ผู้เขียน หัวข้อ: เคยโดนไอ้พวก "สวะ เศษเดน สถุน ถ่อย จัญไร ไอ้วรนุช" กรีดรถไม๊ครับ เซ็งคอดๆ  (อ่าน 9638 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ขอระบายหน่อยครับ โดนมาที่แก้มหน้าซ้าย ประมาณ 6 เซน ที่ประตูหลังซ้าย ประมาณ 15 เซน

แม่มเอ้ยยยย ไปทำอะไรให้พวกมึงตอนไหนวะเนี่ย !!! เฮ้ออออ ไอ้พวกนี้ขอให้มันโดนตัดสายเบรคที่เห๊อะ สาธุๆๆๆๆ

ขอบคุณที่รับฟัง ฮือๆๆๆ ไว้จะถ่ายรูปมาให้ชมครับ....ฮือๆๆๆๆๆ :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2010, 19:04:06 โดย last_dezember »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
คนทำเค้าคงไม่โดนตัดสายเบรคหรอกครับ เพราะพวกนี้ส่วนมากแล้ว...
"ไม่มีปัญญาได้มีรถขับเหมือนคนอื่นๆ เลยอิจฉาจนต้องมากรีดรถคนอื่น"
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
รถคันเก่า nissan cefiro a33 สีดำ ผมโดนขูดที่ฝากระโปรงหน้ารถ เป็นลายเซ็น ใหญ่ๆเต็มฝากระโปรงเลยครับ

โกรธแค้นพวกมันไปก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
คนทำเค้าคงไม่โดนตัดสายเบรคหรอกครับ เพราะพวกนี้ส่วนมากแล้ว...
"ไม่มีปัญญาได้มีรถขับเหมือนคนอื่นๆ เลยอิจฉาจนต้องมากรีดรถคนอื่น"

โดนเลยครับ กด like ให้ 1000 ทีเลย

อิอิ รถมอไซด์มันไงพี่ ตัดง่ายด้วย ฉับเดียว หึหึ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เคยแล้วครับ ของพี่แค่นี้ ของผม กระโปรงหลัง 40 ซม. ด้านข้างยาวไปถึงไฟหน้า ด้านข้างอีกเพียบ อัลติสครับ

ออฟไลน์ motion

• Full Member
คือ ที่บ้านมีรถ 3 คัน

โดนหมดทั้ง 3 คันเลยอ่ะ

ต่างกรรมต่างวาระกัน  ไม่รู้ไปเดินเหยียบหัว...่อ เมื่อไหร่

เดือนร้อนต้องเคลมกันไป ล่าสุด เอามาร์ช ออกมาได้ 1 อาทิตย์ก็โดนกีดที่ประตูหลังอีก..... :(

ออฟไลน์ Ruksadindan

โชคดีที่ไม่เคย และเสียใจด้วยที่โดนครับ
ขอให้ไตร่ตรองดีๆว่ารถท่านมีโอกาสไปทำให้ใครแค้นเคืองในทางใดได้บ้างหรือเปล่า แต่มันก็อาจกรีดโดยไม่มีเหตุผลได้เช่นกันครับ

methus zaa

ของผมนอกจากไม่เคยทำให้ใครแค้นแล้ว ยังไม่เคยมีปัญหากะใครด้วย พอดีวันนั้น ไอปู่มหาภัยมันอิจฉารถพี่ผมที่สวยและเพิ่งออกใหม่ เลยโดนกรีดซะเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ mew123765

โดนแถวไหนกันบ้างครับ *0* เผื่อไปจะได้ระวังตัวกัน

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
รถผมเพิ่งโดนขูดเมื่อวานครับ
Fortuner สีขาว เข้าศูนย์ TBS เพื่อเช็คระยะ 20,000 กิโล
ตอนเย็นไปรับรถ กลับมาถึงบ้านเพิ่งเห็นว่าโดนกรีดเป็นทางยาว
ประมาณ 8 นิ้ว เครียดเลย พยายามเอาครีมขัด ก็ทำให้มันจางลง
แต่ก็เห็นเป็นรอยร่องสีเป็นทางยาว แถมมีจุดที่ทะลุถึงเนื้อเหล็กสองจุด
โดนขูดที่ประตูท้ายรถน่ะครับ วันต่อมาซึ่งก็คือวันนี้ ผมก็เข้าไป complaint
ให้เค้า่ถ่ายรูป แล้วก็ให้ปรับปรุงการดูแลรถให้ดีกว่านี้ ที่จริงผมจะขอพูดกับผู้จัดการ
แต่พนักงานดันบอกว่าไม่ว่างติดประชุมซะนี่

