ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรู้สึกว่าตอนนี้ HLM Forum เปลี่ยนไปในทางที่แย่ลง  (อ่าน 9779 ครั้ง)

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
Re: ผมรู้สึกว่าตอนนี้ HLM Forum เปลี่ยนไปในทางที่แย่ลง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 17:12:17 »
รู้สึกเหมือนทุกท่านว่าตั้งแต่คุณแพนคุณหมูไปไม่มี engagement จากทางเว็บไซต์เลย อะไรๆ ก็เหี่ยวเฉาลงไปเยอะครับ
ตอนนี้เหมือบอร์ดรันกันเองโดยสมาชิกขาประจำไปแล้ว
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ AgentMolder

Re: ผมรู้สึกว่าตอนนี้ HLM Forum เปลี่ยนไปในทางที่แย่ลง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 18:10:42 »
รู้สึกเหมือนทุกๆคน ตอนนี้มี Social ประเภทเวบบอร์ดที่ผมเปิดอยู่แค่ 2 เวป คือเวปม่วง (แต่ดูห้องอื่นนะ ไม่ใช่รถยนต์) กับเวปนี้ครับ เรียกได้ว่า เปิดคอมพ์ปุ๊บ ก็เข้าสองเวปนี้ก่อนเลย แต่ก่อนสนุกกว่านี้มาก ถาม ตอบกันแบบปัญญาชน ได้ความรู้เยอะแยะมากมาย ที่หาไม่ได้จากไหน พวกอู่ งานช่าง ความราู้ทางเครื่องยนต์ต่างๆ

ตอนนี้ไม่ไหว เข้ามาทุกวันนะ แต่ไม่สนุกเหมือนเดิมแล้ว

...นี่คือเอาแค่ Webboard Discussion นะ ไม่นับหัวข้ออื่นๆ พวก Picture/User voice/Suggestion นั่นร้างไปแล้ว

ออฟไลน์ naphon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 20:43:54 »
ยังเข้ามาดูทุกวันครับ และรอสรุปรถเปิดตัวใหม่ที่คุณจิมนำมาสรุปเช่นทุกปี รออออออ

ออฟไลน์ GOBBS

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 29, 2023, 05:11:33 »
ผมเข้าใจนะ
Social ตอนนี้มันต้องแยกร่างคือต้องรับภาระใน FB ด้วย ไม่ใช่แค่ WB อย่างเดียว(comment ใน HLM FB วิ่งมากกว่าใน Webboard น่าจะ10เท่าได้เลย)
และ Youtube ก็ต้องมาไล่ทำเพิ่มและทำให้ดีขึ้นตามคู่แข่งที่มากขึ้น ไม่นับงานนอกและ Live อีก
เอาเข้าจริงๆ ช่วงทีมงานเดิมยังอยู่ตอนท้ายๆ สภาพก็ไม่ต่างจากตอนนี้เท่าไหร่ครับ แถมผมว่าตอนนั้นตกที่สุดของ HLM เลยเพราะ k.JIMMY ยังรู้สึกว่าตัวเองไม่มีคู่แข่งเท่าไหร่ พอ k.pan น้องหมูออกไป ถึงรู้สึกว่า เวปเริ่มตื่น(สังเกตไหมว่า เมื่อก่อน คุณเมธีชอบแซวว่ารีวิวดอง ตอนนี้ไม่มีแล้ว) งานดีขึ้น ทำรีวิวออกมาเร็วและยังคงความละเอียดเหมือนเดิมได้(ถ้าทำแบบนี้ตอนที่คู่แข่งยังไม่เกิด คู่แข่งก็ไม่ได้เกิดแล้วละครับ) ... มันก็มีเรื่องดีๆเยอะในการเปลื่ยนแปลง
และผมเข้ามาอ่าน HLM เพราะ review เฉยๆไม่ค่อยอยากจะสังคมเท่าไหร่ เพราะจะโดดเข้าไปสังคมหรือดราม่า เข้า FB ไปเลย เกรียนกว่าเยอะ 555
พวกมีความรู้หรือสายช่าง เขาก็ไปให้ความรู้ในเพจตัวเองจะหมดแล้ว และถ้าเป็นเพจเขาเองเราเช็คได้ว่าใครตัวจริง ใครโม้ ต่างจาก WB ที่เช็คยากว่าใคร
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 29, 2023, 11:54:25 »
ยุคผลัดใบครับ เข้าใจได้ เราก็จะไม่ไปไหน ยังคงเปิดMacbookเหมือนเดิม ไม่ไปไหน อะไรมีข้อมูลก็ตอบ แชร์กันครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 29, 2023, 12:03:07 »
ติดตามมาตั้งแต่ Car online--->Pantip--->HLM ไฟหน้าฮาโลเจน
หวังว่าจะเปลี่ยนแบจด์เป็นไฟหน้าโปรเจ็คเตอร์ LED ได้แล้วนะ  ;D 
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ F e r m a r c o

