ผู้เขียน หัวข้อ: BMW X5 พุ่งชนท้ายรถบรรทุกเละเทะ เสียชีวิตคาที่ บนถนนมอเตอร์เวย์  (อ่าน 7230 ครั้ง)

ออนไลน์ Cafe1n

• Jr. Member
  • **

17 มกราคม 2566  เมื่อเวลา 06:28 น.อุบัติเหตุ บนถนนมอเตอร์เวย์ สาย 7 ขาออก มุ่งหน้าด่านเก็บเงินลาดกระบัง ที่บริเวณ กม.23+100 ที่เกิดเหตุเป็นรถยนต์นั่งส่วนบุคคลและรถเทรลเลอร์ กีดขวางช่องทางซ้าย
เบื้องต้นในที่เกิดเหตุ มีผู้เสียชีวิต เป็นชาย 1 ราย

https://bit.ly/3XT71UT

ออฟไลน์ HLRx

• Hero Member
รุ่นนี้ยังไม่มีเบรคอัตโนมัต หรือครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

วิ่งซ้าย เจอรถพ่วงจอดอยู่หรือป่าวครับ

ยังไม่เห็นคลิปนะ

แต่สภาพการจราจรตอนเช้า กับไกล้ทางเข้าด่าน ไม่ได้จะได้ใช้ความเร็วสูงอะไรนัก

แต่สภาพชนเหมือนวิ่งเข้าหา ตอหม้อดีๆ อย่างรถพ่วงจอดไหล่ทาง หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ sukhontha

มุดเข้าไปก็สภาพนี้แหละครับ   

รถพวกนี้ควรทำกันชนต่ำ ๆ ดี่กว่าครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
อยากดูคลิปจังเลย

โชคดีที่ไม่ชนท้ายรถชาวบ้าน

โชคร้ายที่เป็นเทลเลอร์

ออฟไลน์ PAN

เศษเนื้อติดเหล็กเลย น่ากลัวมาก  :'(

ออฟไลน์ jeeper

• Full Member
มันควรเป็นกฎหมายได้แล้วที่รถบรรทุกต้องติดชายกันชนหลังเพิ่ม ตายไม่รู้กี่ศพแล้ว หน่วยงานจราจรก็ไม่คิดจะทำห่าอะไรเลย

ออฟไลน์ Tien.W

เห็นใน สวพ.91 บอกว่า แข่งกันมากับรถอีกคัน บีบแตรไล่มาตลอด แล้วรูดซ้าย มาเจอรถบรรทุกพอดีครับ

ระดับ X5 เป็นเศษเหล็กขนาดนี้ได้ ต้องมาเท่าไหร่เนี่ย

ออฟไลน์ REX

มันควรเป็นกฎหมายได้แล้วที่รถบรรทุกต้องติดชายกันชนหลังเพิ่ม ตายไม่รู้กี่ศพแล้ว หน่วยงานจราจรก็ไม่คิดจะทำห่าอะไรเลย

เห็นด้วย  ถ้ามุดไม่มีเหล็กนี้ ประทะเสา A ก็โดนหัวคนขับทันที

ออฟไลน์ apinui

มั่นใจว่า แซงซ้ายแน่ๆ และรถพ่วงน่าจะจอดเฉยๆด้วย เพราะดูที่หัวลากอยู่ชิดเส้นซ้ายลงไปอีก

น่าจะมาเร็วมากๆ เพราะล้อพ่วงหลุดจากแหนบทั้งแถวเลย

ออฟไลน์ kiwiwi

ต้องมาเร็วขนาดไหน ล้อรถพ่วงถึงเสียรูปได้ขนาดนี้

ออฟไลน์ 2k

เลนซ้ายสมควรที่ใช้ความเร็วต่ำและเพิ่มความระมัดระวังเผื่อมีรถที่จอดเสียไหล่ทาง วันนี้ผมก็เจอกระบะขนของขับแข่งกันบนไหล่ทางซ้ายสุดบนทางด่วน เหยียบเต็มที่ทั้งๆที่รถเยอะมากๆเต็มทุกช่องทาง ส่วนตัวแล้วผมไม่สงสาร สมควรแล้วที่ขนและดีแล้วที่ไปชนรถเทรลเลอร์ไม่ไปชนรถเล็กกว่าทำเค้าตาย มันต้องบ้าเหยียบขนาดไหนถึงขนาดทำท้ายเทรลเลอร์ยุบขนาดนั้น?
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ eakapan

• Jr. Member
  • **

เห็นด้วย  ถ้ามุดไม่มีเหล็กนี้ ประทะเสา A ก็โดนหัวคนขับทันที

จริงครับ อย่างน้อยผ่อนหนักเป็นเบาได้ เคยเห็นเคสต่างประเทศเค้าออกแบบวิเคราะห์ชิ้นส่วนนี้จริงจังเลยครับ
Subaru 1.8 GR / Subaru Legacy BC
Honda Jazz GE / Nissan Frontier ZD30
Honda CRV Gen4 / BMW 3GT
Suzuki Swift GLX-Navi / Mini Cooper S F56 Paddy
BMW E36 / Mini Cooper S F55
VW Golf MK3 Cabriolet / BYD Dolphin Extended Range

