ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ Yaris Hatchback ไม่มีตัว Cross ยกสูง เพราะว่าจะมีตัวใหม่มาหรือเปล่าครับ  (อ่าน 2019 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
ผมสงสัยนะครับ พอดีเห็น Yaris Hatchback มันไม่มีรุ่นยกสูงแบบตัวเก่า

ผมมองว่าตัวรถมันน่าสนใจลดลงไปมาก ถ้ามีตัวยกสูง ขายเป็นตัว top ราคาไม่เกิน 7 แสน ผมว่ามันน่าสนใจมากครับ

แต่กลายเป็นตัวเตี้ย ซึ่งไม่ได้น่าสนใจไปกว่าตัว Sedan Ativ เลยครับ

คิดว่าเพราะอะไรหรือครับ หรือเพราะว่า Yaris Crossover ที่จะมีในไตรมาส 3 พร้อมกับ Ativ Hybrid จะมีขายราคามันจะอยู่ราว 7 แสนหรือเปล่าครับ เขาเลยกลัวว่าจะตีกันนะครับ

ออฟไลน์ Devil13

yaris ที่เห็นขายตอนนี้คือรุ่นโล๊ะสต๊อกครับ
และไม่นาน Yaris Cross จะออกมาวางขาย คุณเข้าใจถูกแล้วครับ

ออฟไลน์ SM.

ไม่รู้ว่าจะใช้ชื่อ yaris cross มั๊ยนะครับ แต่ทราบว่าจะมี SUV ขนาดเล็กออกมาแน่นอน คงมาชนกับ WR-V ของ Honda นั่นเอง แต่ไม่แน่ใจว่าจะออกมาเมื่อไหร่ ข่าวว่าจะมีเครื่องไฮบริดด้วยนะครับ เข้าใจว่าคงตัวเดียวกับที่จะใส่ใน yaris ativ ตัวไฮบริดนี่แหละ

ออฟไลน์ rtong

Yaris รุ่นปัจจุบัน เหมือนเป็นรุ่นขายแก้ขัด

เพราะคงยกเลิกขาย แล้วไปขายตัวถัง 5 ประตูยกสูง ในชื่อ Yaris Cross แทน

=จะเหลือแค่ 2 ตัวถึง คือ Yaris Sedan ( Ativ ) และ5 ประตูท้ายตัด ยกสูง Yaris Cross แทน