ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเห็นข่าว คุณวรพล สิงห์เขียวพงษ์ กูรูผู้สื่อข่าวด้านยานยนต์เสียชีวิตแล้ว  (อ่าน 4675 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
     เพิ่งเห็นข่าว  คุณวรพล สิงห์เขียวพงษ์ กูรูผู้สื่อข่าวด้านยานยนต์เสียชีวิตแล้ว   จากไปค่อนข้างกะทันหันเลยทีเดียว 
เผื่อใครเป็นแฟนรายการของเค้าทั้งหนังสือและวิทยุ  ทางเฟส        ผมยังเคยข้อความไปหาเค้าเรื่องอยากซื้อรถ Supercar เลย ค่อนข้างตกใจที่จากไปเร็วมาก
 เค้าเป็นคนให้ความรู้ด้านยานยนต์มามากกว่า 30 ปี แล้ว 

ออฟไลน์ johnlee

ใช่ครับ ผมติดตามตั้งแต่สมัย ไทยไดร์เวอร์
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ kriz

• Sr. Member
ถ้าเป็นข่าวจริง ก็ขออาลัยคุณวรพลด้วยครับ เคยโทรไปคุยในรายการและเคยเป็นสมาชิกนิตยสาร thaidriver อยู่หลายปีครับ

ออฟไลน์ TeslaX

ถึงว่าทำไมช่วงหลังๆแกหายหน้าไปเลย RIP วงการรีวิวรถดีๆ เริ่มหายหน้าหายตากันไปเยอะ

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
เห็นในข่าวเหมือนกันครับ สมัยก่อนอ่านแต่หนังสือในเครือพี่เขา ก็อาศัยเป็นแหล่งความรู้ จนบ้ารถมาถึงทุกวันนี้  :'(
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Koong

ติดตาม FB พี่เขา  รู้สึกใจหายครับ  พี่แกจากไปกระทันหันในวัยที่เร็วเกินไป
รายการวิทยุคุยเรื่องรถกับวรพล สิงห์เขียวพงษ์  เมื่อก่อนติดตามตลอดพลาดไม่ได้เลย

ออฟไลน์ Staples

โรคไตครับ 10 วัน icu แล้วจากไป

ออฟไลน์ REX

RIP เสียดายมากครับ  ผมเป็นสมาชิก thaidriver ของพี่วรพล ติดต่อกันหลายปี
เอาเป็นว่า ซื้อแทบทุกฉบับ   
ปัจจุบันหนังสือเก่า 10  ปี ก่อน  ปัจจุบันเหลือราวๆ 15 ฉบับ ยังเก็บไว้อยู่
ขอให้พี่เค้า สู่สุขคติภูมิ  ขอบคุณความรู้ด้านรถยนต์ที่มอบให้มาครับ

ออฟไลน์ seeker

ถ้าเป็นข่าวจริง ก็ขออาลัยคุณวรพลด้วยครับ เคยโทรไปคุยในรายการและเคยเป็นสมาชิกนิตยสาร thaidriver อยู่หลายปีครับ

ข่าวจริงครับ เพจของคุณวรพลลงเองเลยครับ

ใครเอาเรื่องการตายของคนมาล้อเล่นควรโดนด่าครับ

ออนไลน์ redsun

อ่านบทความ ฟังวิทยุคุณวรพล สิงห์เขียวพงษ์ ตั้งแต่สมัยเด็กๆ
ปัจจุบันติดตาม FACEBOOK ได้ยินข่าว เห็นโพสต์รู้สึกใจหายมากครับ
บุคคลากรทางด้านยานยนต์ผู้ทรงคุณค่าได้จากไปแล้ว

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ Tien.W

เด็กๆ น่าจะช่วง ม.4 ฟังรายการวิทยุเกี่ยวกับรถครั้งแรก ก็ รายการแก นี่แหละ ฟังยาวๆทุกครั้ง จนย้ายไปเรียน ตจว ก็ไม่ได้ฟัง

นิตยสาร อ่านตั้งแต่ตอน GM Car แล้วก็มา Thai Driver ฉบับแรก ผมน่าจะยังเก็บอยู่ (มันอยู่ล่างๆ ขี้เกียจไปค้นในตู้)

โตมา ก็ตาม FB แก เรื่อยๆ ไปแสดงความเห็น แกก็ตอบกลับผมบ่อยๆ

ได้ยินแล้วก็ใจหาย ตกใจเหมือนกันครับ อายุยังไม่มากเลย

ออฟไลน์ SM.

