ผู้เขียน หัวข้อ: ณ ตอนนี้ถ้าคุณมีงบ 1.5 ล้าน Teana 2.5XV ยังเป็นทำตอบสุดท้ายอยู่หรือไม่ครับ?  (อ่าน 8688 ครั้ง)

ออฟไลน์ Un_Sp.Med

• Newbie
  • *
ณ ตอนนี้ถ้าคุณมีงบ 1.5 ล้าน Teana 2.5XV ยังเป็นทำตอบสุดท้ายอยู่หรือไม่ครับ?

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
สำหรับผมคือใช่ครับ

ออฟไลน์ prai

สุดท้ายมั้ย? คงตอบไม่ได้เหมือนกัน
เพราะว่า ถ้่าอัตติส 2.0 ตัวท็อปมีซันรูฟและราคาปรับลดสักแสนกรือเม่าเดิมก็ได้เทียน่าก็คงไม่ใช่คำตอบสุดท้าย
ถ้าครูซออฟชั่นออกมาถูกใจ เทียน่าก็ยังไม่ใช่คำตอบสุดท้าย
ถ้าพรีอุสมีโซล่ารูฟ หรือ ระบบช่วยจอด เทียน่าตัดทิ้งไปเลย
แต่ถ้าให้เลือกตอนนี้ให้เทียน่า ที่ 1 ในใจเลยครับ เพราะมันแทบจะมีออฟชั่นได้อย่างใจผมทุกๆ อย่าง

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
แล้ว ac มันเกินหรอ ครับ  ไม่เคยดุราคา 55

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
ถะ ...        ถะ ๆ ๆ .......................... ถูกต้องนะค้าบบบบ  ;D

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ถ้าประหยัดกว่านี้ ถ้ากระจังหน้าโดนใจกว่านี้ ถ้ามีโช้คฝากระโปรง(จะงกไปหาพระแสงอะไรฟะ) ถ้ามีเบาะและคอนโซลสีดำและ ออกก่อนเดือนมีนาคม 2008 อาจได้สอยครับ เพราะพ่อผมเองก็อยากจะให้ผมซื้อเทียน่าใจจะขาด

methus zaa

ถ้าตอนนี้ให้เลือกพรีอุสครับ เพราะมันประหยัดน้ำมันกว่าหรือว่าคิดในอีกแง่หนึ่งก้อคือซื้อเทียน่าไปติดแก๊ส คิคิ เพราะโดยรวมแล้วทั้งรูปทรง ภายใน โดนใจมากๆครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
1.5ล้านถ้าจำไม่ผิดได้แค่250XVธรรมดาไม่มีSunRoofผมก็คงยังไม่ตกลงปลงใจกับ TEANA (เพราะนิสสันดันเอาม่านถุงลมใส่ไว้สำหรับตัวซันรูฟเท่านั้นน่ะสิ!) สำหรับผมคง CAPTIVA 2.0LT ไม่ก็ CR-V 2.4AWD อ่ะครับ

แต่ถ้าตอนนี้ก็คงไม่ซื้ออะไรเลย (ม่ายมีตังอ่ะครับ  ;D ;D)

ออฟไลน์ Nioka

1.5ขอเป็นตัว 2.0 ก็พอ ผมเท้าไม่หนัก - -" ที่เหลือไว้เติมน้ำมัน

ออฟไลน์ tu_ut

• Newbie
  • *
อยู่ วัตถประสงค์ใช้งาน  ถ้าต้องการ  segment นี้

มีตัวเลือกเยอะ ที่ตอบสนอง ถ้าเป็นผมแต่ก่อน ชอบ teana มาก

แต่หลังๆมานี้ ผมดันไปหลงรัก cammy hybrid ไปแล้ว

ผมว่า ต้องลองเองครับ รถที่ตอบสนองในราคานี้ มีมากมาย

ปล.  ผมสังเกตุว่า  nissan มักท้ายห้อย ถ้าติดแก๊ส >_< !!