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 30, 2023, 09:35:09 »
ก็รู้สึกคล้ายหลายท่าน ตอนนี้แค่หวังว่าตอนเปิดเวปมาทุกเช้าจะมีรีวิวรถใหม่มาให้อ่านบ้าง  :'(
ขับช้าๆ เดี๋ยวก็ถึง

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 30, 2023, 09:48:52 »
พอเข้าใจได้นะคนเล่นบอร์ดน้อยลง ตัวผมคงเป็นคนส่วนน้อยที่ชอบอ่านในนี้มากกว่าบน facebook
ผมแทบไม่เคยออกความเห็นในเพจของ HLM เลย ผมว่าความรู้สึกมันไม่เหมือนกับเล่นบนบอร์ด
ก็ได้แต่หวังว่าทีมงานเมื่อเห็นกระทู้นี้แล้วจะมีเวลาหันกลับมามองบอร์ดนี้บ้างครับ

ออฟไลน์ wesborland

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 30, 2023, 10:12:08 »
อยากให้ลองดู soccersuck ดูครับ เค้ายัง active ทั้งบอร์ดและข่าว รวมถึงในแอปก็ใช้งานได้ดี
แล้วใช้ระบบ active user ช่วยกันรีพอร์ทหรือมีการกดไลค์ในบอร์ดเพื่อช่วยดันกระทุ้ที่ดีน่าสนใจ แล้วก็ยังมีการกดเรื้อนเพื่อรีพอร์ทกระทู้แย่ๆ

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 30, 2023, 13:53:53 »
ขนาดโลโก้เว็บครบสิบปีมานานแล้วยังไม่มีใครสนใจเปลี่ยนเลย  :'(

่ว่าจะทักเหมือนกันเลยครับ ผมเห็นมาตั้งแต่ปี 62 ละ ไม่เปลี่ยนซักที ไม่ขี้เกียจเปลี่ยนก็ลืมแหละ
บทความรถใหม่ก็ไม่ได้ออกมาหลายปีเหมือนกัน

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 30, 2023, 17:06:54 »
55  ผมอาจจะอายุเยอะที่คุ้นเคยและชอบเล่นเวปบอร์ดตั้งแต่ หลุดโลก ประมูล sanook pantip

ยังชอบความรู้สึกเวปบอร์ดอยู่ ชอบที่นี้อยู่สิงสถิตย์มาเกือบยี่สิบปี

ชอบที่นี้ และอยู่ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะหาไม่

มาที่นี้เพื่อหาความรู้  ความบันเทิง

หากเรามีความรู้ ความบันเทิงก็แบ่งปัน .....

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 31, 2023, 11:39:50 »
ผมก็เข้ามาดูเรื่อยๆนะ

แต่อย่างที่หลายๆคนบอก platform webboard มันเสียเปรียบพวก Fb, YT หละครับ

ต้องทำใจว่า Traffic ที่นี่จะลดลง

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 31, 2023, 14:16:55 »
ขนาดโลโก้เว็บครบสิบปีมานานแล้วยังไม่มีใครสนใจเปลี่ยนเลย  :'(

่ว่าจะทักเหมือนกันเลยครับ ผมเห็นมาตั้งแต่ปี 62 ละ ไม่เปลี่ยนซักที ไม่ขี้เกียจเปลี่ยนก็ลืมแหละ
บทความรถใหม่ก็ไม่ได้ออกมาหลายปีเหมือนกัน

ก็เริ่มเปลี่ยนไปทีอย่าง แต่โลโก้เดิม ถ้าจะให้ดูทันสมัยก็ออกแบบสไตล์ มินิมอล ตามยุคสมัยที่เปลี่ยนไป