ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยลบกระทู้อันไม่พึงประสงค์ในบอร์ดด้วยนะครับ  (อ่าน 2372 ครั้ง)

ออฟไลน์ spn

• Hero Member
ฝากถึงทีมงาน ตามหัวข้อเลยครับ แบนไอดีไปเลย เชื่อว่าที่นี่ยังเป็นสังคมที่ดีเสมอๆครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ apinui

มองข้ามมันไปเถอะครับ ผมกดรีพอร์ทไปให้แอดมินทุกโพส ตั้งแต่โพสแรก ก็ยังอยู่ แปลว่า ตอนนี้เว็ปไม่มีผู้ดูแลแล้วครับ

เหลือแต่พวกเราที่คุยกันเองแล้วตอนนี้

ออฟไลน์ REX

กระทู้หน้าแรก ใส่ได้แค่ 18  นี่กระทู้ขยะโพสตั้ง 3 กระทู้
เขี่ยกระทู้อื่นลงหมดเลย

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ทำใจครับ ส่วนตัวคิดว่าเจ้าของเวป คงปล่อยทางเวปบอร์ดแล้ว ดูจากที่โพสแนวๆนั้นที่เข้ามาและยังคงอยู่ ไม่ว่าสมาชิกจะช่วยกันแจ้งเท่าไหร่ก็ตาม
คิดว่าตัว Web คงจะเอาไว้เก็บ Review เฉยๆ เคสพูดคุยกันน่าจะเน้นทาง FB เสียมากกว่า เพราะ FB/Youtube น่าจะทำเงินได้มากกว่าเวปบอร์ด
ถ้าอยากให้มี action คงต้องถามช่วงที่มีรายการวิทยุแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2023, 19:46:57 โดย Qwerty »

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
จริงๆถ้าพี่จิมมี่ผ่านมาอ่านนะครับ

เมื่อหลายอาทิตย์ก่อน พี่เคยตอบคำถามในรายการวิทยุเรื่องเวปบอร์ดนี่แหละ พี่ตอบว่าช่วงนี้ทางเวปกำลังจะมี Overhaul ใหญ่กันอยู่ หลังจากนั้นจะดีขึ้น มีคนเข้ามาดูแลมากขึ้น

ผมพูดตรงๆนะครับ เวปบอร์ดมันไม่เหมือนรถยนต์ พี่จะปล่อยให้มันพังจนสุดแล้วค่อยรื้อทำใหม่ไม่ได้ มันคือสังคมหนึ่งๆ ต่อให้หน้าตาอันใหม่มันดูดียังไง แต่ถ้าคนอยู่ในมันไม่เอาแล้วตั้งแต่ก่อนทำใหม่ มันร้างแน่นอนครับ ละผมพูดแบบนี้มาน่าจะเกือบปีครึ่งแล้วตั้งแต่ช่วงโควิทระบาดใหม่ๆว่าทางทีมงานไม่มีลงมาฟีดแบ็กอะไรกับทางคนในบอร์ดเลย (ก่อนจะปรับทีมเนี่ยเข้าใจ แต่ทีมงานใหม่เข้ามาจะปีกว่าแล้วไม่ใช่หรอครับ?) มีช่วงนึงผมเข้ามา กระทู้ที่เจอมีแค่ 3 อย่างวนไป
1. ข่าวรถใหม่ต่างประเทศ ผู้โพสก็ท่านเดิม (นับถือในความขยันจริงๆครับ)
2. โพสเอารถไฟฟ้ามาข่มรถน้ำมัน
3. สแปมอะไรก็ไม่รู้
วนมันอยู่แค่นี้แหละ แล้วก็มีกระทู้รับคำถามโผล่มาทุกอาทิตย์ทีนึง เหมือนตลกร้ายที่แบบรีพอร์ทอะไรไปก็ไม่มีฟีดแบ็กกลับมา แต่ทุกอาทิตย์มีกระทู้ตั้งคำถามจากทางทีมงานได้..