ออฟไลน์ Symphonic

เห็นด้วยครับว่าสมควรเป็นกฏหมายบังคับให้ท้ายรถบรรทุกมีเหล็กกันชนนี้

แต่ในกรณีนี้ ต่อให้มีชายกันชนนี้คงไม่ได้ช่วยเท่าไหร่
เพราะชนแรงขนาดนี้ ต้องมาเร็วขนาดไหน เกินกฏหมายไปเท่าไหร่

เรากำลังพูดถึงการมีกฏบังคับ ก็อย่าลืมนึกถึงการเคารพกฏกันด้วยนะครับ

อย่าขับรถเร็วกันนักเลยครับ

อย่าเอาแต่ความพอใจของตัวเองโดยที่ไม่คำนึงถึงเพื่อนร่วมทางกันเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2023, 08:31:37 โดย Symphonic »

ออฟไลน์ Teera

รูดซ้ายมา คงเร็วมาก

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
รถยุสภาพนี้ น่าจะมาเร็วอยู่นะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ขับให้ช้าลง ตามๆกันไป ไม่ใจร้อนมุดรูดซ้าย ก็ช่วยได้ครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
เห็นใน สวพ.91 บอกว่า แข่งกันมากับรถอีกคัน บีบแตรไล่มาตลอด แล้วรูดซ้าย มาเจอรถบรรทุกพอดีครับ

ระดับ X5 เป็นเศษเหล็กขนาดนี้ได้ ต้องมาเท่าไหร่เนี่ย
ถ้าตามนี้ก็สมควรตายครับ ตายๆไปได้ก็ดีแล้วจะได้ไม่ไปทำใครเดือดร้อนแล้วอย่าลืมมาเอาเพื่อนที่แข่งกันมาตายโหงตามๆกันไป >:(

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
รถพ่วงจอดไหล่ทางแล้วแท้ๆ 

ยังต้องมาเสียเวลา เอาลูกพ่วงไปไว้ สถานีตำรวจอีก เสียเวลาทำมาหากิน

คนขับ BMW ก็สมควรละครับ

แล้วก็ป้ายเตือนห้ามจอดไหล่ทางนี่มัน ความอับยศของการจราจรเมืองไทยจริงๆ  :-X :-X :-X
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Boattamon

สภาพหางพ่วงขนาดนี้ ต้องเร็วมากเลยนะนี่

ออฟไลน์ F e r m a r c o

น่าจะแซงซ้ายวิ่งขอบ แล้วเจอรถพ่วงจอดอยู่ริมทาง

สุดท้ายแล้วขับขี่เคารพกฏ ขับไม่เร็ว เว้นระยะห่างที่ปลอดภัย
ขับช้าๆ เดี๋ยวก็ถึง

ออฟไลน์ madboy

เห็นด้วยครับ แม้กระทั่งกระบะยกสูง สมัยนี้ก็สูงมากอยู่ แล้วยังไปทำให้สูงขึ้นอีก กันชนเหล็กบางคันคืออยู่ตรงหน้าของคนขับรถเก๋งปกติๆแล้วครับ  >:(

ออฟไลน์ CarameLon

เขาตั้งใจมุดไหล่ทางมาหรือหลับใน?  8)
RIPครัช
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ chaithawat

รถพ่วงเพลาเบี้ยวได้ขนาดนี้ต้องมาเร็วแรงแค่ไหนครับ  ถ้าเป็นรถยนต์ส่วนบุคคลความสูญเสียคงมากกว่านี้แน่นอน ยังดีที่รับผิดชอบตัวเองไป ไม่งั้นคงเหมือนเคสที่เบนซ์ชนท้ายเฟียตต้า นักศึกษาป.โท เสียชีวิตทั้งคู่ เมื่อหลายปีก่อน

ออฟไลน์ mamaman

เห็นบ่อยนะ พวกรถยุโรษ ขับ แซง กันโหดๆ

ออฟไลน์ panupong508

น่ากลัวมากคับ เศษเนื้อกระจุยติดรถเลย เห็นแล้วหวาดเสียว ไม่กล้าขับรถเร็วกลัวเลยแบบนี้ ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ  :'(

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
น่ากลัวมากคับ เศษเนื้อกระจุยติดรถเลย เห็นแล้วหวาดเสียว ไม่กล้าขับรถเร็วกลัวเลยแบบนี้ ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ  :'(
ไม่ต้องบรรยายก็ได้ครับ ว่ามีเศษเนื้อติด เห็นภาพก็ทราบแล้วครับ สยองครับ 🫣🫣🫣
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ mamaman

ไม่ต้องบรรยายก็ได้ครับ ว่ามีเศษเนื้อติด เห็นภาพก็ทราบแล้วครับ สยองครับ 🫣🫣🫣

ไม่ใช่เนื้อนะครับ ดูดีๆ สยองจริงๆครับ

ออฟไลน์ SM.

มาเร็วแน่นอน ถึงหนักขนาดนี้

เห็นด้วยเรื่องชายกันชนท้ายนะครับ น่าจะปิดลงมาต่ำๆ

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

เคยดูคลิปเทส รถบรรทุกติดกันชนแบบนี่ สุดท้ายรถมาเร็วก็เละ เหมือนกัน ขับช้าๆไม่แซงซ้ายดีสุด แต่คงยาก เมืองไทย ต่ำกว่า 140 ก็แบบจะโดนจี้จ่อท้าย