เสียใจกับครอบครัวด้วยจริงๆ

เสียคนดีๆ คนเก่งๆ จากวงการรถยนต์ไปอีก 1 ท่าน

ออฟไลน์ SLuang

RIP ครับ ฌาปนกิจพรุ่งนี้ 30 มี.ค. 2565 เวลา 17.00 น. ณ เมรุวัดลาดพร้าว

ออฟไลน์ gumpzgear

สนใจอ่านหนังสือเกี่ยวกับรถเล่มแรกก็เพราะ ThaiDriver ตั้งแต่เรียน ม.ปลาย

คุณจิมมี่ก็เคยพาไปสวัสดีแกสมัยอยู่ไนท์สปอตทีนึง ช่วงหลังๆก็อาศัยตามแกจาก Facebook Page

ขอแสดงความสเียใจกับครอบครัวและญาติสนิทคุณบอยทุกท่านครับ

ออฟไลน์ boost

อยู่มหาลัยผมซื้อthaidriverตั้งแต่เล่ม2 ตอนหลังก็มาตามซื้อเล่ม1 ชอบคอลั่มที่แกสัมภาษณ์อาจารย์ศิริบูญฯ  ขอแสดงความเสียใจกับการสูญเสียบุคลากรในวงการรถยนต์บ้านเราครับ
2020 CIVIC fc RS 1.5
2017 Mirage GLS-LTD
2015 NAVARA VL auto 4wd
2012 almera V auto
2008 camry acv40 2.4
1991 A31 Rb25det set bo TD06-24v
1990 A31 2JZ GTE 5speed M/T
1984 SUPRA A60 1JZ GTE M/T

ออฟไลน์ lunacy

ตั้งแต่วันแรกที่ทราบข่าว ตกใจมาก
แต่งงทำไมในเพจไม่มีใครพูดถึงเลย

ผมอ่านหนังสือรถตั้งแต่ GM Car จนแกออกมาทำ ThaiDriver ก็ยังติดตาม
ฟังรายการวิทยุเกือบทุกเย็น ก็ได้ความรู้ดี แอดไลน์สอบถามแกเรื่องรถได้

พอทราบข่าว นี่ตกใจมาก อึ้งเลยก็ว่าได้

ออฟไลน์ ion.cnx

• Jr. Member
  • **
ช่วงหลังไม่ได้ตามแก แต่รู้จักชื่อแกตั้งแต่ยังเป็นคอลัมนิสต์ในหนังสือมอเตอร์มาร์ต ต่อมาก็ไทยไดร์เวอร์ (ซื้อตั้งแต่ฉบับแรก) ทั้งคู่เป็นนิตยสารรถที่ผมซื้อประจำเรื่อยมา

พอหมดยุคหนังสือ ก็ไม่ค่อยได้ตามแกเท่าไหร่แล้ว ถ้าผมจำไม่ผิด Jimmy ช่วงเริ่มเข้าวงการ ก็เริ่มจากเขียนบทความให้ไทยไดร์เวอร์อยู่นะครับ เป็นพวกข่าวคราวของรถรุ่นใหม่ๆ ที่จะเปิดตัว

ขอแสดงความเสียใจในการจากไปของพี่วรพลไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ bravo

ผมก็ตกใจและเสียใจ ตั้งแต่วันแรกที่ได้ข่าว

ผมติดตาม อาจารย์บอย มานาน

-ฟังรายการวิทยุ คุยเรื่องรถ

-หนังสือ GM CAR , THAIDRIVER

-เป็นแฟนเพจ วรพล สิงห์เขียวพงษ์

-รถผม (รีแมป) อาจารย์บอยก็เป็นคนจูนเองกับมือครับ

ออนไลน์ MyName

• I'm............................
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เคยอุดหนุน GM Car กับ Thai Driver อยู่นิดนึง
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ kriz

ข่าวจริงครับ เพจของคุณวรพลลงเองเลยครับ

ใครเอาเรื่องการตายของคนมาล้อเล่นควรโดนด่าครับ

ขอบคุณครับ ไม่ได้มีเจตนาว่าโกหกหรอกครับ เพียงแต่ยังไม่มีโอกาสเช็คข่าวให้แน่ใจอีกทีก็เลยเมนท์ไว้แบบนั้นอะนะครับ