ออฟไลน์ TTL

ของผม ผมว่าTeana  สำหรับผมแล้วมันตอบสนองต่อการใช้ชีวิตของผมแถบทุกด้านครับ ทั้งขับสนุก นั่งสบายผู็ใหญ่นั่งแล้วชอบ คนขับก็สบายครับแบบชิ่วๆ

จะเร่งเมื่อไรก็มา  สำหรับผมแล้วยังไง TEANA  มันก็คือ คำตอบสุดท้าpของผม ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ส่วนผม เกือบใช่ครับ
ถ้าใช่จริงๆ ต้องตัว 250XV SR เท่านั้น
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้าผมมีเงิน 1.5 ล้าน จะซื้อ Teana 2.5 ไหม? ไม่

ถ้าให้เอา D-Segment ญี่ปุ่นราคาไม่เกิน 1.5 ล้านจะซื้อ Teana 2.5 ไหม? ซื้อ

ผมคิดว่ามันเป็นรถที่เข้ากับตัวผมได้มากที่สุดในบรรดารถทั้งหมด แต่ยังไม่ตรงใจทุกอย่าง
เรื่องพลังขับเคลื่อน ผมชอบ ความแรงสั่งได้และประหยัด ของ Camry Hybrid มากกว่า (ถึง
topspeed จะหมดที่ 185 ก็ไม่สน) และผมชอบการเซ็ตพวงมาลัยของ Accord มากกว่า

ที่แน่ๆ ถ้ามีเงิน 1.5 ล้านในแบงก์ ผมก็จะไม่ซื้อ Teana 2.5 เพราะในวัยผม
สถานภาพอย่างผม นิสัยแบบผม ผมคิดวิธีใช้เงิน 1.5 ล้านที่ต่างกันออกไปจากนี้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **
ถ้าผมเป็นคนเงินเหลือ 1.5 ล้าน ผมว่าจะเอาไปเล่น RX7 / S15/ Evo 7,8 ตัวแสบยุค 90-2000ต้นๆ ทั้งหลายนั่นแหละครับ

แต่ถ้าเป็นรถคันแรกมือหนึ่งในงบจำกัดที่ 1.5 ถ้วนๆ ก็คงตามนั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2010, 00:24:06 โดย kongz158 »

ออฟไลน์ Un_Sp.Med

• Newbie
  • *
ถ้าผมมีเงิน 1.5 ล้าน จะซื้อ Teana 2.5 ไหม? ไม่

ถ้าให้เอา D-Segment ญี่ปุ่นราคาไม่เกิน 1.5 ล้านจะซื้อ Teana 2.5 ไหม? ซื้อ

ผมคิดว่ามันเป็นรถที่เข้ากับตัวผมได้มากที่สุดในบรรดารถทั้งหมด แต่ยังไม่ตรงใจทุกอย่าง
เรื่องพลังขับเคลื่อน ผมชอบ ความแรงสั่งได้และประหยัด ของ Camry Hybrid มากกว่า (ถึง
topspeed จะหมดที่ 185 ก็ไม่สน) และผมชอบการเซ็ตพวงมาลัยของ Accord มากกว่า

ที่แน่ๆ ถ้ามีเงิน 1.5 ล้านในแบงก์ ผมก็จะไม่ซื้อ Teana 2.5 เพราะในวัยผม
สถานภาพอย่างผม นิสัยแบบผม ผมคิดวิธีใช้เงิน 1.5 ล้านที่ต่างกันออกไปจากนี้

หมายความว่าถ้าท่านมีงบ 1.6 ล้าน ท่านจะซื้อ Camry Hybrid ใช่หรือไม่ครับ?

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ถ้าผมเป็นคนเงินเหลือ 1.5 ล้าน ผมว่าจะเอาไปเล่น RX7 / S15/ Evo 7,8 ตัวแสบยุค 90-2000ต้นๆ ทั้งหลายนั่นแหละครับ

แต่ถ้าเป็นรถคันแรกมือหนึ่งในงบจำกัดที่ 1.5 ถ้วนๆ ก็คงตามนั้นครับ

คิดเหมือนผมเลยแฮะ ถ้าไม่ใช่รถคันแรกนะ ผมจะหาพวกสปอร์ตญี่ปุ่นราคาไม่เกิน 1.5 ล้านเล่นครับ (ผมว่าท่านผู้เกินก็คิดแบบนี้อ่ะนะ)
แต่ถ้าเป็นรถคันแรกที่ต้องใช้งานตลอด ผมว่า Teana 2.0 ตัวสปอร์ตภายในดำก็เป็นคำตอบที่ดีครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
สำหรับผม....ยังนะ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ rincivil