และผมก็ขับกลับครับ ไม่ได้ให้เค้ารับผิดชอบทำสีอะไรให้หรอก
เพราะผมคงจะแค่เอาสีขาวแต้มเองเท่านั้น ขี้เกียจให้เค้าทำสีตรงนั้นใหม่
กลัวจะมีรอยกลับมาเยอะกว่าเดิม และจำได้ว่าคราวก่อนก็ทำสีสเกิร์ตให้ไม่เนียนเลย
เข้าไปแก้ตั้งหลายรอบ ก็เลยตัดสินใจว่าจะแค่เข้าไป complaint เท่านั้น ไม่เคลมแล้วก็
ถ้าเข้าไปเช็คระยะอีก จะไม่ให้เค้าล้างรถอีก

อีกดอกนึง ก็ถ้าเค้าโทรมาถามเรื่องการบริการ ก็ต้องแจ้งถึงความเลวร้ายในครั้งนี้
เฮ้อ อาจจะมีเรื่องซวยก่อนโชคจะดีล่ะมั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2010, 21:08:22 โดย ned »

keanetona

อย่าเรียกพวกชอบกรีดรถชาวบ้านว่า วรนุช หรือ ตัวเงินตัวทอง วรนุช หรือ ตัวเงินตัวทอง ในระบบนิเวศเป็นผู้ย่อยสลาย เป็นผู้คอยกำจัดกากขยะ และ เนื้อยังกินได้ ยังส่งออกไปยังต่างประเทศได้

เราควรเรียกคนพวกนี้ว่า "ปรสิต"

ส่วนรถบ้านผม เคยครับ เมื่อก่อนมีจังไลแมนคนนึงที่จะคอยกรีดรถบ้านผมตลอด ซึ่งจริงๆแล้วบ้านผมก็รู้จักเขาดี แต่ภายหลัง SUNDARN ของเขาออก บ้านผมเลยตัดความสัมพันธ์กับเขา แต่หลังจากที่ขายรถคันนั้นไป รถคันที่เอามาจอดแทนก็ไม่มีรอยกรีดอีก ไม่รู้ว่าเขาฝังใจกับรถคันนั้น หรือเขาปลงแล้ว

ส่วนรถผมเอง โดนไปประมาณเมตรนึง .........@$@^$%%$@#%#@$ แต่เอาน่ะ มีรอยอื่นๆอีกนิดหน่อย ยังไงก็ต้องเสียพันนึงอยู่แล้ว เลยทำใจ

ออฟไลน์ maggie

โดนกรีด โดนขูดนี่โดนมาแทบจะทุกคันแล้วครับรถของที่บ้าน โดนแบบยาวตั้งแต่ไฟหน้าผ่านประตูยาวไปถึงไฟท้ายก็มี ที่หนักสุดๆเลยคือราวๆ10ปีก่อนรถของคุณพ่อโดนน้ำมันเบรค ตั้งแต่หลังคารถเลยครับ โดนทุกชิ้นทั้งคัน ไปแจ้งความผลสืบส่วนออกมาว่าเข้าใจผิดเลยสาดผิดคัน โอ้ พระเจ้า!!!

ออฟไลน์ yacoolsa9

เกียจพวกนี้โคตร ๆ เหมือนกันครับ

สงสัยไม่มีปัญญาซื้อรถเอง อิจฉาคนอื่น

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ใจเย็นก่อนครับพี่เป้
ไอ้พวกนี้มันคงอิจฉา!

