ผู้เขียน หัวข้อ: GWM ไม่เอา ORA Black Cat ตัวล่างมาขายแล้วหรอครับ  (อ่าน 2601 ครั้ง)

ออฟไลน์ Elestra

• Full Member
เคยเหนมีคลิปหลุดเอาเข้าโรงงานเมื่อปีที่แล้วที่ไทย
เหนว่าราคาประมาณ5-6แสนหลังได้ส่วนลดรัฐบาล
เหนหลายคลิปในยูทูปแจ้งไม่เอามาขายแล้ว

ออฟไลน์ peanutbutter

• Jr. Member
  • **
Re: GWM ไม่เอา ORA Black Cat ตัวล่างมาขายแล้วหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2022, 23:46:09 »
มีช่วงนึงที่ยึกยักชักเข้าชักออกมาไม่มาพอมีเรื่องของ battery, chip shortage
ณ ปัจจุบัน GWM พับแผน ORA black cat ไปแล้วครับ (น่าเสียดาย)

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
Re: GWM ไม่เอา ORA Black Cat ตัวล่างมาขายแล้วหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2022, 07:05:08 »
เสียดายด้วยเช่นกันครับ

แต่เดี๋ยวสถานการณ์ดีขึ้นก็น่าจะนำกลับมาพิจารณานะ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ bahamu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2022, 08:00:24 »
เจอรถถ่านลูกไฟครึ่งล้าน เลยถอดใจ ดาบนั้นคืนสนอง
เอาเปรียบคนไทยเกิน ขายรถต่ำกว่าครึ่งล้านจนเกินล้าน แล้วบอกว่าเป็นไฮโซ ชิ้นส่วนรถถูกทั้งคัน
พอลดภาษีทำไมไม่ขายแพงๆต่อไป ยอดจองถล่มทลายจนต้องปิดจอง

ยี่ห้ออื่นขายพอๆกับที่จีนแดง พอลดภาษีก็ขาดของ ทางโน้นปิดเมือง ปรับราคาขึ้นตามวัตถุดิบ

การตลาดที่บิดเบี้ยว เปิดแพงแล้วมาลดราคาพังเสมอ ไม่รู้ใครสอนให้คิดดูแคลนคนไทย
ทรงสวยอย่างเดียว แต่อย่างอื่นสู้ชาวบ้านไม่ได้ก็ลำบาก

รอดูแมวเต่าเล็กดีกว่า ถ้ามาไม่เกินล้านสองคงเกิด สีพาสเทลสาวชอบเยอะ แต่เวลาขายต่อชายคงคิดหนักซื้อไปขับต่อลำบาก
ถ้ายกระบบมาจากแมวดีgt ก็ต้องรอหน่วยกล้าตายไปวิ่งก่อน เดี๋ยวขึ้นดอยไม่ไหว ถ่านไม่อึดอีก ทรงสวยอย่างเดียว สู้คู่แข่ง ถ่านcatl ถ่านดาบ 800vลำบาก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2022, 20:58:21 »
ดีแล้วครับไม่มา

เอา Good Cat ให้มันดี เสถียร ไว้ใจได้ และส่งรถให้ได้เยอะกว่านี้ก่อน

คนรอบตัวผมคนนึงจะให้มันตั้งราคาเรทเดียวกันกับ Celerio เลยนะหลังจากได้เห็นกระจกบานหลังเปิดแบบนั้น
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2022, 22:24:43 »
ดีแล้วครับไม่มา

เอา Good Cat ให้มันดี เสถียร ไว้ใจได้ และส่งรถให้ได้เยอะกว่านี้ก่อน

คนรอบตัวผมคนนึงจะให้มันตั้งราคาเรทเดียวกันกับ Celerio เลยนะหลังจากได้เห็นกระจกบานหลังเปิดแบบนั้น
ผมก็คิดว่าควรจะเป็นเช่นนั้นะครับ  รถมันคุณภาพไม่ได้สมราคาเลย ยิ่งแมวดีผมว่าขายแพงไปมากครับ

เจอรถถ่านลูกไฟครึ่งล้าน เลยถอดใจ ดาบนั้นคืนสนอง
เอาเปรียบคนไทยเกิน ขายรถต่ำกว่าครึ่งล้านจนเกินล้าน แล้วบอกว่าเป็นไฮโซ ชิ้นส่วนรถถูกทั้งคัน
พอลดภาษีทำไมไม่ขายแพงๆต่อไป ยอดจองถล่มทลายจนต้องปิดจอง

ยี่ห้ออื่นขายพอๆกับที่จีนแดง พอลดภาษีก็ขาดของ ทางโน้นปิดเมือง ปรับราคาขึ้นตามวัตถุดิบ

การตลาดที่บิดเบี้ยว เปิดแพงแล้วมาลดราคาพังเสมอ ไม่รู้ใครสอนให้คิดดูแคลนคนไทย
ทรงสวยอย่างเดียว แต่อย่างอื่นสู้ชาวบ้านไม่ได้ก็ลำบาก

รอดูแมวเต่าเล็กดีกว่า ถ้ามาไม่เกินล้านสองคงเกิด สีพาสเทลสาวชอบเยอะ แต่เวลาขายต่อชายคงคิดหนักซื้อไปขับต่อลำบาก
ถ้ายกระบบมาจากแมวดีgt ก็ต้องรอหน่วยกล้าตายไปวิ่งก่อน เดี๋ยวขึ้นดอยไม่ไหว ถ่านไม่อึดอีก ทรงสวยอย่างเดียว สู้คู่แข่ง ถ่านcatl ถ่านดาบ 800vลำบาก
พยายามจะโฆษณาว่าเป็นพรีเมี่ยมแต่คุณภาพผมว่าอาจจะสู้  MG  ไม่ได้ครับ