่าจะมียอดจองพอสมควรเลย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าสมมติว่าใช้สิทธิ์รัฐอุ้มเต็ม 150,000

ผมเดาว่า
D 989,000
X 1,049,000
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

PKS8

ถ้าสมมติว่าใช้สิทธิ์รัฐอุ้มเต็ม 150,000

ผมเดาว่า
D 989,000
X 1,049,000

ผมก็คิดว่าตามนี้เลยครับ กำเงินรอตัวท๊อปครับถ้ามาราคานี้

403 กม. NEDC ขับจริงจะเหลือเท่าไหร่ครับ
รุ่นนี้มีดีที่ Car to load เวลาไฟดับจ่ายไฟกลับเข้าบ้านได้ครับ
โดยรวมน่าใช้กว่าแมวที่แสนดีเยอะ ขาดแค่ระยะทางวิ่งยังน้อยไปหน่อยเท่านั้น

ผมเดาเล่นๆตามแมว ว่าถ้าขับ 80-90 น่าจะได้ 280-300 โลอยู่นะครับ

แต่เจ้าแมว 500 มันดันมีคนวิ่งได้ 500 จริงๆลงยูปทูป แต่ขับช้าน่าดูเลยครับ

ท่านคิดเหมือนผมเลย เวลาไฟบ้านดับ เจ้านี่ช่วยได้ อย่างน้อยเปิดพัดลม เปิดหลอดไฟได้

ออฟไลน์ SM.

เคยดูรีวิวของ ตปท ก็มีคำชมอยู่นะครับ เพียงแต่ต้องอย่าไปคาดหวังอะไรมาก ใช้ในชีวิตประจำวัน พอแล้ว

ออฟไลน์ eaksuchart

ผมเดาว่า
D 989,000
X 1,049,000

D 989,000
X 1,099,000

ประมาณนี้ละกันครับ เดาด้วยคน ตอนแรกจอง ep ไว้แล้วชอบรูปทรงและพื้นที่ในรถมากกว่า แต่ชะลอดูรุ่นนี้เพราะจ่ายไฟออกได้นี่แหล่ะครับ