ออฟไลน์ udis

Fortuner สีขาว เข้าศูนย์ TBS เพื่อเช็คระยะ 20,000 กิโล
ตอนเย็นไปรับรถ กลับมาถึงบ้านเพิ่งเห็นว่าโดนกรีดเป็นทางยาว
ประมาณ 8 นิ้ว เครียดเลย พยายามเอาครีมขัด ก็ทำให้มันจางลง
แต่ก็เห็นเป็นรอยร่องสีเป็นทางยาว แถมมีจุดที่ทะลุถึงเนื้อเหล็กสองจุด
โดนขูดที่ประตูท้ายรถน่ะครับ วันต่อมาซึ่งก็คือวันนี้ ผมก็เข้าไป complaint
ให้เค้า่ถ่ายรูป แล้วก็ให้ปรับปรุงการดูแลรถให้ดีกว่านี้ ที่จริงผมจะขอพูดกับผู้จัดการ
แต่พนักงานดันบอกว่าไม่ว่างติดประชุมซะนี่

และผมก็ขับกลับครับ ไม่ได้ให้เค้ารับผิดชอบทำสีอะไรให้หรอก
เพราะผมคงจะแค่เอาสีขาวแต้มเองเท่านั้น ขี้เกียจให้เค้าทำสีตรงนั้นใหม่
กลัวจะมีรอยกลับมาเยอะกว่าเดิม และจำได้ว่าคราวก่อนก็ทำสีสเกิร์ตให้ไม่เนียนเลย
เข้าไปแก้ตั้งหลายรอบ ก็เลยตัดสินใจว่าจะแค่เข้าไป complaint เท่านั้น ไม่เคลมแล้วก็
ถ้าเข้าไปเช็คระยะอีก จะไม่ให้เค้าล้างรถอีก

อีกดอกนึง ก็ถ้าเค้าโทรมาถามเรื่องการบริการ ก็ต้องแจ้งถึงความเลวร้ายในครั้งนี้
เฮ้อ อาจจะมีเรื่องซวยก่อนโชคจะดีล่ะมั้ง

นับถือครับที่จะยังกลับไปเช็คระยะอีกด้วยครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside

นับถือครับที่จะยังกลับไปเช็คระยะอีกด้วยครับ

เช็คระยะที่ TBS สบายใจที่สุดแล้วล่ะครับ แล้วมันใกล้บ้านด้วย
เรื่องมีคนมาขูด ผมว่าถ้าซวย อยู่ที่ศูนย์ไหนก็เจอทั้งนั้นแหล่ะ
ได้แต่ทำใจกันล่ะครับ เรื่องขูดรถเนี่ย คงมีแต่เวรกรรม ที่จะเล่นงาน
พวกนั้น พวกแบบนี้มันจับกันไม่ได้จริง และมีอยู่ทุกที่ ซึ่งผมเข้าใจนะ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"

โดนเลยครับ กด like ให้ 1000 ทีเลย

อิอิ รถมอไซด์มันไงพี่ ตัดง่ายด้วย ฉับเดียว หึหึ

ผมว่าพวกนี้คงขึ้นรถเมล์ฟรีซะมากกว่า อย่างมากที่สุดก็คงได้แค่ปั่นจักรยาน
เพราะถึงจะมีแค่มอเตอร์ไซด์ แต่ผมว่าพวกเด็กแว๊นซ์ที่ชอบแต่งรถ
ก็มีความน่าจะเป็นที่จะรักรถมากกว่าพวกไม่มึรถแต่ขี้อิจฉานะ

เอาเป็นว่าเอาใจช่วยให้ทำสีกลับมาเหมือนเดิมที่สุดแล้วกันครับ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ Fly to dream

กำ ตอนนี้จะถอยเฟียสต้ามาขับในกรุงเทพ จะโดนมั้ยเนี่ย  น่ากลัว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ LimitedEdition

Take it easy man. The topic title can be less furious than this.

