ผู้เขียน หัวข้อ: // ปรับใหม่ ! ราคาอย่างเป็นทางการ ORA Good Cat : 828,500 – 1,038,500 บาท //  (อ่าน 9345 ครั้ง)

ออฟไลน์ HLM

• Administrator
  • Sr. Member

ปรับใหม่ ! ราคาอย่างเป็นทางการ ORA Good Cat : 828,500 – 1,038,500 บาท
ปรับลดราคา 160,500 บาท ทุกรุ่นย่อย ตามมาตรการสนับสนุนรถยนต์ไฟฟ้า 100%
ของหน่วยงานรัฐบาล มีผลตั้งแต่วันที่ 21 มีนาคม 2565 เป็นต้นไป

อ่านรายละเอียดทั้งหมดได้ที่นี่

https://www.headlightmag.com/2022-03-21-official-price-ora-good-cat-thailand/

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
แพงครับเมื่อเทียบกับคุณภาพที่ให้มา  แถมปัญหายังมาให้เห็นอยู่

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• Full Member
    • tontranety
ยอดปังแน่ๆนอนๆ เลยครับผม โอ้ยยยย 

ออฟไลน์ O_o"

ถ้าบวกกับส่วนลดต่างๆอีก ตัวท๊อปราคาอาจต่ำกว่า 1 ล้านบาท

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ดีแล้วครับ ใช้กันเยอะๆ มลพิษจะได้น้อยลง ส่วนผมรออีก 10 ปีจะถอย BEV มาใช้สักคัน

PKS8

• บุคคลทั่วไป
อันนี้คือราคาที่ผมมองว่าน่าจะเปิดตัวแบบนี้แต่แรก ปรับราคาแบบนี้คุ้มแล้วครับ ไม่แพงแล้วถ้าจะเปลี่ยนจากน้ำมันไปไฟฟ้า ขายดียิ่งกว่าเดิมแน่นอน ปัญหาไม่ได้เยอะอะไรมากมายด้วย

ออฟไลน์ Magl

ราคาหน้าซื้อครับ ไม่ถึง 5 ปี น่าจะเต็มเมือง ซื้อครับ ไม่แพงเมื่อเทียบกับราคา

ออฟไลน์ Boycm009

ราคาน่าสนใจเลย ขอให้ขายได้เยอะๆนะครับ

ออฟไลน์ XaNaX

ราคาพอรับได้ จะมีลดอีกรอบหรือเปล่านะ

แล้วก็รอดูคนใช้ยาวๆจะมีปัญหาอะไรอีกมั้ยนะ

ออฟไลน์ 123ruj

คนซื้อก่อนหน้านี้
จะได้รับการเยียวยาหรือเปล่า

ออฟไลน์ Chicken Wings

คนซื้อก่อนหน้านี้
จะได้รับการเยียวยาหรือเปล่า

ออฟไลน์ XMSL

ถ้าคิดว่านี่คือราคาที่ได้ subsidize แล้วเมื่อหมดโปรสองปีนี้..ต้องผลิตในประเทศขายให้มากกว่านี้จำนวน 1.5 เท่า โอกาสที่จะกลับมาแพง(ไม่ได้ subsidize) แต่ก็ต้องขายให้ได้ตามจำนวนก็น่าคิดว่าควรจะซื้อเลยหรือรอรุ่นผลิตในไทย ถ้าว่ากันตามหลักธุรกิจแล้วผลิตในประเทศเมื่อมีระบบนิเวศน์ต้นกลางปลายน้ำแล้วก็น่าคิดว่าต้องถูกและดีขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ shando

ราคาดีมาก ใครใช้รถเยอะๆนี่น่าจัดมากครับ

ออฟไลน์ TeslaX

คนซื้อก่อนหลังหักแบบโคม่า แต่อย่างว่าซื้อก่อนขับก่อน ส่วนล่าสุดจองวันนี้อาจได้รถกลางปีเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Gordon Freeman

