ผู้เขียน หัวข้อ: ACC ของ Porsche Cayenne  (อ่าน 1949 ครั้ง)

ออฟไลน์ erichucc

• Newbie
  • *
ACC ของ Porsche Cayenne
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2022, 12:01:51 »
สอบถามพี่ๆหน่อยครับ เห็นเซลบอกว่าระบบ ACC ของ Porsche นี้ไม่ดี ไม่แนะนำ เลยอยากจะมาสอบถามพี่ๆหน่อยครับว่าจริงหรือเปล่า (รถราคาขนาดนี้ระบบจะแย่กว่ารถญี่ปุ่นหรอครับ)

สอบถามเพิ่มเติมครับ ในระบบ acc นี้มีรวมถึงพวกออฟชั่นเซฟตี้ต่างๆเหมือน ที่หยุดอัตโนมัติเมื่อมีสิ่งของขวางอยู่ เหมือน Pre collision ของ Toyotaไหมครรับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

• Hero Member
Re: ACC ของ Porsche Cayenne
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2022, 14:00:27 »
เปลี่ยนเซลคุยดูครับ จากประสบการณ์ผม
มาตอบเรื่อง ACC  มันก็เหมือนระบบรถทั่วไปนี้และครับเพราะใช้เทคโนโลยีเครือ VW Group
ส่วนที่เซลบอกว่าระบบ ACC ของ Porche ไม่ดี ผมว่าเขาเลี่ยงไม่ให้ลูกค้าสั่งออปชั่นตัวนี้มากกว่ากลัวจะรอรถนาน
เพราะตอนนี้ Order รถยุโรปเจอปัญหา semi conductor กันเยอะ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2022, 14:02:28 »
ACC ของ Cayenne ต้องสั่งเพิ่มเอาใช่มั้ยครับ?

ถ้าใช่ ผมว่าเซลล์ไม่อยากให้สั่งเพิ่มมากกว่าครับ

เท่าที่จำได้เหมือนจะเป็น Stop&Go แล้วด้วย
ยังไงก็มีดีกว่าไม่มีแน่นอนครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ RTee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2022, 23:23:08 »
ใช้ใน Panamera ดีงามมากครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2022, 10:40:41 »
ACC ของ Cayenne ต้องสั่งเพิ่มเอาใช่มั้ยครับ?

ถ้าใช่ ผมว่าเซลล์ไม่อยากให้สั่งเพิ่มมากกว่าครับ

เท่าที่จำได้เหมือนจะเป็น Stop&Go แล้วด้วย
ยังไงก็มีดีกว่าไม่มีแน่นอนครับ

สั่งเพิ่มครับ เค้าใจว่ารถใน stock ไม่มี เลยไม่อยากให้สั่งเพิ่ม ไม่งั้นต้องรอคันใหม่ ยังไงเซลส?อยากให้เอาคุนใน stock ก่อนอยู่แล้ว ปิดไว ก็ได้เงินไว

ออฟไลน์ InBkk

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2022, 11:33:02 »
ACC ไม่ดี ก็ต้องถามต่อครับว่า มันไม่ดียังไง รวนบ่อย? ทำงานไม่นิ่มนวล? ไม่ปลอดภัย?

สมัยนี้ เวลาจะซื้ออะไร บางทีก็เชื่อเซลล์ไม่ได้ทั้งหมด เพราะหลายๆ ครั้ง เขาก็จะหว่านล้อมให้เราเลือกในสิ่งที่จะเป็นประโยชน์ต่อตัวเค้ามากที่สุด และกายส่งมอบสินค้าได้เร็ว ก็เป็นผมประโยชน์ของเค้าเช่นกัน

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2022, 17:32:38 »
เทคโนโลยีเดียวกับ audi นิครับผมใช้ที่ต่างประเทศดีงามอยู่นะ เซลแนะนำแบบนี้แปลว่า ความรู้ product เน่ามาก ขอเปลี่ยนเลยครับ

ปอเช่ aas เซลผูกวิญญาณกันปาดหน้ากันไม่ได้เราต้องแสดงความประสงค์เอง

เดาเองว่าเซลน่าจะอยากขาย inventory ที่มีอยู่อยากได้ยอดเลยบอกว่ามันไม่ดี จะได้เลือกคันที่ config มาแล้ว เซลแบบนี้ไม่น่าสนับสนุนครับ