I was the one that loves my car very much and that, of course, comes with the perfectionism in car paint detailings at the extreme level. I spend more than $50,000 baht every year for washing and waxing my car wherever it is done best. But, as time goes by, you will realize that it is indeed just a physical object, it's not a part of your body. So, it can be repaired and it doesn't even get pain. Putting your mind totally on it will only cause you to feel even worse. The baddy who did this to you is gone and, perhaps, already forgot what he has done to your beloved car. Generally speaking, being frustrated does not help.

Five years ago, my car was once scratched all the way through one side of the car, from the back up right to the front. That totally changes my thought. Now, I still pay as much with my car even though I'm in US and my car is in Thailand. But I did learn how to make myself happy with my car with the money I have spent, rather than let anybody ripped it away.

Sorry that I have to type in English. I'm using the common computer at the university and hence no Thai Keyboard provided.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2010, 00:06:27 โดย Nuay@Protege »

ออนไลน์ MyName

• I'm............................
เคยเจอกับรถ Mira มาครั้งนึง ยาวมากๆ แถมรู้ด้วยว่าใครทำ แต่ไม่ทำอะไร
เพราะสุดท้ายเราก็รู้ว่าใครทำอะไร ผลของมันก็จะสะท้อนกลับไปหาเขาอยู่ดี

ท่าทางพี่เป้จะโกรธจัดเลยนะนั่น หัวกระทู้นี่...
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Periodontal

• Jr. Member
  • **
    • FB
จั่วหัวแรงได้อีก  :)

ผมโดนมาตลอดเลย บ่อยๆ แต่ต้นปีนี้ ผมโดนทีเดียวรอบคัน  ไม่ต้องนับเหมือนคนอื่นหรอกว่ากี่ cm. เพราะมันรอบคันจริงๆ

โชคดีกล้องวงจรปิดจับคนทำได้  :-\

ปรากฏว่าคนที่ทำ เป็นคนแนวเก็บกดโรคจิตหน่อยๆ แต่ไม่ถึงกับระดับศรีธัญญา ที่รู้จักกันอยู่บ้าง ไม่รู้มากรีดทำไม สงสัยอยู่ น่าจะอิจฉาอะไรซักอย่างมั้ง

ตอนหลังตัดสินใจไม่ฟ้อง ยอมความไป เพราะสงสาร กลัวเค้าโดนออกจากราชการ

My lovely A

ออฟไลน์ Fly to dream

เข้าใจแล้วล่ะครับถ้างั้น  ;D ;D ;D  รถผมมีรอยยาวตั้งแต่ประตูหน้า - โป่งล้อหลัง  ไม่ลึกมากแต่ก็เห็นเป็นเพราะอะไร
เอาไปกินหมูกระทะวันนั้น ขับไปโดนพุ่มใบไม้นิดหน่อย ดันมีรอยยาวเลยแต่เป็นรอยเดี่ยว  และก่อนจอดตอนนั้นได้แว๊บไฟใส่
มอเตอร์ไซร์คันนึงด้วย  ไม่เคยคิดเลยว่ามีอพไรแบบนี้ด้วย  และพุ่มใบไม้ก็ไม่น่าจะถึงเป็นรอย  เข้าใจแล้ว ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ AFA

• **
เคยโดนขูดครึ่งวงกลม 2 วงที่ฝากระโปรงหน้า
เดาว่าคงไปจอดรถหน้าบ้านเค้า แล้วเค้าคงไม่รู้ว่ารถใคร เพราะผมกลับบ้านเดือนล่ะครั้ง-สองครั้ง
มาเห็นแผลอีกทีตอนถึงที่พักสว่างๆ โทรให้ที่บ้านไปเช็คตรงที่จอดเดิมเพราะห่างจากบ้านนั้นไม่ถึง 50 เมตร
ตอนนั้นโมโหมาก แค่จอดหน้าบ้านต้องทำขนาดนี้เลยหรือ ความคิดชั่วเลยบังเกิด ...  ตกดึกเลยบอกที่บ้านงั้นเอาน้ำมันไปราดรถหน้าบ้านนั้น แล้วเผาเลยดีกว่า โชคดีที่ไม่ได้ทำไปน่ะครับ สุดท้ายก็ปลงตกครับ ของนอกกาย มีเอาไว้ใช้ก็เพียงพอแล้ว

