ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะ 4 ประตูยกสูง 4x2 เกียร์ออโต้ ยี่ห้อ/รุ่นไหนขับเร่งดี ช่วงล่างสบายๆ  (อ่าน 2301 ครั้ง)

ออฟไลน์ tanes

• Newbie
  • *
เพื่อนสมาชิกมีประสบการณ์กลุ่มกระบะ 4 ประตูโปรดแนะนำรุ่นที่ขายล้านต้นๆ (รถใหม่ตกรุ่นก็ได้) และต่ำกว่าล้านให้มาเปรียบเทียบศึกษาเพื่อตัดสินใจซื้อต่อไป จะขอบคุณยิ่งครับ (เร่งดี/ช่วงล่างไม่สะเทือน/ออฟชั่นเต็มแต่ไม่ครบ)

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
Dmax 3.0 M AT ครับ แรง ประหยัด

ออฟไลน์ 20TRF

กำลังเล็ง damx 4x4 กับ revo 4x4อยู่ครับ เอาใว้บรรทุกของเข้าไซต์งานครับ
จริงๆชอบford แต่รถใช้งานขอเเบบมั่นใจสักหน่อย

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
4X2 เร่งดี ช่วงล่างไม่สะเทือน
Ranger Double Cab Wildtrak 2.0L Bi-Turbo HR 10AT 1.159 ล้าน
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Devil13

ช่วงล่างดี ไปฟอร์ดเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เร่งดี ช่วงล่างสบาย งบล้านต้น

ในหัวคือ Triton Double Cab 4x2 Plus 2.4 GT Premium AT แว๊บมาเลย

ลองไปขับเทียบดูกับ Ranger Double Cab 4x2 Hi-Rider 2.0 Turbo Wildtrak AT ดูครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ ho-mannie

ช่วงล่างดี ดู ranger wildtrak biturbo 4*2 ไหมครับ 1.159ล้าน

ออฟไลน์ panupong508

ต้องไปลองเองครับ แต่ละรุ่นก็ราคาพอๆกัน ต่างกันไม่มาก

ออฟไลน์ choomodify

ถ้าเกียร์ AT เลือกอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ REVO ครับ เกียร์งอแง งี่เง่ามากๆๆๆ

ออฟไลน์ andy_duf

• Full Member
ยกสูงช่วงล่างจะแย่กว่ากระบะปกติควรไปเทสไดร์ฟก่อนว่ารับได้ไหม

ถ้าอยากได้ขับดีๆนั่งสบายๆ ต้องดูคลิปนี้...

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8).....Ford Ranger เลยครับ  :-X

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
โจทย์​นี้วันนี้ต้อง ford

ออฟไลน์ zgmx9900

• Full Member
เร่งดี+นั่งสบาย ผมชอบ Triton ครับ