ผู้เขียน หัวข้อ: ไทย จะเป็นฮับผลิตรถ bev  (อ่าน 4461 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal1

• Full Member
Re: ไทย จะเป็นฮับผลิตรถ bev
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2022, 16:00:41 »
เอาอีกแล้วหรอ ตาคนนี้ หุหุ เห็นไหม ว่าเค้าเบื่อคุณกันแค่ไหน พิมพ์ดีๆสักวันไม่ได้เลยหรอ ต้องออกทะเลทุกครั้งไป ไม่เหนื่อยบ้างหรอ ถามจริง ต่อไปใครเค้าจะกล้ามาตั้งกระทู้อะ ไม่รู้ไรก็นิ่งไว้บ้าง ให้คนที่เค้ามีความรู้เค้าให้ข้อมูลกัน

ขอนอกเรื่องนิดนะครับ ไม่ไหวจริงๆ

สมองเค้าคงคิดไม่ได้หล่ะครับ พูดเหมือนพายเรือวนในอ่าง เพราะสมองเค้ามีแค่นี้จริงๆ  เอาเรื่องมาพูดอ่านหัวข้อยังไม่ครบเลย เห็นแค่คำว่ารถไฟฟ้า ก็มาใส่ๆ แบบเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2022, 16:02:57 โดย Oatsenal1 »

ออฟไลน์ Oatsenal1

• Full Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2022, 16:04:19 »
คนนี้มาที่ไรพากระทู้ออกทะเลตลอดเห้อ

ขอกลับมาที่เนื้อเรื่องหลักนะครับ เรื่องBYDจะตั้งฐานผลิตที่ไทยนี้ก็เคยอ่านผ่านๆตามาเหมือนกันครับ ตอนแรกเข้าใจว่าเรื่องจริง

สรุปมีใครหาแหล่งอ้างอิงที่น่าเชื่อถือได้มั้ยครับ ว่าBYDตั้งฐานที่ไทยจริงรึเปล่า รวมถึงส่วนอื่นๆในเนื้อข่าวด้วย
ผมว่าคุณหนะ พอพูดโดนใจดำเรื่องนี้รับไม่ได้เลยหรอกับการสร้างมลพิษ

ผมไม่ได้ทำงานอะไรเกี่ยวข้องกับรถไฟฟ้า ไม่ได้ใช้รถไฟฟ้าและไม่คิดจะใช้เร็วๆนี้ ทำไมถึงเป็นการจี้ใจดำไปได้

แต่อ่านหัวข้อข่าวแล้วก็อยากรู้ว่าอนาคตไทยจะได้ไปต่อกับการเป็นประเทศผลิตรถยนต์รึเปล่า เข้ามาอ่านมีแต่เถียงไรกันก็ไม่รู้ไม่ได้เกี่ยวกับหัวข้อเลย

ปล.ผมยังไม่ได้บอกเลยนะว่าใคร

ประโยคหลังดักควายได้ดีมากๆ เลยครับ 555+

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 23, 2023, 02:26:37 »
คนนี้มาที่ไรพากระทู้ออกทะเลตลอดเห้อ

ขอกลับมาที่เนื้อเรื่องหลักนะครับ เรื่องBYDจะตั้งฐานผลิตที่ไทยนี้ก็เคยอ่านผ่านๆตามาเหมือนกันครับ ตอนแรกเข้าใจว่าเรื่องจริง

สรุปมีใครหาแหล่งอ้างอิงที่น่าเชื่อถือได้มั้ยครับ ว่าBYDตั้งฐานที่ไทยจริงรึเปล่า รวมถึงส่วนอื่นๆในเนื้อข่าวด้วย
ผมว่าคุณหนะ พอพูดโดนใจดำเรื่องนี้รับไม่ได้เลยหรอกับการสร้างมลพิษ

ผมไม่ได้ทำงานอะไรเกี่ยวข้องกับรถไฟฟ้า ไม่ได้ใช้รถไฟฟ้าและไม่คิดจะใช้เร็วๆนี้ ทำไมถึงเป็นการจี้ใจดำไปได้

แต่อ่านหัวข้อข่าวแล้วก็อยากรู้ว่าอนาคตไทยจะได้ไปต่อกับการเป็นประเทศผลิตรถยนต์รึเปล่า เข้ามาอ่านมีแต่เถียงไรกันก็ไม่รู้ไม่ได้เกี่ยวกับหัวข้อเลย

ปล.ผมยังไม่ได้บอกเลยนะว่าใคร

ประโยคหลังดักควายได้ดีมากๆ เลยครับ 555+
ผมว่าคุณคงกินหญ้านะ