ผู้เขียน หัวข้อ: คือเห็น nissan juke ป้ายแดงก็เลยสงสัยว่าทำไมมันยังมีขายอีกครับ  (อ่าน 2900 ครั้ง)

ออฟไลน์ EDS

• Full Member
ที่เห็นคือใหม่ๆป้ายแดงเลย ก็เอ่ะ ทำไม nissan thai ยังขายอยู่หรือเปล่า หรือว่าเป็นตัวใหม่ e-Power ไรงี้ แต่ไปดูในเว็บ nissan thai ก็ไม่มี juke ขายนะ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ถ้ามองในแง่ดี คือ จองป้าย รอรันเลขทะเบียน

แง่ร้ายคือป้ายแดงปลอม รถตัวเองมีป้ายขาว แต่เอาป้ายแดงมาใส่ จะได้ไม่โดนใบสั่ง (มั้งครับ)  ;)

ออฟไลน์ F e r m a r c o

• Sr. Member
ขอนอกเรื่องหน่อย
ไม่เห็นประโยชน์ของป้ายแดงเลย เดี๋ยวนี้ข้อมูลอะไรก็ทำออนไลน์ได้เกือบหมดแล้ว
น่าจะยกเลิกป้ายแดงไปให้ใส่ป้ายขาวออกจากศูนย์มาจะดีกว่า
  :-\
ขับช้าๆ เดี๋ยวก็ถึง

ออฟไลน์ xman2029

นอกเรื่อง juke แต่เป็นเรื่องป้ายแดงนะครับ เห็นทนายแถวบ้านใช้ mu-7 โฉมแรกตั้งแต่ออกใหม่ๆ จนปัจจุบันก็ยังใช้ป้ายแดง เพราะไม่ยอมจอดทะเบียน เพื่อจะได้ไม่ต้องเสียภาษีรายปีครับ

ออฟไลน์ PaPaMan

520d f10 ก็ยังเห็น

ออฟไลน์ apinui

นิสสัน นี่ราชารถค้างสต๊อกข้ามปีเลยนะครับ

ซิลฟี่ป้ายแดงผมยังเห็นอยู่เลย บางโชว์รูมรถอาจจะยังเหลือก็ได้

เคยไปดูรถกับเพื่อน เจอรถค้างสต๊อก 3 ปี ยังขายไม่ออก จอดอยู่เพียบโชวรูมย่านมีนบุรีอะ ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2023, 15:26:27 โดย apinui »

ออฟไลน์ Ossyman

• Jr. Member
  • **
นอกเรื่อง juke แต่เป็นเรื่องป้ายแดงนะครับ เห็นทนายแถวบ้านใช้ mu-7 โฉมแรกตั้งแต่ออกใหม่ๆ จนปัจจุบันก็ยังใช้ป้ายแดง เพราะไม่ยอมจอดทะเบียน เพื่อจะได้ไม่ต้องเสียภาษีรายปีครับ

สอบถามครับ  ป้ายแดง ไม่ต้องเสียรายปีเหรอครับ?   
ผมเข้าใจว่าน่าจะต้องเสียรายปีด้วยนะครับ แต่ไม่รู้ว่าอัตราที่จ่ายมันเป็นเท่าไหร่

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
0 แถวบ้านผมที่ไปออก Almera Turbo มา ยังมี Almera 1.2 , Note , March E MT สต๊อกขายอยู่เลยครับ

แบรนด์นี้สต๊อกรุ่นเก่าๆ ถ้าหาดีๆ ก็ยังมีเจอ
วันที่ผมไปดู Kicks Gen 1 เปิดตัวที่พึ่งจะมีรถมาลงที่ 0 GT ชื่อดัง วันนั้นประกาศเลิกขาย X-Trail แล้ว ผมยังเจอ X-Trail ตัวก่อน mc จอดโชว์บนโชว์รูมอยู่เช่นกันครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