ออฟไลน์ gatasila

ผมเคยมีความคิดทำจะทำแบบนี้อยู่นิดนึง(เอาจริงๆคงมิกล้า) เพราะไอ้รถคันที่ว่าขวางหน้าร้านผมจนมิดตั้งแต่เปิดร้านเช้า จนบ่ายๆ ที่จอดอื่นเยอะแยะไม่จอด
คือมาเปิดร้านก็เจอรถมันจอดบังมิดละ ยังไงเตือนเพื่อนๆในสมาชิกเวปจอดรถดูที่ซักนิดนึงครับว่าขวางที่ทางเค้ารึปล่าว มองหลายๆแง่ครับ

ออฟไลน์ 2k

โชคดียังไม่เคยโดนกรีดรถเลย พวกนี้จับได้ต้องเอาไฟแช็คลนหัวนมลนไข่ให้ดำก่อนส่งให้ตำรวจ   :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ apinui

อันนี้ จากที่เห็นนะครับ สาเหตุที่โดนส่วนใหญ่ คือ

1.จอดขวางทาง .. หรือ ขวางหน้าบ้านคนอื่น

2.ไม่ได้จอดขวางหน้าบ้านใคร แต่จอดข้างถนนแล้วดึงเบรคมือไว้ 

3.จอดทับที่จอดประจำของใครเข้า

4.มีสติ๊กเกอร์ พรรคการเมือง

ถ้าไม่ได้อยู่ใน 4 ข้อนี้ ก็คงซวยจริงๆล่ะครับ

ออฟไลน์ YenChar

ผมเคยแต่จอดรถไว้

กลับมาอีกที โดนเบียด แต่นิดๆหน่อยๆครับ เอา Cargo ถูๆก็ออก

เพื่อนผมจอดรถอยู่ดีๆ กลับมาอีกที กระจกข้างหายไปเลยครับ
เซ็งเลย

ออฟไลน์ nicsjerry

ผมไปใต้ มา 2 ครั้ง โดนมาสองครั้ง รอบแรก โดนปากระจก  บานกระจกหลังแตกยับ  แจ้งความไปแล้วไม่มีอะไรคืบหน้า      รอบสอง สดๆร้อนๆ เมื่อวันที่ 27 ตุลาคม   จอดริมถนน  ไม่ถึง 10ชั่วโมง   มาเป็น  กากบาท  4 เส้น ทับซ้อนกันหน้าฝากระโปรง  แค้นมาก เครียดมากแต่ทำไรไมได้  เซง

ออฟไลน์ parinda

• **
Ex ผมเคยโดน 2 รอยพร้อมกันทีเดียวเลยครับ จอดไว้ใต้หอ แต่ผมมือใหม่จอดไม่ค่อยตรงช่องเท่าไร ประกอบกับที่จอดรถ มีอยู่ไม่เพียงพอกับจำนวนรถ
เลยโดนที่บานประตูหลังด้านซ้าย ยาวๆ 2 รอย ขนานกัน แต่ตรงที่มันขูด รถผมมันมีรอยถูกับเสามาอยู่แล้ว -..- เลยไม่ปรี๊ดมากเท่าไร เพราะยังไงก็ต้องซ่อมอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

เดาว่าคงไปจอดรถหน้าบ้านเค้า แล้วเค้าคงไม่รู้ว่ารถใคร เพราะผมกลับบ้านเดือนล่ะครั้ง-สองครั้ง
จริงๆ "หน้าบ้าน" เค้า ไม่ใช่ในบ้านเค้านะครับ เป็นถนนส่วนรวมไม่ใช่ของใครกลุ่มหนึ่ง เขาไม่มีสิทธิ์มาถือว่าเป็นของเขาได้เลยนะ แย่ครับ

อันนี้ จากที่เห็นนะครับ สาเหตุที่โดนส่วนใหญ่ คือ

4.มีสติ๊กเกอร์ พรรคการเมือง

ข้อนี้แปลกดีครับ -_-