ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จักร้านที่รับทำสเกิร์ต ดีๆ ดังๆ บ้างอะครับ แนะนำหน่อยจิ  (อ่าน 18536 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ช่วยแนะนำร้านทำสเกิร์ตดีๆหน่อยครับ ไม่ทราบว่าในกทม มีร้านไหนบ้างอะครับ อยากทำด้านหน้าแบบใน signal อะครับ (คันเขียน)  ส่วนด้านหลังตามรูปนี้อะคับ

รบกวนพี่ๆแนะนำร้านให้หน่อยครับ ที่ดูๆมามี 2 ร้านนี้ แต่ไม่รุ้ดีหรือเปล่าอะครับ ของ ningsports  กับ ninto อะครับ (ขออนุญาตไม่โพสลิ้งค์ละกันนะคับ เดี๋ยวจะกลายเป็นโฆษณาหรือเปล่า กลัวผิดกฎอะคับ)

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
ใช่ครับแบบนี้ต้อง...YATT  แต่เงินต้องถึงนะครับ....

ออฟไลน์ prai

ซีนิก ก็ดีนะครับ
ผมไม่ห่วงเรื่องงานขึ้นรูปเท่าไหร่ แต่ห่วงเรื่องสี
ที่ใช้ไปสักพักมันจะเพี้ยน กลายเป็นรถทูโทนเอา

ออฟไลน์ Fly to dream

น้าโป้งรอปีหน้าครับ จะทำด้วยคนสวยมากแบบนี้ อิอิ  ยังไม่ได้จองเลย อิอิ
ผมจะเอาสีส้มด้วย รถน้าเป็น idol ผม อิอิ ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ newzbaba

• Jr. Member
  • **
เรียนสอบถามเพิ่มเติมครับ

yatt นี่งานดี มีคุณภาพกว่าที่อื่นเหรอครับ

ที่ว่าต้องเงินถึงนี่ คือยังไงครับ ราคามัน แพงกว่า ของแต่งศูนย์ แท้ หรือเปล่า

ขอบคุณครับ

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
YATT เค้าปั้นได้ทุกอย่างตามแบบที่เราต้องการแหละครับ งานเนียมมาก แต่ราคาก็แพงสมกับงาน แถมรอนานด้วยครับ
อีกร้านที่งานเนียนๆก็น่าเป็นร้าน unify งานเนียนมากเหมือนกันแต่ไม่รู้ทำชิ้นเดียวเขาปั้นให้ป่าว

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **
จะบอกว่า YATT เหมือนกันครับ แต่เห็นคนเสนอเยอะแล้ว ลองเพิ่มอีกตัวเลือก
KARN Fiber ครับ พวกรถ Face off / แปลงบอดี้ ทั้งหลาย ออกมาสวยไม่แพ้ YATT เลย

ออฟไลน์ LimitedEdition

YATT กับ KARN Fiber ครับ แต่เตรียมตังค์ไว้เฉียดการสั่งของแท้เข้ามาได้เลย
เพราะถึงต้นทุนมันจะถูกกว่า แต่คุณต้องจ่ายค่าทำโมลด์ให้เค้าด้วย

Zenith อันที่จริงก็งานดี แต่มือเรื่องการทำแบบให้คมและเหมือน ยังไม่ถึงครับ

สรุป เป็นผม ผมสั่งของแท้ครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ถ้าเป็นชุดแต่งแบบที่ไม่เคยมีในไทยมาก่อน
ไป YaTT น่าจะดี
เพราะเมื่อสัก 9-10 ปีก่อน สมัยที่ YaTT พึ่งเปิดใหม่ๆ
มีเพื่อนไปสั่งทำชุด WALD รอบคัน ซึ่งสมัยนั้นในประเทศไทยไม่มีใครทำทรงนี้เลย
ก็ให้ร้านทำให้ เป็นคันแรกในไทย งานออกมาเนียนเหมือนกัน