ผมพูดจริงๆว่า ถ้าคิดว่ายุคสมัยมันไม่เหมาะจะมีเวปบอร์ดลึกจากหน้าเวปแล้ว ก็เอาไปแทรกไว้ใต้โพสข่าว/รีวิวทุกอันก็ได้ครับ เพราะเวปบอร์ดก็เล่นกันอยู่ห้องเดียว นานๆทีจะมีโพสรีวิวโผล่ทีนึง ปิดเวปบอร์ดส่วนลึกนี่ไปเลยก็ได้

ออฟไลน์ meeuwarn

ให้adminพักผ่อนบ้างก็ดีครับ
สื่อสายนี้งานหนักนะครับ

ออฟไลน์ Nuiiii

• Jr. Member
  • **
จริงๆถ้าพี่จิมมี่ผ่านมาอ่านนะครับ

เมื่อหลายอาทิตย์ก่อน พี่เคยตอบคำถามในรายการวิทยุเรื่องเวปบอร์ดนี่แหละ พี่ตอบว่าช่วงนี้ทางเวปกำลังจะมี Overhaul ใหญ่กันอยู่ หลังจากนั้นจะดีขึ้น มีคนเข้ามาดูแลมากขึ้น

ผมพูดตรงๆนะครับ เวปบอร์ดมันไม่เหมือนรถยนต์ พี่จะปล่อยให้มันพังจนสุดแล้วค่อยรื้อทำใหม่ไม่ได้ มันคือสังคมหนึ่งๆ ต่อให้หน้าตาอันใหม่มันดูดียังไง แต่ถ้าคนอยู่ในมันไม่เอาแล้วตั้งแต่ก่อนทำใหม่ มันร้างแน่นอนครับ ละผมพูดแบบนี้มาน่าจะเกือบปีครึ่งแล้วตั้งแต่ช่วงโควิทระบาดใหม่ๆว่าทางทีมงานไม่มีลงมาฟีดแบ็กอะไรกับทางคนในบอร์ดเลย (ก่อนจะปรับทีมเนี่ยเข้าใจ แต่ทีมงานใหม่เข้ามาจะปีกว่าแล้วไม่ใช่หรอครับ?) มีช่วงนึงผมเข้ามา กระทู้ที่เจอมีแค่ 3 อย่างวนไป
1. ข่าวรถใหม่ต่างประเทศ ผู้โพสก็ท่านเดิม (นับถือในความขยันจริงๆครับ)
2. โพสเอารถไฟฟ้ามาข่มรถน้ำมัน
3. สแปมอะไรก็ไม่รู้
วนมันอยู่แค่นี้แหละ แล้วก็มีกระทู้รับคำถามโผล่มาทุกอาทิตย์ทีนึง

4. แจ้งปรับราคาน้ำมัน (อันนี้ก็ขยันแจ้งจริงๆ คงกลัวบอร์ดเงียบ)

ออฟไลน์ imvile

- อยากให้คุณ O_o" มาช่วยดู board แทนเลย ขยันมาก
- สมัยก่อนมีคอมเม้นต์จาก admin / ผู้ร่วมก่อตั้งหลายๆคน มา discuss กัน รู้สึกอบอุ่นดี
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ Putthiphat W

• Administrator
  • Newbie
ฝากถึงทีมงาน ตามหัวข้อเลยครับ แบนไอดีไปเลย เชื่อว่าที่นี่ยังเป็นสังคมที่ดีเสมอๆครับ
รับทราบครับผม ต้องขอภัยด้วยครับ ต่อไปนี้มีอะไรแจ้งที่ผมมาได้เรื่อยๆ เลยครับ จะช่วยจัดการให้ครับผม

ออฟไลน์ HLM

• Administrator
ตอนนี้แอดมินรีบเรื่องปัญหาที่เกิดขึ้นแล้วนะครับurl : https://community.headlightmag.com/index.php?topic=85258.0

ออฟไลน์ diamond4me

• Full Member
มากเรื่อง ก็มากความ เรื่องธรรมดาของมนุษย์
คนเรา ชอบ/ไม่ชอบ อะไร มันหลากหลายเวอร์ๆ
แอดมินไม่ต้องเอาเวลาทั้งวันมากรองข้อมูลหรอก

แค่ต้องมากรองพวก มิจฉาชีพ ชวนเชื่อแอบแฝง อันธพาล/ก่อกวน  ก็น่าเห็นใจแอดมินมากๆแล้วครับ

เวปนี้ เป็นเวปเข้ามาดูฟรี แค่นี้ก็ซ ึ้งใจและอยากขอบคุณเจ้าของเวปมากๆแล้วครับ