ผู้เขียน หัวข้อ: ลัมโบร์กินี กลับรถตัดหน้า โดนกระบะชน [แยกสนามบินสุโขทัย]  (อ่าน 5927 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cafe1n

• Jr. Member
  • **

คลิปมุม 2 : https://www.facebook.com/Mister.Poms/videos/1549876398792097

24 พ.ย.65เวลาประมาณ 18.10 น. ร.ต.อ.วิเชียร ชัยชนะพีระกุล รอง สว.(สอบสวน) สภ.สวรรคโลก,สายตรวจตำบลคลองกระจง ว.4  เหตุ ว.40 รถยนต์บิคอัพ เฉี่ยวชน รถยนต์เก๋งรถลัมโบกินี่ สีแดง เหตุเกิดถนนสวรรคโลก-ศรีสำโรง ฝั่งตะวันตก บริเวณแยกทางเข้าสนามบิน  ต.คลองกระจง อ.สวรรคโลก  จ.สุโขทัย ร้อยเวรสอบสวนได้ตรวจสถานที่เกิดเหตุ สายตรวจ คลองกระจง ได้ให้การช่วยเหลือและอำนวยความสะดวก ด้านการจราจร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2022, 13:48:12 โดย Cafe1n »

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
ว่าจะถามอยู่ว่า ทำไมต้องคลุมผ้า ใครทราบบอกทีครับสงสัย รถทั่วไปไม่เห็นต้องคลุม

ส่วนเหตุการ ก็ชัดเจน ลัมโบตัดหน้าเค้า

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ว่าจะถามอยู่ว่า ทำไมต้องคลุมผ้า ใครทราบบอกทีครับสงสัย รถทั่วไปไม่เห็นต้องคลุม

ส่วนเหตุการ ก็ชัดเจน ลัมโบตัดหน้าเค้า

สงสัยเหมือนกัน เดาว่า
1 กลัวคนมามุงเยอะ เพราะเห็นเป็นรถสปอร์ท
2 กลัวราคาขายต่อตก รุ่นนี้สีส้มเคยชนมา

ออฟไลน์ Left lane driver

• Sr. Member
คันเขียวเห็นกระบะ เลยหยุดให้แล้ว
แต่คันแดงไม่หยุด

ออฟไลน์ Staples

มาด้วยกัน ดันต่อคิวไม่เป็นรึไง

ออฟไลน์ meeuwarn

สงสารประกัน สงสารกระบะ เสียตังเสียเวลาทำมาหากิน >:(
ขับรถได้โง่มากเลยครับ >:(

ออฟไลน์ meeuwarn

เดานะครับ
1.กลัวเขารู้ว่าเป็นรถใครน่าจะเป็นพวกนักการเมืองยิ่งใกล้ๆเลือกตั้งแบบนี้กลัวเสียชื่อ
2.ที่มาของรถอาจจะสีเทาๆครับ กลัวคนเห็นทะเบียน
3.กลัวราคาขายต่อตก ข้อนี้เป็นไปได้น้อยครับเพราะคันนี้ต่อให้เป็นมือสองราคาก็สุดโหดคนซื้อคงไม่ดูชุ่ยๆแน่นอนถ้าเป็นผมคงใช้เครื่องวัดความหนาสีรอบคัน+จ้างคนมาตรวจ
กรรมเป็นเครื่องชี้เจตนาครับ  ไม่ดีแน่ๆ

ออฟไลน์ REX

มันเหมือนปกปิดหลักฐาน อะไรทำนองนี้เลย

ออฟไลน์ NoName__???

อยากรู้คันขับ Lambo ยังอยู่ให้การ หรือหายไปเลย

ออฟไลน์ ynot9x

นึกถึงตัวเองที่มั่นใจว่ารถตัวเองแรง ยังไงก็ทันยังไงก็พ้น แต่บางจังหวะมันกระชั้นชิดเกินไป ทำให้พลาดได้ต้องระวังเผื่อให้มากกว่านี้ครับ
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ PC CK

สงสารกระบะมากครับ
ไม่น่าใจร้อนเลย คันurusยังรอเลย

ออฟไลน์ sukhontha

ไม่ออกความเห็นเรื่องผิดถูก  ตามข้างบนอยู่แล้ว

ขนาดชนด้านข้าง  หน้ากระบะเสียหายเยอะ  แต่แลมโบมันยุบไม่เยอะ  โครงประตู+เสาบี น่าจะแข็งแรงมาก.

