ผู้เขียน หัวข้อ: // Mercedes - Benz ประเทศไทยประกาศปรับราคารถเนื่องจากเกิดเงินเฟ้อ //  (อ่าน 3981 ครั้ง)

ออฟไลน์ HLM

• Administrator
  • Sr. Member
Mercedes-Benz (ประเทศไทย) ประกาศปรับราคารถยนต์เบนซ์บางรุ่น มีผลตั้งแต่วันที่ 1 มกราคม 2566 เป็นต้นไป โดยทาง Mercedes-Benz (ประเทศไทย) ให้เหตุผลว่า การปรับราคาในครั้งนี้เป็นผลมาจากอัตราเงินเฟ้อซึ่งมีการปรับตัวสูงขึ้นทั่วโลก ส่งผลให้ต้นทุนด้านวัตถุดิบ ชิ้นส่วนและราคาขนส่งสินค้าในอุตสาหกรรมต่าง ๆ ปรับตัวสูงขึ้นเช่นกัน

[img width= height= alt=2Fw6l.png" border="0]https://sv1.img.in.th/2Fw6l.png[/img]

อ่านเพิ่มเติม : https://www.headlightmag.com/2022-11-23-benz-thailand-raise-the-prices/

ออฟไลน์ นัดวิด

• Jr. Member
  • **
ขอให้ขายดีครับ

ออฟไลน์ PC CK

• Hero Member
ขึ้นโหดแท้555
ค่ายยุ่นโดนด่าว่าขึ้นราคาไปหายุโรป ตอนนี้ยุโรปก็ถีบราคาหนีกันซะเลย

ออฟไลน์ Kanarath

คนจะซื้อยังไงก็ซื้อครับ เดี๋ยวก็คุ้นเคยกับราคาใหม่ ขนาดก๋วยเตี๋ยวยังขึ้นราคาได้เลย นี่รถทั้งคัน  :D

ออฟไลน์ EVA01

e coupe ราคานี้ไม่มีคู่แข่งเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ XaNaX

แบบนี้ขายสู้BMW ไม่ได้ยาวๆ แต่ก็อย่างว่า FC เค้าไม่เกี่ยง

เน้นกำไร ไม่เน้นยอดขาย

แบบนี้รอTesla ดีกว่า

ออฟไลน์ REX

นี่มันคือการจุดประกายให้ทุกค่ายเฮโล ขึ้นราคากันแน่ๆเลย

ออฟไลน์ wibul10

• Full Member
ส่วนตัวใช้เบนซ์ c  ใช้มาหลายปีแล้ว รู้สึกเลยว่า เบนซ์ วางระเบิดลูกค้าเรื่องซ่อมบำรุงเยอะแยะ เลย ตอนหลังมาซื้อ วอลโว่ เรื่องบำรุงรักษา ต่างก้นเยอะมาก ยอมรับ ว่า ภาพลักษณ์ เบนซ์ ดีมาก แต่ถ้าบำรุงรักษาราคาแบบนี้ ถอยตลอดกาล มีความเชื่อว่า รถไฟฟ้า เบนซ์ คงวางแนวทางการบำรุงรักษา อะไรต่างๆ นาที่เราไม่รู้เยอะแยะ ศูนย์เบนซ์ ที่หาดใหญ่ ไปทุกรอบ รถลูกค้าแน่นมาก มีศูนย์เดียวจริงๆ แต่จองคิวเป็นสัปดาห์ เพลีย เบนซ์ คันต่อไป คงไปดู ยี่ห้ออื่นมากกว่ายี่ห้อนี้

ออฟไลน์ V221

เปลี่ยนนโยบายการขายมากกว่า ค่าเงินยูโรอ่อนค่าแต่ปรับราคาขึ้น E Classกำลังจะตกรุ่นราคาเกิน4ล้านแล้ว Cใหม่ราคาแรงอยู่ก็ปรับให้แรงไปอีก แต่อย่างว่า FCยังเยอะ ใครๆก็ยังซื้อเค้าถึงแม้จะแพง
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Buffy

ทยอยขึ้นเรื่อยๆหลายเจ้าแล้ว  Audi Mazda Huyndai Kia Volvo Benz......

ออฟไลน์ spn

คนอยากได้เบนซ์ยังไงก็ยังมองเบนซ์

CLS 53 มาไกลมาก จาก 5,350,000 pre facelift ปรับขึ้นมา 5,720,000 facelift และ 5,880,000 ในที่สุด

ขำๆนะครับ E300e AMG ป้ายแดง 4,020,000 และเห็น ads ใน IG มือสอง 3,150,000 ไมล์หลัก พัน กม. ถ้าไ่ม่คิดมากอะไร ผมยอมคว้ามือสอง แล้วเหลือเงินกลับบ้านอีกเกือบล้าน
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ TunGzl

• Full Member
ใครที่ซื้อไปก่อนหน้านี้ ยิ้มหวานเลย

ออฟไลน์ PREM

จริงๆ ยี่ห้อนี้แอบขึ้นมาเรื่อยๆ อยู่แล้ว แต่รอบนี้ขึ้นเยอะ ขึ้นยกแผงเลยเป็นข่าว??
Audi ก็ยิงโฆษณาวิทยุชวนให้รีบซื้อก่อนปีหน้าจะขึ้นราคาเหมือนกัน

เหลือรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดยังไม่ขึ้นนะ ไม่รู้จะอั้นได้นานไหม
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ mxmx

ขึ้นเยอะๅคับ เดี๋ยวเกร์ยกลับมาอีกรอบ

ออฟไลน์ mongolias

ปรับยกแผงกัน หลายเจ้าก็ทยอยปรับขึ้น เห็นในเฟสออดี้ก็น่าจะปรับต้นปีหน้าเหมือนกัน

ออฟไลน์ apinui

ขึ้นราคายังไง เวลาคนจะซื้อจริงก็ถามหาส่วนลดหลักแสนกันอยู่ดีแหละ ....

ออฟไลน์ KTN88

ลักษณะเดียวกับ Fortuner เลยครับ แพงแค่ไหนก็ซื้อเพราะภาพลักษณ์ดูดี

จริงๆ ยี่ห้อนี้แอบขึ้นมาเรื่อยๆ อยู่แล้ว แต่รอบนี้ขึ้นเยอะ ขึ้นยกแผงเลยเป็นข่าว??
Audi ก็ยิงโฆษณาวิทยุชวนให้รีบซื้อก่อนปีหน้าจะขึ้นราคาเหมือนกัน

เหลือรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดยังไม่ขึ้นนะ ไม่รู้จะอั้นได้นานไหม

ญี่ปุ่นเจ้าตลาดชิงขึ้นไปหลายรุ่นแล้วครับ
อย่าง Fortuner ก็ปรับราคาขึ้นตั้งแต่สิงหาแล้ว

ออฟไลน์ SM.

ต้นทุนขึ้น ก็คงอั้นไม่ไหวแล้วครับ ต้องขึ้นราคา ผมว่าเป็นกับสินค้าแทบทุกอย่างนะ เศรษฐกิจแบบนี้

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ดีใจกับบีเอ็มยาวๆเลยครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ GoatGoat

e coupe ราคานี้ไม่มีคู่แข่งเลยครับ  ;D

จริงครับ E200 ราคานี้ คนซื้อต้องรักตราดาวมากจริงๆ
ผมก็ชอบรุ่นนี้มากกนะ แต่ราคาตัวเลือกดีๆเพียบเลย

ออฟไลน์ axister

แบบนี้ขายสู้BMW ไม่ได้ยาวๆ แต่ก็อย่างว่า FC เค้าไม่เกี่ยง

เน้นกำไร ไม่เน้นยอดขาย

แบบนี้รอTesla ดีกว่า

ค้านสุดๆครับ

แฟนคลับ benz เค้าไม่มองด้านอื่น ขอแค่มีตรา benz เอา yaris มาทำเค้าก็ซื้อครับ

คนรอบตัวผมเกิน 10 เป็น legacy บ้างอายุเยอะบ้าง ใช้ benz พังเกือบถึงชีวิตมาตั้งแต่ 300 bluetech/350e สิ่งที่เค้าทำคือขาย benz ที่มีปัญหาไปซื้อ benz คันใหม่

มันเป็น icon ที่หลายๆคนถวิลหาครับ ต่อให้มือ 1 แพงหูฉีก มือสองก็จะขายดีอยู่ดี ไม่เห็นต้องแคร์เลย gla spec มาอย่างกาก ยอดฝืดนิดๆ ทำได้แค่ใส่ฝาท้ายไฟฟ้าเค้ายังขายได้เลยครับ

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

ส่วนตัวคือถ้าขึ้นก็ยังอยากซื้อครับ เพราะเป็นดาวแหละ เหตุผลอะไรคือช่างมันเถอะ 555

ส่วนที่เหลือค่ายอื่นคงจะขึ้นตามกันไวๆนี่ ใครที่คิดว่าไม่ขึ้น คงได้ยิ้มเจื่อนแทน

ออฟไลน์ CookiE

พอเกรย์มาร์เก็ตล้มหายตายจาก

พ่อก็เข้าวัฎจักรเดิมๆ เพิ่มราคา ลดออพชั่น ลดคุณภาพ

อะไรพังให้บอกเกิดจากการใช้งานไว้ก่อน

เน้นจอดรอซ่อม ไม่เน้นซ่อม จอดทีเป็นเดือน สองเดือน สามเดือน

ราคาขึ้นเว่อร์มากๆ

เล่นเอา CLS53 มือสอง ราคาแข็งมากกกกก

ออฟไลน์ IS2000

ผมว่าอีกหน่อยหลายเจ้าก็ขึ้นตามๆกันหรือไม่มีโปรลดเยอะๆครับ เพราะไปดูราคารถต่างประเทศตอนนี้ก็ขึ้นกันมาเยอะมาก
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ shando

c220d ออปชั่นอย่างง่อยเลย ราคาเดิมก็ดูไม่คุ้มแล้วนะ ขึ้นแสนสี่ยิ่งไม่คุ้มเลย

ใครอยากซื้อซื้อไป เป็นผมหนีไปvolvo, bmwไม่ก็ซื้อw205มือสองยังได้ออปชั่นเยอะกว่า