รถเต้นท์รึเปล่า มักง่ายสลับป้ายมาวิ่งวอร์มรถ

ออฟไลน์ spn

SLK แถวบ้าน ยังเห็นขับป้ายแดงมาเป็นปี สองปีแล้วครับ

แต่ juke น่าจะรถค้างสต๊อก เพิ่งมาขายรึเปล่า?
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ xman2029

สอบถามครับ  ป้ายแดง ไม่ต้องเสียรายปีเหรอครับ?   
ผมเข้าใจว่าน่าจะต้องเสียรายปีด้วยนะครับ แต่ไม่รู้ว่าอัตราที่จ่ายมันเป็นเท่าไหร่
เท่าที่ทราบน่าจะประมาณชื้อรถแต่ไม่ได้ยื่นจดทะเบียนครับ เคยอ่านในว่า ถ้าเคสแบบนี้ในกรณ๊ถ้าจะขายรถ ก็ต้องเอาไปจดทำเบียนกับโดนภาษีย้อนหลังจนอ่วมแน่ครับ
ป.ล.ผมยังสงใสอยู่เลยว่าเขาทำยังไงก็ชื้อรถลักษณะนี้ได้ จะไปถามก็ไม่ได้เพราะไม่ถูกกัน

ออฟไลน์ Tien.W

ขอนอกเรื่องหน่อย
ไม่เห็นประโยชน์ของป้ายแดงเลย เดี๋ยวนี้ข้อมูลอะไรก็ทำออนไลน์ได้เกือบหมดแล้ว
น่าจะยกเลิกป้ายแดงไปให้ใส่ป้ายขาวออกจากศูนย์มาจะดีกว่า
  :-\

ขั้นตอนการจดทะเบียน ของ กรมขนส่ง ไม่ช้าเลย ยื่นแล้ว รอไม่เกิน 2 - 3 ช.ม. ก็ได้ป้ายแล้ว แต่ที่ช้า แล้วน่าจัดการ คือ โชว์รูม ที่เอาชุดจดไปค้ำประกันเงินกู้ แล้วไม่ยอมไถ่ถอนออก รวมถึง ต้องรอรวมเอกสารรถหลายๆคัน ค่อยไปจดทีเดียว ทำให้ช้าครับ

ส่วนพวกลูกค้า ที่ลากจด รอเลข รอข้ามปี อันนี้ก็อีกเรื่อง

ออฟไลน์ EDS

• Full Member
ขอบคุณเพื่อนๆที่เขามาตอบด้วยนะครับ พอดีติดงานเลยไม่ได้ตอบทุกความคิดเห็น
ที่เห็นคือ juke ใหม่ๆ ป้ายแดงเลย ไม่ใช่รถเก่ามือสองไรงี้แล้วป้ายแดง ก็เลยเกิดความสงสัย
ยังไงก็ขอบคุณทุกคคห ด้วยครับ

ออฟไลน์ NoName__???

รถเก่ารอเลขใหม่ ก็ใส่ป้ายแดงได้ ถ้าซื้อรถผ่านโชว์รูม เค้าจะรอไปทำทีเดียวหลายๆเลข

ออฟไลน์ sukhontha

ใช้ป้ายแดงได้มีหลายกรณี  ไปอ่านเอาครับ

ออฟไลน์ mongolias

ไม่ได้จดทะเบียน จะได้ไม่ต้องจ่ายภาษีหรือเปล่า

ออฟไลน์ SM.

ลากป้าย กับ แดงปลอม อย่างใดอย่างนึง

เมื่อไหร่จะเลิกใช้ป้ายแดง????

ออฟไลน์ Devil13

ลากจด ลากป้าย
ตอนขายปีน้อยได้ราคา พวกนี้หัวหมอจัดๆเลยครับ  >:(

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
แถวบ้านผมก็มีรถคันนึง ป้ายแดงมาสิบกว่าปีแล้ว ทุกวันนี้ก็ยังแดงอยู่
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