ผู้เขียน หัวข้อ: //ราคาอย่างเป็นทางการ Toyota Hiace : 999,000 – 1,154,000 บาท เพิ่มรุ่น GL 6AT//  (อ่าน 4220 ครั้ง)

ออฟไลน์ HLM

• Administrator
  • Sr. Member

ราคาอย่างเป็นทางการ Toyota Hiace : 999,000 – 1,154,000 บาท เพิ่มรุ่นย่อย GL 6AT
สำหรับลูค้าที่อยากนำไปแต่งเป็น Majesty (แต่แว่วมาว่า ปีนี้ Majesty อาจถูกนำกลับมาขายไทยนะครับ)

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่

https://www.headlightmag.com/2022-01-11-official-price-toyota-hiace-gl-6at/

ออฟไลน์ TonNatt

• Newbie
  • *
นี่แหละที่หลายคนถามหา สำนักแต่ง VIP หลายๆเจ้ายิ้มมุมปาก

ออฟไลน์ Sakutaro

• Sr. Member
 :) ราคาเหมือนอยากจะทุบตลาด 8) 8) ::) ::)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
H1 เลิกทำตลาดไปแล้ว เสร็จเจ้าตลาดละครับ หุหุ

ออฟไลน์ PC CK

แจ่มเลยครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
รอคอยเกียร์ออโต้มานาน
ในที่สุดก็มา ราคาชอบเลย
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ kiwiwi

ตัวนี้กว้างเกินไปสำหรับถอยเข้าออกบ้านผม

แต่คงไม่ต้องลุ้นเจ้าลำตัวแคบแบบตัวเก่า เพราะพี่โตคงไม่ทำแบบเก่าแล้วที่เป็น hiace กับ ventury

ก็ไม่เข้าใจว่ารอบนี้พี่โตจะกั๊กตัวแคบไว้ทำไม

ไม่งั้นตัวแคบน่าจะขายให้คนนำไปใช้เป็นส่วนตัวเยอะมาก

Alphard กว้าง 1850
Hiace Jdm ตัวแคบเริ่มต้นที่ 1695 และ 1880

ส่วนตัวขายไทยเกือบๆ 2 เมตร เฮ้อออ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ผมว่าใช้ส่วนตัว รับจ้างบางจังหวะ ก็ตอบโจทย์นะครับ

จะใช้แบบเดิมๆเลยก็ไม่น่าเกลียด

ไปติดจอ Andriod 10"  พร้อมกล้องมองรอบคันเพิ่มก็น่าจะลงตัว

เป็นผม พวง Fortuner GR Sport พร้อม Paddle Shift และ Cruise Control ต้องมาละ อิอิ ::) ::) ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2023, 16:51:38 โดย Fong »
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ apinui

ใครอยากได้รถครอบครัว ราคาไม่แพงนั่งได้เยอะๆ พ่อแม่ ปู่ย่า ตายาย ใส่ได้หมด เอาไว้เดินทางท่องเที่ยวต่างจังหวัด

ราคาถูกกว่า PPV ด้วย โคตรดี

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ตัวนี้กว้างเกินไปสำหรับถอยเข้าออกบ้านผม

แต่คงไม่ต้องลุ้นเจ้าลำตัวแคบแบบตัวเก่า เพราะพี่โตคงไม่ทำแบบเก่าแล้วที่เป็น hiace กับ ventury

ก็ไม่เข้าใจว่ารอบนี้พี่โตจะกั๊กตัวแคบไว้ทำไม

ไม่งั้นตัวแคบน่าจะขายให้คนนำไปใช้เป็นส่วนตัวเยอะมาก

Alphard กว้าง 1850
Hiace Jdm ตัวแคบเริ่มต้นที่ 1695 และ 1880

ส่วนตัวขายไทยเกือบๆ 2 เมตร เฮ้อออ

ตัว JDM มันคือตัวเก่านะครับ แบบที่นั่งบนเครื่องนะครับ

ออฟไลน์ PAN

Majesty จะมาจริงๆใช่ไหมครับ ถ้ามามาประมาณ Q ไหนเหรอครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Hiace ให้ออพชั่นน้อยกว่า Commuter ไปตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้เลย
มารู้อีกทีก็เปิดรุ่นนี้ที่ให้ออพชั่นเท่าๆ กันมาแล้ว

