ผู้เขียน หัวข้อ: หา CAMRY ทดลองขับ เซลล์บอก toyotaไม่มีรถให้ test drive แล้ว !!  (อ่าน 3433 ครั้ง)

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

• Hero Member
ไม่ได้สัมผัสสินค้า แล้วจะตัดสินใจซื้อได้ไหมนี่ ? นโยบายอะไรของพี่โตหนอ ?

ออฟไลน์ PaPaMan

Re: หา CAMRY ทดลองขับ เซลล์บอก toyotaไม่มีรถให้ test drive แล้ว !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2023, 15:47:54 »
อยู่กรุงเทพมั้ยครับ ถ้าอยู่ก็ไปที่ TDex ตรงบางนาครับ ติดต่อจองคิวก่อนนะครับ (อ้อ..เค้าเปลี่ยนชื่อแล้วแฮะ)

https://www.facebook.com/toyotaalivedrivingpark/

ออฟไลน์ Devil13

Re: หา CAMRY ทดลองขับ เซลล์บอก toyotaไม่มีรถให้ test drive แล้ว !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2023, 16:11:45 »
ย้ายศูนย์ครับ  ;)

ออฟไลน์ diamond4me

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2023, 16:13:41 »
มีคนรีวิวว่าเสียงเข้าภายในห้องโดยสารดังมาก
การไม่มีรถให้เทส น่าจะเป็นเรื่องเข้าใจได้ไม่ยาก

ออฟไลน์ nnss

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2023, 16:47:11 »
ในกทมผมขับผ่านก็ยังมีหลายศูนย์นะครับ

ส่วนตัวก็ใช้อยู่ด้วย เก็บเสียงแย่กว่าตัวปี 2017ครับ (ใช้มาทั้งคู่) แต่ขับขี่ดีกว่าตัวเดิมเยอะอยู่

ออฟไลน์ Songrit

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2023, 17:05:11 »
ไม่มีให้ ทดลองขับ เขาก็ขายได้ ค่ายนี้ไม่ง้ออยู่แล้ว
เขาขายรถเป็นกลุ่มใหญ่ ครั้งละ 100 คันให้กับหน่วยงาน

ออฟไลน์ panupong508

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2023, 20:32:28 »
นี่คือสาเหตุสำคัญทำให้ไม่ได้ออกรถรุ่นนี้ ติดต่อศูนย์บริการ เซลล์แจ้งว่าไม่มีรถเทส

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2023, 20:43:18 »
ศูนย์ ตจว หารถเทสยากมากครับ กทม อาจพอมี

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 00:20:48 »
ตจว segment นี้ขายไม่ดีครับ ไม่ค่อยมีให้เทสต้องสั่ง

ใน กทม หาได้ไม่ยากเลยครับ ศูนย์เล้กมากจิงๆถึงไม่มี ก็จะบอกให้ไปบางนามีให้เทสบน track

ไม่เกี่ยวกับเสียงลมดังหรอกครับมโนกันไป

dseg ขายยากอยุ่นาน ยิ่ง tesla มาทำราคางี้ เหมือนลากมาตบ อีกหน่อยคงออกแต่ trim รถเช่า รถนั่งผบรหอย่างเดียว แล้วยืด altis trim ดีๆ มาตีตลาดส่วนนี้แทน ถ้าลบภาพแทกซี่ได้อะนะ

bz3 ก็ไม่เข้าไทย ถ้ามอง camry ผมว่าไป accord เถอะครับ

ออฟไลน์ Magl

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 08:05:19 »
Camry ขับเต็มถนน เจอบ่อยกว่า accord ซะอีก แล้วเป็นรถส่วนบุคคลมากกว่า การเก็บเสียงไม่เคยเทียบกับตัวเก่า เคยขับทั้งคู่ ตัวใหม่ขับดีกว่ามาก

ออฟไลน์ F e r m a r c o

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 09:07:59 »
อยู่ตจว.หารถทดลองขับรุ่นนี้ยากมากทั้งค่ายต. ฮ. และถ้าจะสั่งต้องรอคิวนานมาก
เลยลองไปถามศูนย์ k ค่ายต. ปรากฏว่าได้ส่วนลดเยอะ+ได้รถเร็วกว่า
ขับช้าๆ เดี๋ยวก็ถึง

ออฟไลน์ boogie2020

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 09:30:57 »
ตอนผมไปหาลอง Camry นี่ต้องโทรไปนัดนะคับ  (ตจว )   คือรถไม่ได้คาอยู่ที่ศุนย์ตลอด ๆ เหมือนเขาต้องไปหามาให้ลอง  แล้วตอนลอง ไม่ใช่แค่เซลล์ที่นั่งมาด้วย เหมือนระดับรองหัวหน้ามานั่งด้วยอีกต่างหาก ....ผมก็ เอิ่ม แล้วจะมานั่งกันเต็มรถให้มันหนักเพื่ออะไร 55

ปล. Camry ผมรำคาญเสียงเครื่องยนต์เวลากดเร่งมากกว่าเสียงลมอะคับ มันดังมาก เหมือนบุกันเสียงห้องโดยสารกะห้องเครื่องมาไม่เยอะ 
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 20:52:16 »
0 แถวบ้านผมสั่ง 2.5 Sport มาโชว์ตอนเปิด mc มาใหม่ๆ บนโชว์รูมจนฝุ่นจับครับ

Ativ ใหม่เอาขึ้นมาโชว์ข้างกันไม่กี่วันก็ผลัดกันออกไปเรื่อยๆ คันนี้ยังนิ่งไม่ไปไหน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ ibombknight

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 22:08:19 »
ต้องไปลองศูนย์ที่เป็บดีเลอร์ใหญ่ๆ ครับมักจะมี CAMRY ตัวปัจจุบันนี้พอเทสถึงระยะไมล์ที่เขากำหนดแล้วเขาก็เรียกคืนกลับไป และเดี่ยวต้องรอเอามาลงใหม่ครับ ผมเคยไปถามอยู่น่ะ สุดท้ายก็ได้เทส การขับขี่ถือว่าดีครับ แต่เก็บเสียงด้านล่างยังไม่ค่อยดีครับ แต่ดีกว่า Honda Accord มากครับ รายนั้นไปลองครั้งหนึ่งหู้อื้อเลยครับ ทางไม่ค่อยดีเสียงดังมากๆ เลยครับ ไม่คิดว่ารถราคาขนาดนี้เก็บเสียงแย่ขนาดนี้ สู้พวก Altis , Mazda 3 ยังไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ -POOM-

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 31, 2023, 10:28:45 »
กลางเดือนที่แล้วผมเพิ่งไปศูนย์โตโยต้ามา ทางศูนย์แจ้งว่ารถ test drive จะมีแค่ช่วงแรกที่รถเปิดตัว
หลังจากนั้นก็จะส่งกลับครับ ถ้าลูกค้าอยากทดลองขับ สามารถไปที่ Toyota Alive ที่เดียวเลยครับ
ส่วนรถที่จอดบนโชว์รูมก็เวียนๆกัน วันนั้นทางศูนย์พาขึ้นไปดูรถจริงบนที่จอดแทน ;D

ปล. ผมไปดู Cross ครับ และไปวันอาทิตย์ด้วยเลยจะเงียบๆหน่อย