ออฟไลน์ Fragile

เคสนี้น่าจะขับตามกันมาเส้นเขียว แต่คันแดงยูเทิร์นซ้อน กระบะคงไม่ทันมองแหละ เพราะเห็นคันเขียวเบาแล้ว

ออฟไลน์ GT3

มีที่ไหนรถโดนชนเอาผ้าขาวคลุม รถนะ ไม่ใช่ศพ 5555

ออฟไลน์ Devil13

สงสัยเหมือนกัน เดาว่า
1 กลัวคนมามุงเยอะ เพราะเห็นเป็นรถสปอร์ท
2 กลัวราคาขายต่อตก รุ่นนี้สีส้มเคยชนมา

คิดว่า 2 ครับ
รถกลุ่มนี้ถ้ารู้ว่าโดนชนมา ไม่มีใครอยากซื้อเลย ถ้าไม่ถูกจัดๆ

ออฟไลน์ apinui

ข่าวเช้านี้ คันลัมโบ ไม่มีประกันครับ 555 ตามคาดเลย

อันนี้เล่าแบ่งปันกันนะครับ รถ supercar พวกนี้มีประกันภัยน้อยมากครับ ผมบอกได้เลยว่า แทบจะ 90% ที่ไม่มีประกัน และรถพวกนี้เจ้าของจะครอบครอง 6เดือน-1ปี ก็ขายแล้ว เปลี่ยนมือวนไป

ทะเบียนไม่จด ประกันไม่ซื้อ น่าแปลกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2022, 08:14:34 โดย apinui »

ออฟไลน์ renew

ขอวิจารณ์กระบะหน่อยนะครับ ถึงแม้ค่อนข้างแน่ชัดว่าเป็นฝ่ายถูก

จากที่สังเกตุในช่วงหลายๆปีที่ผ่านมา กระบะที่ขนของ ทำรอบจะค่อนข้าง

ใช้ความเร็ว ใจร้อนบนท้องถนนมาก ในตรอกซอกซอยก็เห็นบ่อยๆเคสนี้ก็น่า

จะขนของ รีบ ใจร้อน เช่นกัน หากใจเย็นๆ ปัญหาก็ไม่เกิด ทุกวันนี้บอกตามตรง

หากรอบคันผมมีรถที่แสดงให้เห็นถึงความเร่งรีบ ต้องหาทางหลีก ห่าง ไม่ทับ

ไลน์เด็ดขาด ที่ขับช้าๆ สุภาพ มีน้อยจริงๆ

ออฟไลน์ Superpong

• Full Member
เคสนี้เห็นว่ากำลังโดนล็อบบี้ให้ออกมาเป็นว่าประมาทร่วมนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าไม่ขาวแบบนี้ สังคมต้องจ้องมองมันแล้วล่ะ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

1. เจ้าของมีชื่อเสียง เป็นที่รู้จัก นักการเมือง ลูกนักการเมือง ดารา ถ้าเป็นฝ่ายผิด ทัวร์ลง อาจจะเสียงชื่อเสียงเอาได้

2. เจ้าของรถ ไม่อยากให้ใครรู้จักเจ้าของรถ (บางคนซื้อรถ ยังไม่เอารถไปจอดในบ้านเลย) ไม่อยากให้รู้ทะเบียน ไม่อยากให้ใครถ่ายรูป เดี๋ยวไปค้นว่าเป็นใคร

3. ไม่อยากให้รู้ยี่ห้อ รุ่น (แต่คงยาก แค่นี้ก็รูแล้ว) หรือ ทะเบียน อาจจะทำให้มีประวัติ เป็นข่าว และ ตรวจสอบได้ มีผลกับตอนขาย(มาก)

ออฟไลน์ KTN88

ข่าวเช้านี้ คันลัมโบ ไม่มีประกันครับ 555 ตามคาดเลย

อันนี้เล่าแบ่งปันกันนะครับ รถ supercar พวกนี้มีประกันภัยน้อยมากครับ ผมบอกได้เลยว่า แทบจะ 90% ที่ไม่มีประกัน และรถพวกนี้เจ้าของจะครอบครอง 6เดือน-1ปี ก็ขายแล้ว เปลี่ยนมือวนไป

ทะเบียนไม่จด ประกันไม่ซื้อ น่าแปลกใจ

เคยได้ยินว่ารถพวกนี้หาที่ทำประกันยากครับ ไม่ค่อยมีประกันเจ้าไหนอยากรับ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