ซึ่งก็ดี ผมคนนึงล่ะไม่ชอบหัวสูง ยืนในรถได้แต่ไปไม่ได้ทุกที่ก็ไม่ไหว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ bravo

Majesty ถ้ามาจริง ก็ดี

แต่...ขอไฟท้ายดีไซด์ใหม่ได้มั๊ยครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ ติ่งมาเต็ม

• Full Member
GL 6 AT จดทะเบียนป้ายอะไรครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................

ป้ายฟ้าครับ มี 11 ที่นั่ง

มีแค่ตู้ทึบที่จดป้ายเขียว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ manonmoon

• Full Member

แต่ในโบรชัวร์มีที่นั่ง 12 ที่นั่ง จดทะเบียน 11 ที่นั่งได้ใช่ไหมครับ

ส่วนคอมมิวเตอร์ที่มีที่นั่งมากกว่าก็จดแบบเดียวกันใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

แต่ในโบรชัวร์มีที่นั่ง 12 ที่นั่ง จดทะเบียน 11 ที่นั่งได้ใช่ไหมครับ

ส่วนคอมมิวเตอร์ที่มีที่นั่งมากกว่าก็จดแบบเดียวกันใช่ไหมครับ

รถส่วนบุคคลที่นั่งเกิน 7 ที่นั่ง จดป้ายฟ้าได้หมดไม่จำกัดที่นั่งครับ จำกัดแค่ความกว้างไม่เกิน2.5เมตรและความยาวต้องไม่เกิน12เมตรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2023, 21:29:16 โดย nuttapatJazz »
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ madboy

มันต้องงี้ดิ  :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ TonSL65

• Jr. Member
  • **
ไหนๆ ก็พูดเรื่องป้าย ถ้าป้ายสีฟ้านี่คือเกิน 7 ที่นั่ง จดได้แล้ว ไม่ได้กำหนดว่าต้อง 11 ที่นั่งเท่านั้นใช่ไหมครับ เผื่อถ้าเอามาทำภายในเพิ่ม แต่จำนวนเบาะไม่ถึง 11 แต่ไม่ต่ำกว่า 7 มันจะทำได้ไหมครับ แล้วมีใครเขาทำกันไหมครับ ส่วนใหญ่เห็นเป็นแต่ 7 ที่นั่งทั้งนั้นเลย
Current collection
2016 Mazda2 Sedan XD High Plus L
2018 Camry HV Premium(XV70)
2019 Accord Hybrid TECH(G10)
2021 Fortuner 2.8 Legender 4WD
Next......???

ออฟไลน์ SM.

คนรอตัวหลังคาสูงไม่ได้ ก็เอาตัวนี้ไปก่อน

ออฟไลน์ KTN88

ไหนๆ ก็พูดเรื่องป้าย ถ้าป้ายสีฟ้านี่คือเกิน 7 ที่นั่ง จดได้แล้ว ไม่ได้กำหนดว่าต้อง 11 ที่นั่งเท่านั้นใช่ไหมครับ เผื่อถ้าเอามาทำภายในเพิ่ม แต่จำนวนเบาะไม่ถึง 11 แต่ไม่ต่ำกว่า 7 มันจะทำได้ไหมครับ แล้วมีใครเขาทำกันไหมครับ ส่วนใหญ่เห็นเป็นแต่ 7 ที่นั่งทั้งนั้นเลย

ที่เค้าไม่ทำกันเพราะขี้เกียจไปแก้ไขเรื่องทะเบียนครับ อีกอย่างคือการจัดวางที่นั่งถ้าไม่ได้มาตรฐานมันจะไม่ผ่าน(เบาะรองนั่งต้องไม่ต่ำกว่า 40 cm, เข็มขัดนิรภัยต้องมี, เข่าต้องไม่ติด ฯ)