• Jr. Member
  • **
ถ้ายังใช้เกียร์ ซีวีที อยู่ยังไงก็ไม่ใช่คำตอบสำหรับผม ถึงผมจะชอบมันมากก็เถอะ
หลายๆคันมีปัญหาอยู่ลองเข้าคลับเทียน่าดู และดูจากยอดขายเดือนล่าสุด ยอดตกเยอะเลยนะ

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
เพิ่มอีกนิดเอาตัวsunroofไปเลย คุ้มมากครับ

jaesz

ณ ตอนนี้ถ้าคุณมีงบ 1.5 ล้าน Teana 2.5XV ยังเป็นทำตอบสุดท้ายอยู่หรือไม่ครับ?

ทำไมเหมาเอาง่าย ๆ อย่างนั้นหล่ะครับ

ผมไม่เคยคิดครับ ว่าจะซื้อ Teana

ตอนนี้รถ Juke คันเดียว  :P

ออฟไลน์ Carrera

ไม่เลือกได้มั้ย  ;D

เป็นผม  จะนั่งรถเมล์ต่อ ;D  เอาตังไปทำงาน 

เก็บซื้อ 525d   ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้ามี 1.6 ล้าน จะซื้อ Camry Hybrid ไหม

คำตอบ

ไม่ซื้อ

เหตุผลเดียวกันกับที่ว่าถ้ามี 1.5 ล้านจะซื้อ Teana ไหม
และถ้าให้เลือกเฉพาะ D-Segment ป้ายแดงในงบ 1.6 ล้านจะซื้อ Camry ไหม

คำตอบ

ไม่ซื้อ

เหตุผล? เพราะนอกจากแรงเครื่องกับความประหยัด อย่างอื่นไม่มีอะไรที่ทำให้ผมหลงใหลมันเลย
มันเป็นเรื่องความชอบส่วนตัวอย่างหนึ่ง กับอีกอย่างคือการใช้งาน ผมเดินทางไกล
ชอบไปกับเพื่อนเต็มคัน เพื่อนผมก็ตัวเท่าผม เพราะฉะนั้นเบาะนั่ง กับพื้นที่มันต้องมากพอ
คอนโซล เบาะ พวงมาลัย มันต้องเข้ากับบอดี้ผมได้ ซึ่ง Camry ไม่ตอบจุดนี้

แต่ถ้าซื้อให้พ่อขับ..แน่นอน Camry Hybrid เพราะคนนั้นมีบรรทุกแต่ถุงกอล์ฟ
ไม่ค่อยบรรทุกเต็มคัน และไม่ค่อยเรื่องมากกับเบาะหรืออะไรก็ตามแต่ ขอแค่รถสวย
ถูกใจ แรงสั่งได้ ตีนต้นดี เขาชอบหมด
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ udis

ไม่ซื้อครับ ใหญ่ไปครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
ถ้าเป็นผมถ้าจะซื้อ D-segment มีเงิน 1.5 ล้าน คงรอๆ ดู  Honda accord ก่อนนะครับว่าถ้าปรับโฉมแล้วเป็นอย่างไร ถ้าไม่น่าสนใจถึงไปมอง 250xv
แต่ถ้าไม่เอา D-segment ผมซื้อ MX5 NB หรือไม่ก็เก็บตังอีกนิด เอา NC RHT  มือสอง ครับเหอๆ   ;)

GreenG

ผมว่าตัว 2.0XL น่าสนใจ แต่ต้องไปเพิ่ม cruise control กับ USB ก่อนครับ

ออฟไลน์ sakano

• Sr. Member

ต้องถามตัวเองครับ ว่าชอบรถแบบไหน

ถ้าชอบรถแบบ Luxury นั่งสบาย เก็บเสียงเยี่ยม ก็ Teana

ถ้าชอบรถแบบ sport ก็ Accord

ถ้าเน้น ความประหยัด เท่านั่น   ;D ก็ Camry Hybrid ครับ

;)

ออฟไลน์ kritphakhin

เป็นอะรไที่น่าปวดหัวที่สุดเลยครับ กับคำถามแบบนี้

ผมก็ยังตอบตัวเองยังไม่ได้ครับ