รุ่นนี้ค่าเบี้ยประกัน 2 แสนอัพ นานๆขับที ปีนึงวิ่งไม่ถึง 5000 โล คนส่วนใหญ่ขี้เกียจทำประกันให้เปลืองเงิน
ถ้าผมเป็นเจ้าของแลมโบก้คงอายแหละ เพราะอยู่ในสังคมไฮโซ ไม่อยากให้คนรู้มาก

ออฟไลน์ XMSL

คันหลังน่าจะยูรัส คงสะดุ้งเลย 55

ออฟไลน์ mongolias

ค่าซ่อมแลมโบจะเท่าไหร่ล่ะนี่

ออฟไลน์ demo2

คงกลัวฝุ่นจับ เลยต้องคลุมผ้า
หยอกๆครับ
เหตุผลไม่ทราบเหมือนกัน อาจจะเป็นเหมือนที่บนๆว่ากันไป แต่ถ้าไม่ผิดกฎหมายที่จะคลุมผ้าหลังเกิดอุบัติเหตุหมายถึงตำรวจบันทึกภาพอะไรไว้หมดแล้ว เขาจะคุมก็คงไม่เป็นไรมั้งครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ลัมโบ ออกจากบ้านเอาสตางค์มา แต่ลืมสติไว้  ;D

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
คิดว่าแซงขึ้นมาเพื่อจะกันรถให้ขบวนสมาชิกครับ ผมเคยไปกับ car club​ อยู่หลายยี้ห้อ ก็จะมีรถสมาชิกคอยขับมาปิดจุดเลี้ยวจุดกลับรถแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2022, 20:44:23 โดย U9WS »

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ขอวิจารณ์กระบะหน่อยนะครับ ถึงแม้ค่อนข้างแน่ชัดว่าเป็นฝ่ายถูก

จากที่สังเกตุในช่วงหลายๆปีที่ผ่านมา กระบะที่ขนของ ทำรอบจะค่อนข้าง

ใช้ความเร็ว ใจร้อนบนท้องถนนมาก ในตรอกซอกซอยก็เห็นบ่อยๆเคสนี้ก็น่า

จะขนของ รีบ ใจร้อน เช่นกัน หากใจเย็นๆ ปัญหาก็ไม่เกิด ทุกวันนี้บอกตามตรง

หากรอบคันผมมีรถที่แสดงให้เห็นถึงความเร่งรีบ ต้องหาทางหลีก ห่าง ไม่ทับ

ไลน์เด็ดขาด ที่ขับช้าๆ สุภาพ มีน้อยจริงๆ

กระบะส่งของ ที่ผมเจอบ่อยคือพวก รถส่วนตัวที่มาร่วมกับ บ ขนส่ง
ไม่รู้ทำไม ทุกคัน ท่อดัง ดังจนน่ารำคาญ ขนาดอยู่ในหมู่บ้าน ออกตัวทีดังลั่นซอย แต่ไปส่งแค่บ้านหลังถัดไปนะ..
ล่าสุด รปพแจ้งแล้วว่า ถ้าไม่ปรับท่อให้เงียบขึ้นรอบหน้าไม่ให้เข้าหมู่บ้านแล้ว

ออฟไลน์ gorilla

มีเงินซื้อรถ   กลัวเปลืองเงินทำประกัน   ตรรกะป่วยดีครับ 

น่าจะเปลี่ยนจากกะบะเป็น 18 ล้อครับ  ขับรถขยะสังคม เห็นควรไปลงกะทะทองแดงครับ

ออฟไลน์ Symphonic

คิดว่าแซงขึ้นมาเพื่อจะกันรถให้ขบวนสมาชิกครับ ผมเคยไปกับ car club​ อยู่หลายยี้ห้อ ก็จะมีรถสมาชิกคอยขับมาปิดจุดเลี้ยวจุดกลับรถแบบนี้

นึกถึงรถบัสรับส่งพนักงานเลยครับ
ตามนิคมอุตสาหกรรมเวลาเลิกงาน
จะเจอแบบนี้บ่อยๆ ไม่คิดว่าพวกซุปเปอร์คาร์
จะนิสัยแบบเดียวกัน

ถ้าเป็นแบบนี้ ขอรถตำรวจนำขบวน
ดีกว่าครับ