เหมือนว่าจะมีลดอีก 5 หมื่นตามมา...
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ aleebahbah

ราคาดีเลยครับ น่าจะเห็นวิ่งกันเยอะแน่ๆ

ออฟไลน์ deertesla

อันนี้คือราคาที่ผมมองว่าน่าจะเปิดตัวแบบนี้แต่แรก ปรับราคาแบบนี้คุ้มแล้วครับ ไม่แพงแล้วถ้าจะเปลี่ยนจากน้ำมันไปไฟฟ้า ขายดียิ่งกว่าเดิมแน่นอน ปัญหาไม่ได้เยอะอะไรมากมายด้วย
ปัญหาหนักเลยครับ ขับไปพังไปแบบนี้ไม่ไหวครับ

ออฟไลน์ mamaman

ราคา พอได้ครับ เห้นว่าจะลดลงอีกใช่ไหม

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
รถ BEV มีปัญหาใหญ่ครับ
ปัญหา​ผลิตและส่งมอบไม่ทันความต้องการ

ออนไลน์ spn

ราคาดีมาก น่าเอาเป็นรถสำรองในบ้าน เจ้าแมวดี ราคาดี
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ zionzz

ดีครับ ผมสนับสนุนให้ขายดีนะ

ค่ายญี่ปุ่นจะได้รีบขยับตัวกันซะบ้าง

ออฟไลน์ V221

ราคา พอได้ครับ เห้นว่าจะลดลงอีกใช่ไหม
คุณนิธิ Autolifethailand ลงในYoutubeว่า GWMรอประกาศในราชกิจจานุเบกษาแล้วจะลดลงอีก5หมื่นบาท ส่วนMGไม่รอประกาศโดยตัดสินใจลด2แสนบาทไปเลยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ SM.

รถคนรู้จัก เพิ่งได้มาเลย เพิ่งติดฟิล์มเสร็จไปหยกๆเลย  ::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
คนซื้อก่อนหลังหักมั้ยแบบนี้  ::)
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ jame894561

อยากเห็นยอดจองเลย น่าสนุกครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ว้าว  :-*
คันจริงก็น่ารักดีนะ

ออฟไลน์ Maj.Worakrit

ราคาเหมาะสมมากแล้ว

ออฟไลน์ PC CK

ราคาดีงามครับ
เชียร์ครับแบบนี้
ใครที่ไม่ซื้อตอนเปิดตัวเพราะราคาแพงนี่น่าจะหันกละบมามองนะครับ

รถน่ารัก ราคาน่ารักตามครับ
ขอศูนย์บริการ กับคุณภาพดีๆ ความมั่นใจของผู้ใช้จะตามมาเองครับ

ออฟไลน์ AZMVI

ทำเป็นเล่นไป ตอนนี้เริ่มเห็นแมวเหมียวเยอะขึ้นแล้วครับ อนาคตเพิ่มขึ้นอีกแน่

ออฟไลน์ bahamu

ลงนามกับสรรพสามิตแล้วสองยี่ห้อ
ยังมีอีก7-8ยี่ห้อ มียุ่นด้วยคงเป็นสามห่วง ฮอน

คงเปิดราคาช่วงมอเตอร์โชว์ ยิ่งช้ายิ่งเสียส่วนแบ่ง น้ำมันแก็สขึ้นเอาๆ

แมวดำ หกแสน วิ่ง400กม.

แมวโต ล้านต้น ถ่านรุ่นล่าสุดไม่ใส่โคบอลท์
สองรุ่นคงมีคนลองขับเยอะแน่นอน

แมวเต่าถ้ามาโชว์ คนสนใจแน่แต่ถ่านตัวเดียวกับแมวดีไม่น่าเล่นรถแพงกว่าด้วย

แมวสายฟ้า เกือบสองล้าน รอลุ้นมาร์เวลอาร์ลดราคาดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2022, 17:36:33 โดย bahamu »