ผู้เขียน หัวข้อ: สภาพNissan Kicks ที่ถูกชนแบบนี้ถือว่าพอใช้ได้ไหมครับ?  (อ่าน 5602 ครั้ง)

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
ถ้าประเทศไทยออกกฏหมายบังคับให้รถใหญ่ติดตั้ง​ราวเหล็กกันชนที่ได้มาตรฐาน ผมว่าจะลดความสูญเสีย​ต่อชีวิตได้เยอะเลย

RIP

ใช่เลยครับ ก็แปลก ทำไมถึงไม่เข้มงวดกับเรื่องนี้   ดูจากภาพท้ายรถบรรทุก  ไม่มีเหล็กกันชนเพื่อรับแรงปะทะด้านล่างเลย    รถเล็กมุดใต้ท้องอย่างเดียว

ออฟไลน์ turbo lover

• Sr. Member
ถ้าประเทศไทยออกกฏหมายบังคับให้รถใหญ่ติดตั้ง​ราวเหล็กกันชนที่ได้มาตรฐาน ผมว่าจะลดความสูญเสีย​ต่อชีวิตได้เยอะเลย

RIP
จริงครับ
ต่างประเทศเค้าบังคับติดราวเหล็ก ไว้เซฟเวลารถเล็กมาชนท้าย ช่วยเซฟชีวิตคนได้เยอะเลย

ออฟไลน์ axister

• Hero Member

RIP

ใช่ครับ ไหนจะเรื่อง lock ตู้ container, กระบะพ่นหมึกต่อสูงขนเกิน อีก มีอีกหลายอย่างที่รถขนส่งในบ้านเราควรถูกกำหนดกฎอย่างชัดเจน

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
ยี่ห้อไหนก็ไม่รอด สภาพนี้