YATT กับ KARN Fiber ครับ แต่เตรียมตังค์ไว้เฉียดการสั่งของแท้เข้ามาได้เลย
เพราะถึงต้นทุนมันจะถูกกว่า แต่คุณต้องจ่ายค่าทำโมลด์ให้เค้าด้วย

Zenith อันที่จริงก็งานดี แต่มือเรื่องการทำแบบให้คมและเหมือน ยังไม่ถึงครับ

สรุป เป็นผม ผมสั่งของแท้ครับ

พอดีผมก็ชอบของแท้นะฮะ

แต่ของแท้ดันไม่มีสเกิร์ตข้างนี่ดิคับ อิอิ

ออฟไลน์ joufo

ถ้าให้ร้านบ้านเราปั้นให้ ราคาพอๆ กับของแท้
เพิ่มเงินซื้อของแท้ไม่ดีกว่าเหรอครับ
อย่างน้อยๆ เราก็ได้ของแท้มาใส่

ออฟไลน์ coco66

• Newbie
  • *
ชอบของแท้เหมือนกันครับ ใช้สเกิร์ตหน้า-หลังเป็นของแท้ ส่วนสเกิร์ตข้างสั่งทำได้ป่าว

มันน่าเกลียดมั้ย เอาไว้มีของแท้ค่อยไปใส่ครับ จะดีมั้ย   ::)

เค้าไม่ขายแยกชุดอะครับ

ตอนนี้ร้านที่ทำรอบคันก็ไม่สวยเลย ก็เลยว่าจะเอาแบบไปเสนอเค้าให้เค้าทำอะครับ หลายๆคนอยากติดเหมือนกัน ไม่ใช่ผมคันเดียวอ่า

ออฟไลน์ LimitedEdition

อ้อ ของแท้ที่ว่าผมไม่ได้หมายถึงชุดแต่ง Ford เบิกจากศูนย์นะครับ

ผมหมายถึงว่าถ้าคุณ gdhsatanic อยากได้ทรงนี้
ก็เข้าเวบไซต์ Signal หรืออะไรก็ตามแต่ แล้วสั่งของให้ส่งขึ้นเครื่องบินเข้ามาเลย
เพราะถ้าอยากได้ของแท้จาก ฟอร์ด แล้วเป็นทรงแบบที่ฟอร์ดขายเป็นอุปกรณ์ตกแต่งแท้
รับรองว่าได้ราคาถูกกว่าสั่งให้ YATT ทำโมลด์เยอะครับ

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
ลองดูนี่ไหมครับ..แต่ราคาผมว่าสนุกแน่ๆ  ขนาด ลัมโบ กับ เฟอ....และ  ฟอร์ท เค้ายังให้ที่นี่ปั้นให้เลย..อิอิอิ
ตามลิ้งไปเลย....
http://www.facebook.com/album.php?aid=39580&id=100000182089609
หรือถ้าเข้าไม่ได้ พิมนี่เลย...ที่  FBนะครับ...Aston Lyonnais
ไปดูงานก่อน...เมืองนอกยังหนาววววๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 07:42:59 โดย poonshop »

อ้อ ของแท้ที่ว่าผมไม่ได้หมายถึงชุดแต่ง Ford เบิกจากศูนย์นะครับ

ผมหมายถึงว่าถ้าคุณ gdhsatanic อยากได้ทรงนี้
ก็เข้าเวบไซต์ Signal หรืออะไรก็ตามแต่ แล้วสั่งของให้ส่งขึ้นเครื่องบินเข้ามาเลย
เพราะถ้าอยากได้ของแท้จาก ฟอร์ด แล้วเป็นทรงแบบที่ฟอร์ดขายเป็นอุปกรณ์ตกแต่งแท้
รับรองว่าได้ราคาถูกกว่าสั่งให้ YATT ทำโมลด์เยอะครับ

อ๋อ เข้าใจแว้ว อิอิ ขอบคุณคร้าบ ลืมไปเลยนะเนี่ย